ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

tt2518

ขอเดา(ราคาทอง)กับเขาบ้าง

โพสต์แนะนำ

อุ้ย..เปิดมาเจอแทงแดงยาวเลย..

ขอปิดเครื่องแล้วเปิดใหม่ ชักไม่ดีเละ

ขอความเห็นหน่อย พี่ท่านด้านบนครับ

สวัสดีครับ คุณ jaiy

เด็กขายของกล่าวแล้ว จิตใจไม่แข็งพอ อย่าดูกราฟ เดี๋ยวใจเสีย นักลงทุนกำลังรอประกาศขายบ้าน ซึ่งก็ออกมาแล้ว ผลเป็นลบ

เดี๋ยวก็คงได้ขึ้นมาตามเป้าหมายล่ะครับ แต่ก็ยังมีอีกหลายด่านที่อาจจะหล่นบ้าง ในบางลีลา ล่ะครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ เฮียนายห้างฯ และ เพื่อนๆ ทุกท่าน

วันนี้ ราคาทองคำ วิ่งขึ้นวิ่งลงให้เสียว จนอยากจะวิ่งเข้าร้านทองไปขายเสียเหลือเกิน แต่ที่เด็กขายของ กล่าวไว้ว่า ต้องทำจิตใจให้เข็มแข็ง

เบิกบานเข้าไว้ วันนี้ มีใครไปปล่อยก่อนแล้วมั่งครับ สมาคมฯ ก็ให้ราคารับซื้อดีจนน่าใจหายเลยนะครับ 20,420 บาท คุณ DonJuan ครับ

ของยังอยู่ใช่ไหมครับ

สวัสดียามค่ำมากครับ คุณเด็กขายของ

วันนี้ติดงานตั้งแต่บ่ายเลยครับ เพิ่งจะถึงบ้านแล้วดูกราฟราคา มาทันเวลาได้เห็น 143X ณ ตอนนี้ ถ้ายืนได้ถึงเช้า(เชื่อว่าได้ครับ) คงได้เห็นราคาสมาคมอีก 50-100(เชื่อว่า 100 ค่าเงินอ่อนลง) "ของยังอยู่ครับทุกแท่งครับผม" แต่ถ้าราคารับซื้อที่ 20700 ขึ้นไป อาจมีไหวหวั่น ต้องดูสถานะการ์ประกอบด้วยครับ

วันนี้เหนื่อยมากทั้งวัน เห็นกราฟแล้วชื่นใจ ขอบคุณเพื่อน อ้ายกัน มาก ที่จัดให้ตามคำร้องขอ อิอิ :lol:

ขอบคุณเฮียแบทแมน และคุณเด็กขายของมากครับ ให้มูลหลากหลายดีครับ

ณ. ปัจจุบันนี้ ก็มี 2 ชาติ ที่ออกมากล่าวต่อว่าการโจมตี ประเทศลิเบีย ของ ฝรั่งเศส, อังกฤษ และ สหรัฐ หนึ่งในสองประเทศ

คือ รัสเซีย นายกฯ วลาดิเมียร์ ปูติน แห่งรัสเซีย ออกโรงโจมตีสหรัฐฯ ว่า มีแนวโน้มอยากเข้าไปแทรกแซงในทุกประเทศทั่วโลก

การกระทำของสหรัฐเป็นการกระทำอย่างไร้สติสัมปชัญญะ และ เหตุผล ทำให้ ปูติน นึกไปถึง สงครามครูเสด ในอดีต ที่

กองกำลังชาวคริสต์ บุกโจมตี อาณาจักรของชาวมุสลิมในยุคโบราณ และ เตือนสติไปยังประเทศต่างๆ ทั่วโลก

ให้เพิ่มความแข็งแกร่งทางทหาร เอาไว้ เพื่อไม่ให้ สหรัฐ แทรกแซงได้

ประเทศที่ 2 ก็คือ จีน ก็ได้ออกมากล่าวถึงการกระทำที่รุนแรง ต่อประเทศลิเบีย และอย่าทำร้ายประชาชนชาวลิเบีย

สวัสดียามค่ำมากครับ คุณเด็กขายของ

วันนี้ติดงานตั้งแต่บ่ายเลยครับ เพิ่งจะถึงบ้านแล้วดูกราฟราคา มาทันเวลาได้เห็น 143X ณ ตอนนี้ ถ้ายืนได้ถึงเช้า(เชื่อว่าได้ครับ) คงได้เห็นราคาสมาคมอีก 50-100(เชื่อว่า 100 ค่าเงินอ่อนลง) "ของยังอยู่ครับทุกแท่งครับผม" แต่ถ้าราคารับซื้อที่ 20700 ขึ้นไป อาจมีไหวหวั่น ต้องดูสถานะการ์ประกอบด้วยครับ

วันนี้เหนื่อยมากทั้งวัน เห็นกราฟแล้วชื่นใจ ขอบคุณเพื่อน อ้ายกัน มาก ที่จัดให้ตามคำร้องขอ อิอิ :lol:

สวัสดีครับ คุณ Don Juan

ค่ำคืนนี้ เด็กขายของ ยังไม่อยากดูกราฟทองเลยครับ เหมือนเป็นการลองเชิงอะไรกันอยู่สักอย่าง ขึ้นไป 1,432 แล้วก็หล่นมาต่ำกว่า 1,430

หลายครั้งหลายหนแล้ว คาดว่า อีกสักครู่ ถ้ายังเป็นแบบนี้อยู่ คงปิดเครื่องคอมฯ นอนดีกว่า รอลุ้นตอนเช้าอีกที

ตอนนี้ ลูกชายคนหนึ่งของ กัดดาฟี่ ก็ตายไปแล้ว งานนี้ น่าจะมีอะไรเด็ดๆ ให้ดูอีกในเร็ววันนี้ เฮียนายห้างฯ ครับ เด็กขายของไม่ได้อยาก

เห็นการล้างแค้นนะครับ แต่เขาคนนั้น เป็นระดับ ผู้บัญชาการคุมหน่วยรบน้อยพิเศษที่มีความสามารถสูง + อาวุธทันสมัย ลูกน้องจะยอม

เหรอครับ

ผมก็ไม่อยากดูกราฟแระ ต่ำกว่า 1430 ลุ้นพรุ่งนี้เช้าพร้อมค่าเงินดีกว่า แต่มันใจว่ายืนเหนือ 1430 อยู่ครับ

อยากอ่านบทวิเคราะห์จากเฮียนายห้างจัง สงสัยโดนฝนตอนบ่าย(ผมก็โดน) รักษาสุขภาพด้วยนะครับ

อ่าว...ลูกชายตายชะแล้วหรือครับ..น่าเศร้าจังครับ :unsure:

งานนี้เลือดขึ้นหน้าแน่นอน.. :angry:

พูดในฐานะของคนเป็นพ่อ

เตือนสติไปยังประเทศต่างๆ ทั่วโลก

ให้เพิ่มความแข็งแกร่งทางทหาร เอาไว้ เพื่อไม่ให้ สหรัฐ แทรกแซงได้

ประเทศที่ 2 ก็คือ จีน ก็ได้ออกมากล่าวถึงการกระทำที่รุนแรง ต่อประเทศลิเบีย และอย่าทำร้ายประชาชนชาวลิเบีย

งานนี้แปลว่า มาซื้ออาวุธกับรัสเซียด้วยนะ 555

คุณเด็กขายของถ้าเจตนาดี และปรารถนาดี ก็พูด ก็ทำไปเถิดครับ

วันนี้ไม่มีคนรู้ พรุ่งนี้ก็มีคนรู้ พรุ่งนี้ไม่มีคนรู้สวรรค์ก็คงรู้ครับ

(รู้ตอนไม่มีชีวิตอยู่แล้วแบบ กาลิเลโอ 555)

ถูกแก้ไข โดย ห้างทองน่ำเชียง

สวัสดีครับเด็กขายของ ขอรบกวนถามทางหน่อย ! ! ! ! !

พอรู้ไหมว่าร้านขายธูปร้านนี้อยู่แถวไหน ผมจะไปขอซื้อสัก 3 ดอกมาอธิธาน

งานนี้ต้องใช้ไสยศาสตร์ช่วยแล้วครับ 5555 5 5

post-2830-006625300 1300197913.jpg

สวัสดีครับ คุณภูเขา

พึ่งเห็นครับ ร้านธูปนี้ อยู่ที่วัดเทียนอา เวียตนามเหนือ ครับ สงสัยถ้าซื้อกลับมา ต้องเสียค่าขนส่งเยอะเลยครับ

เฮียครับ ตอนนี้ผมอยู่นะจุดว่างเปลา

ขอความเห็นจากเฮียหน่อยครับ นะนะนะครับ

แอบมาแนะนำ "จุดว่างเปล่า" ทำได้สามอย่างคับ

1.ซื้อเพื่อนำไปขายราคาที่สูงกว่าที่ซื้อมา

2.รอให้ราคาลงมาอย่างที่ตั้งใจไว้แล้วก็ซื้อ แล้วก็ขายให้สูงกว่าที่ซื้อมา

3.ทำทั้งสองอย่างเลยคือซื้อครึ่งพอร์ทเพื่อทำแบบข้อที่ 1 และเหลือเงินสดไว้ครึ่งพอร์ทเพื่อทำตามแบบข้อที่ 2

ปล...ห้ามทำอย่างไม่มีเป้าหมายนะคับ จะซื้อเมื่อราคาเท่าไหร่ และจะขายเมื่อราคาเท่าไหร่(เกินกว่านั้นก็ถือว่าโชคดีมีกำไร)

อย่ารอสูงสุดต่ำสุดเพราะไม่มีใครรู้จริงแม้จะรู้จักทองมาตลอดชีวิตคับ ^_^ ลองดูนะคับ

ปล...2 ทั้งสองวิธี เน้นที่การขายคับ เพราะการซื้อไม่ได้ทำให้เราได้กำไรแต่การขายต่างหากคับที่ทำให้เราได้กำไร ;)

ถูกแก้ไข โดย kikkapu

ทองขึ้นจากสงครามมันเป็นสิ่งที่ไม่ดี และไม่จีรังนะครับ

พุ่งแป็บเดียว พันธมิตร ยึดลิเบียได้ น้ำมันร่วง ทองดิ่ง ตามนะครับ

ขอมอบเพลง Imagine ของ John Lennon ให้คุณเด็กขายของนะครับ

ขอนำกระทูที่เขียนเมืิอคืนมาให้ชมนะครับ

แทนคำตอบว่า

อยู่เฉยๆน่ะโชคดีแล้วครับ

ราตรีสวัสดิ์นะครับทุกท่าน

ฝันดีครับ

วันนี้งานยุ่ง เลยไม่ได้เข้ามา เพิ่งมาตามอ่านเมื่อกี๊

วันนี้คงโชคดีที่ไม่ได้นั่งหน้าจอคอม ไม่งั้นคงจิตใจหวั่นไหว เผลอปล่อยหมูไปแน่ๆเลย

หวังว่าพรุ่งนี้เช้าคงได้ราคางามๆ รวยๆทุกคนเรยยยย

เราปล่อยไปครึ่ง เหลืออีกครึ่งไว้ลุ้น !!!