ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ คุณกุ้ง ถ้ารอบนี้ทำ high ใหม่ได้ก็เทรนขึ้นชัดละครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สวัสดีครับ ชาวMania Phase

ฟังข่าว Money Chanel เมื่อเช้าราว 9.20 น.

แว่วๆ ว่า QE3 จะเริ่ม ละ เฟดส่งสัญญาณ โดยเอาเงิน จาก ธนาคารที่มีอยู่อย่างมาก ออกมา

สัญญาณที่ทำไปแล้ว คือ คงอัตราดอกเบี้ย ไว้ 2 ปี (อย่างที่ทราบกัน)

แล้วเอาเงินออกจากธนาคาร มาใช้แทนการพิมพ์เพิ่ม เพื่อ ลดหนี้ลง

หยวน ก็คง ลดลง เช่นกัน

บาทจะแกว่งไปทางแข็งขึ้น

ช่วยๆกันวิเคราะห์หน่อยครับ ว่าทิศทางจะเป็นอย่างไร ต้องเตรียมตัว เตรียมเสบียง อย่างไร

อิอิ สติ - ระบบ - พอเพียง - ทานบารมี

ถึงไง ทอง + โลหะเงิน ยังอยู่ ไม่ขาย จ้าาาาาาาาาา

คุณกุ้งครับโลหะเงิน สัญญาณดีขึ้นยังครับ ขอบคุณครับ

ขอบังอาจ ตอบแทน นะครับ ผิดพลาดอย่างไร ก็ อภัยกันนะครับ

สัญญาณ โลหะเงิน เป็น ซื้อแล้ว ครับ มีสํญญาณ วันที่ 15/8/54

เข้าซื้อ วันที่ 16/8/54 stop loss ที่ ราคา 38.67 เหรียญ

ใช้ระบบจากคุณลุงโฉลกครับ

ขอบคุณครับ

สวัสดีคุณกุ้ง และเพื่อนๆทุกท่านคะ

อย่าลืมเป็นห่วงน้องทองด้วยนะคะ

รบกวนคุณกุ้งรื่องพี่ทองด้วยนะคะ กำลังตัดสินใจว่าจะไปทางไหนดี ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

Gold Morning!

แหม...ทายไม่แม่น นึกว่าตื่นมาจะเห็น 18xx ไม่ใช่ก็ใกล้แล้วเต็มแก่ วันนี้จะแตะไหมนะ

อยากเก็บเพิ่ม แต่ต้องรอสิ้นเดือน ให้เงินเดือนออกก่อนนะ ... สาธุ ขอให้ทองลงเติมน้ำมันสักนิดในช่วงสิ้นเดือน

จะได้เก็บเสบียงบุญไปอีกสักหน่อย...

วรรคทองของอาจารย์ next:

"...ขอให้ “พร้อม” และมีของอยู่กับตัวให้มากที่สุด..."

รอวันเกิด doomsday ... QE3 เร็ว ๆ นี้ ... :D

มีสัญญาณซื้อมาได้ 2 วันแล้วค่ะ น่าจะ OK แต่ยังติด neckline เยอะเลย มันเลยไม่ค่อยวิ่งเท่าไร แถมยังโดนสะกัดราคาด้วย algo อีกต่างหาก (ถ้าไม่สะกัดอาจไป $100 เหรียญแล้วมั๊ง 555+++) ตอนนี้คนแห่ไปเล่นทองกันเยอะ แถม CNN ก็ช่วยโฆษณาให้ด้วย พูดถึงการลงทุนในทองคำทุกวัน เป็น talk of the town มีตู้ขายทอง และ website ทีสามารถหาซื้อได้ gold mania อะไรประมาณนี้อ่ะค่ะ (ให้หวั่นๆ อยู่เหมือนกัน ว่ากระแสมันแรงเกินไป อยากให้มันแอบขึ้นเงียบๆ ไปเรื่อยๆ มากกว่า จะได้ขึ้นได้นานๆ และมั่นคง ถ้าขึ้นแบบนี้เวลาลงก็....เฮ้อ...roller coaster ล่ะค่ะ)

Silver ถือๆ ไปเถอะค่ะ เวลาเจ้าจิ๋วมันพุ่ง มันพุ่งแรง คนก็จะหันมาสนใจมันเอง ใจเย็นๆ ค่ะ !La

กด +1 ไม่ได้เลี้ยว ขอบวกให้ตรงนี้แล้วกันนะค้า ขอบคุณค่ะพี่

ขอบังอาจ ตอบแทน นะครับ ผิดพลาดอย่างไร ก็ อภัยกันนะครับ

สัญญาณ โลหะเงิน เป็น ซื้อแล้ว ครับ มีสํญญาณ วันที่ 15/8/54

เข้าซื้อ วันที่ 16/8/54 stop loss ที่ ราคา 38.67 เหรียญ

ใช้ระบบจากคุณลุงโฉลกครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ มา up ให้บ่อยๆนะครับ

เมื่อคืน Martin Armstrong ออกทความใหม่ครับ น่าสนใจมากเกี่ยวกับสถานการณ์เศรษฐกิจโลก เกี่ยวกับ hyperinflation vs deflation

http://www.martinarmstrong.org/files/Big%20Money%20Depression%2008-16-2011.pdf

วันนี้ขอคัดเฉพาะบทส่งท้ายที่เกี่ยวกับทองมานะครับ

Gold will rise in value either way. For when capital is destroyed, then we are back to a barter system where gold still holds value. So it does not require HYPERINFLATION to create a bull market in gold. That can also take place during DEFLATION where assets values decline against gold.

ยังไงเสีย คุณค่าของทองก็จะเพิ่มขึ้น ไม่ว่าเศรษฐกิจโลกจะเคลื่อนไปในทิศทางของ Hyperinflation หรือ Deflation

Resistance in gold today stands at 1785 and a failure to close above that will keep it in a neutral position.

แนวต้านของราคาทองสำหรับเมื่อคืนนี้อยู่ที่ 1785 หากทองไม่สามารถปิดเหนือราคานี้ได้ แนวโน้มราคาของทองจะ Neutral (กลางๆ ไม่บวก ไม่ลบ)

ปล. เมื่อคืนราคาปิดทองออกมาที่ 1785.50 ครับ ดังนั้นตีความได้ว่าแนวโน้ม Bullish ต่อเนื่องครับ

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

ขอบคุณครับคุณ JohnCM ข่าวดี ๆ ต้อนรับวันใหม่

รบกวนคุณกุ้งรื่องพี่ทองด้วยนะคะ กำลังตัดสินใจว่าจะไปทางไหนดี ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

ทองไม่น่าห่วงค่ะ ไปดวงดาว 555++++ ถือ ยาวๆๆๆๆ ไปเลยค่ะ :wub:

ทองไม่น่าห่วงค่ะ ไปดวงดาว 555++++ ถือ ยาวๆๆๆๆ ไปเลยค่ะ :wub:

ขอบคุณนะคะ กด +1 ไม่เป็น กด +100 ในใจแทนนะคะ

ปล. แหะ แหะ พอดีอยากเห็นกราฟทองสวยๆ ของคุณกุ้งด้วยนะคะ อย่าว่าเรื่องเยอะเลยนะคะ เพราะเล่นแบบพลอย (อาศัย)กราฟคนเก่งๆเอานะคะ

ขอบคุณนะคะ กด +1 ไม่เป็น กด +100 ในใจแทนนะคะ

ปล. แหะ แหะ พอดีอยากเห็นกราฟทองสวยๆ ของคุณกุ้งด้วยนะคะ อย่าว่าเรื่องเยอะเลยนะคะ เพราะเล่นแบบพลอย (อาศัย)กราฟคนเก่งๆเอานะคะ

ตามคำขอค่ะ :wub: ราคา stop ของ GF ถ้าราคาปิดต่ำกว่า 1742.6 นะคะ !Announce