ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

!thk !thk !thk ขอบคุณคะคุณเสม !thk !thk

!Announce HMPRO ยังถืออยู่ใช่ไหมคะคุณเสม

ถืออยู่ครับ ราคากำลังลงทำ wave 2 อยู่

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีคุณเสม และเพื่อนสมาชิก

ขอบคุณคุณเสมที่ปรารถนาดีต่อนักลงทุนมาตลอด

อยากเรียนถามว่า ทำไมการลงทุนทองแท่งถึงใช้วิธีทยอยเก็บ ซึ่งแนวทางที่คุณเสมแนะนำคือ ซื้อเมื่อเขียวแรกเท่านั้นครับ

สวัสดีคุณเสม และเพื่อนสมาชิก

ขอบคุณคุณเสมที่ปรารถนาดีต่อนักลงทุนมาตลอด

อยากเรียนถามว่า ทำไมการลงทุนทองแท่งถึงใช้วิธีทยอยเก็บ ซึ่งแนวทางที่คุณเสมแนะนำคือ ซื้อเมื่อเขียวแรกเท่านั้นครับ

คืองี้ครับ ทองคำเเท่งเป็นสินค้าที่มีความเสี่ยงน้อยที่สุดเมื่อเทียบกับสินค้าตัวอื่นๆ

การทะยอยเก็บทองคำนั้นคือการต่อสู้กับ เงินเฟ้อ inflation คือถ้าเรามีเงินเย็นเราไปฝากธนาคาร

ได้ผลตอบเเทนมาต่ำกว่าเงินเฟ้อเเน่นอนครับ เเต่ทองคำนั้นเป็นสินค้าที่สู้กับเงินเฟ้อมาโดยตลอด

เป็นเหตุผลที่ทำไมให้เราเก็บทองคำ คุณลองมอง ราคาทองคำเเต่ละปีสิครับ ว่าเล่นกันที่ระดับใด ปีหน้าเล่นกันที่

21000-23000 ไม่ใช่เรื่องเเปลกเลยครับ 30000 ไม่นานมากก็มาถึงครับ

เเต่เขียวเเดงนั้น เล่น future ต้องทำตามทุกไม้ครับ เพราะเสี่ยง เเล้ว อันตรายมาก

ขอบคุณครับ

ลงทุน future สร้างกำไรสะสม นำกำไรไปซื้อทองแท่ง เพื่อต่อสู้เงินเฟ้อ..แจ่มจัง

หลงทางมาหลายปี ขอตามระบบด้วยครับ

อนึ่ง ถ้านักลงทุนเล่นแท่งอย่างเดียว การซื้อตามระบบเขียวแรก ควรลงทุนคราวเดียว 100 % หรือไม่ครับ

ขอบคุณครับ

ลงทุน future สร้างกำไรสะสม นำกำไรไปซื้อทองแท่ง เพื่อต่อสู้เงินเฟ้อ..แจ่มจัง

หลงทางมาหลายปี ขอตามระบบด้วยครับ

อนึ่ง ถ้านักลงทุนเล่นแท่งอย่างเดียว การซื้อตามระบบเขียวแรก ควรลงทุนคราวเดียว 100 % หรือไม่ครับ

อันนี้เเล้วเเต่ นักลงทุนมากกว่าครับ เช่น ผมมีเงินเหลือเท่าไร โดย หักจากค่าใช้จ่าย เเละเงินฉุกเฉิน 5 เดือนเเล้ว

ผมมีเงินเท่าไร ผมซื้อ ทองคำหมดเลยครับ สะสมมาเรื่อยๆเป็นเวลาหลายปี กำไรมากมายครับ

ถ้าจะใช้เงินก็ค่อยขายทองคำครับ

776b44d35ace1f8f5fb05c2fad2050ca.gifขอบคุณอาจารย์เสมที่มาชี้แนะ

เพื่อนๆใครใจถึงถือต่อตามระบบ แล้วรอ 1600 ตามอาจารย์เสมครับ

หมูของผมยังอยู่ครบ ผมขอขุนให้อ้วน รอปล่อยพร้อมอาจารย์เสมดีกว่า

3e5fcd190e1205563276bcc077a8a9e2.gifขอตบมือให้กับคนใจถึง รอ1600ครับ3e5fcd190e1205563276bcc077a8a9e2.gif

วันนี้คุณเสม มีเวลามาตอบกระทู้ลูกบ้าน ทุกคนเลย ขอบคุณค่ะ :rolleyes:

ขอบคุณเสี่ยที่มาตอบคำถาม และชี้แนะตลอด

ตอนนี้ set ระบบของตัวเองเรียบร้อย อยากรบกวนถามเสี่ยว่า หลักการในการเลือกหุ้นตาม แท่งเขียวแดง พิจารณาอะไรบ้างค่ะ

ขอบคุณเสี่ยที่มาตอบคำถาม และชี้แนะตลอด

ตอนนี้ set ระบบของตัวเองเรียบร้อย อยากรบกวนถามเสี่ยว่า หลักการในการเลือกหุ้นตาม แท่งเขียวแดง พิจารณาอะไรบ้างค่ะ

อันนี้เป็นปัญหาของ นลท ครับ ว่าจะเลือกหุ้นอย่างไร มี 2 เเบบ คือ

เล่นเเบบกระจายความเสี่ยงครับ เช่น SET 50ก็เล่นมันทั้ง 50 ตัวเลย โดยลงเงินเท่ากันทุกตัว

อีกเเบบ คือ หาหุ้นเองครับ ต้องดู กราฟรายใหญ่ของหุ้นก่อน เเล้วค่อยไล่มา ราย D ว่าอยู่ wave อะไรเเล้วหาเป้าหมายทาง fibonacci number เอาครับ

เช่น HMPRO เห็นจุดกลับตัวเเล้ว ตอนนี้น่าจะลงมา ทดสอบ wave 2 ยังไงเเล้วก็อย่างลืม stop loss ครับ

HMPRO มีจุด Stop loss เมื่อราคา น้อยกว่า 9.35 ครับ

ตามมาตักตวงความรู้เพิ่มเป็นระยะ ขอบคุณคุณ seam888 ครับ

:ph34r:

ทุกครั้งที่คุณเสม เข้ามา ได้ความรู้ขึ้นเยอะเลยค่ะ ขอบคุณมาก ๆ ค่ะ

ถ้าว่าง ๆ ก้อมาอีกนะคะ มาเป็น ศิราณี ให้พวกเรา :lol: :lol: :lol: :lol:

สวัสดีค่ะ คุณเสม เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ^__^

พอดี มีเงินไม่มากพอจะซื้อทองแท่ง เลยคิดว่า จะไปซื้อกองทุน k-gold แทน โดยซื้อสะสมไปเรื่อยๆ ลงทุนยาวๆหน่อย เช่น เข้าซื้อตอนนี้ แล้วรอจน 1600 เหมือนคุณใหญ่ ไม่ทราบว่าจะทำได้เหมือนการซื้อทองแท่งจริงมั้ยคะ (ต้องขอโทษด้วยนะคะ ถ้าถามไม่ค่อยรู้เรื่อง คนถามยัง งงๆเองเลยค่ะ ><") ใจจริงแล้วอยากถามว่า จะเสี่ยงมากกว่าทองแท่งมั้ย น่ะค่ะ สตางค์ยิ่งมีน้อยๆอยู่น่ะค่ะ(อายจัง)

สวัสดีค่ะ คุณเสม เพิ่งเป็นสมาชิกใหม่ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะคะ ^__^

พอดี มีเงินไม่มากพอจะซื้อทองแท่ง เลยคิดว่า จะไปซื้อกองทุน k-gold แทน โดยซื้อสะสมไปเรื่อยๆ ลงทุนยาวๆหน่อย เช่น เข้าซื้อตอนนี้ แล้วรอจน 1600 เหมือนคุณใหญ่ ไม่ทราบว่าจะทำได้เหมือนการซื้อทองแท่งจริงมั้ยคะ (ต้องขอโทษด้วยนะคะ ถ้าถามไม่ค่อยรู้เรื่อง คนถามยัง งงๆเองเลยค่ะ ><") ใจจริงแล้วอยากถามว่า จะเสี่ยงมากกว่าทองแท่งมั้ย น่ะค่ะ สตางค์ยิ่งมีน้อยๆอยู่น่ะค่ะ(อายจัง)

ไม่ต้องอายหรอกค่ะ อายครู อดรู้วิชานะ จะบอกให้ :rolleyes:

มารอฟังคำตอบด้วยคนค่ะ B)

อันนี้เป็นปัญหาของ นลท ครับ ว่าจะเลือกหุ้นอย่างไร มี 2 เเบบ คือ

เล่นเเบบกระจายความเสี่ยงครับ เช่น SET 50ก็เล่นมันทั้ง 50 ตัวเลย โดยลงเงินเท่ากันทุกตัว

อีกเเบบ คือ หาหุ้นเองครับ ต้องดู กราฟรายใหญ่ของหุ้นก่อน เเล้วค่อยไล่มา ราย D ว่าอยู่ wave อะไรเเล้วหาเป้าหมายทาง fibonacci number เอาครับ

เช่น HMPRO เห็นจุดกลับตัวเเล้ว ตอนนี้น่าจะลงมา ทดสอบ wave 2 ยังไงเเล้วก็อย่างลืม stop loss ครับ

HMPRO มีจุด Stop loss เมื่อราคา น้อยกว่า 9.35 ครับ

ขอบคุณเสี่ยมากค่ะ

อีกคำถามนะค่ะ วันนี้มาอยู่ให้ถามทั้งวันเกรงใจแต่ถามค่ะ :D เรื่องของ stop loss จะมาพร้อมแท่งแดงเลยไหมค่ะ ต้องขอโทษด้วยนะค่ะ

ถ้าถามไม่เหมาะสม ความรู้น้อยจริง ๆ ค่ะ

ขอตอบแทนเสี่ยนะค่ะ เพราะเสี่ยมักจะตอบว่า ผมไม่ถนัดกองทุนต้องรอคนอื่นมาแนะนำจะดีกว่า อิอิ

ส่วนตัวซื้อ k-gold เหมือนกันค่ะ เพราะไม่สะดวกในการซื้อทองแท่ง กองทุนทองมีหลายกองทุนค่ะ แต่ k-gold

มีการประกันค่าเงิน ถ้าตามระบบเสี่ยการซื้อกองทุนทองก็จะเทียบกับการซื้อทองแท่งเป็นสัญญาณระดับ week ค่ะ

แต่ k-gold อ้างอิงตลาด singapore นะค่ะ เพราะฉะนั้น spt ปิด ก็ประมาณ 4 โมงเย็นค่ะ

เหมือนทองแท่งแหละค่ะ เงินน้อยเหมือนกันค่ะ อิอิ

หากให้ข้อมูลใดผิดไปขอโทษด้วยนะค่ะ