ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

:excl: Transformer >>> TransformerII >>>Skyline >>>Battle L.A. >>>TransformerIII >>>Battleship

บุกกันไม่ไม่หยุดเลยครับสองสามปีนี้ ไม่รู้ต่อไปตัวอะไรจะบุกเราอีก ไม่รู้ว่าเรามีอะไรนักหนาให้มนุษย์ต่างดาวมารวมตัวกันที่ดาวของเราขนาดนี้ !_08

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

:excl: Transformer >>> TransformerII >>>Skyline >>>Battle L.A. >>>TransformerIII >>>Battleship

บุกกันไม่ไม่หยุดเลยครับสองสามปีนี้ ไม่รู้ต่อไปตัวอะไรจะบุกเราอีก ไม่รู้ว่าเรามีอะไรนักหนาให้มนุษย์ต่างดาวมารวมตัวกันที่ดาวของเราขนาดนี้ !_08

ถ้านับเอา TV Series ที่ออกฉายในต่างประเทศด้วย ก็อีกเยอะเลยครับ

ขอบคุณมากเลยครับคุณจอห์น อุตส่ามาช่วยแปล ไม่งั้นคงได้แต่ดูรูปตาปริบๆ

ขอบคุณคุณจอห์นนะครับที่นำเสนอข้อมูลที่ดีมาให้ ^_^

!thk สวัสดีคะ

ประหยัดด้วยคนคะ :ph34r:

ขอบคุณคะ

!uu

!thk ขอบคุณค่ะ คุณnext Kunghdy MOR LEX JohnCM leo_attack wcg Zagio cocohill และทุกๆท่าน

ทั้งบทความและบทแปล หลายอย่างทำให้เข้าใจมากขึ้นและมั่นใจมากขึ้นด้วยค่ะ !thk !thk !thk

คุณnextค่ะโอนเงินค่าหนังสือไปเมื่อวันที่11 สิงหาค่ะ ตอนนี้รอหนังสืออยู่ รบกวนขอลายเซ็นต์คุณnextด้วยนะค่ะ จะนำไปให้คุณพ่อค่ะ (แฟนคลับรุ่นคุณปู่ค้า....) !thk

เอาเหรียณทองมาให้ครับ :wub: :wub:

post-2492-093500200 1313479228.jpg

MONDAY, AUGUST 15, 2011

Peter Schiff : Gold headed to $10,000/oz

Peter Schiff : I am an unapologetic gold bull , I have been bullish on goldfor ten years , and what's happening makes me more bullish because Europe is becoming more like the United States , what's Europe is saying is the nation that share the Euro Currency they will not be allowed to default no matter how much money they borrow the European bank will simply print Euros to pay it off , so they are going to inflate rather than default , they are going to make the Euro almost as weak as the dollar , now I might just have to say instead of going to $5000 may be Gold goes to $10000, Gold is safety it is money ...

http://gold-silver-m...ILVER+MARKET%29

Peter Schiff บอกว่า สาเหตุก็มาจากยุโรปก็ทำตัวเหมือนอเมริกา คือไม่ยอมให้ประเทศที่ใช้เงินยูโรเกิดการชักดาบไม่ว่าจะต้องพิมพ์เงินออกมามากขนาดใหนก็ตาม (กลุ่มยูโรยอมที่จะทำให้เงินเฟ้อมากกว่าชักดาบ) ยอมที่จะทำให้เงินยูโรอ่อนเป็นมะเขือเผาราวกับดอลล่าร์

ดังนั้น Peter Schiff จึงบอกว่าแทนที่ทองจะไปแค่ 5000 มันจึงอาจไปถึง 10000 เลยก็ได้

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

หวยออก 2 ตัวล่าง 62 ใครเล่น ยิ่งลักษณ์ = ยี่ + ลัก = 26 คงถูกถ้ากลับตัวเลขหน่อยนะ :lol:

สวัสดีครับ ถึงเวลาต้องกลับไปเลี้ยงลูกอีกแล้ว :D 2-3 วันมานี้ ทองราคาทรง ๆ มีใครเก็บเข้ารังเพิ่มบ้างไหม

ที่แน่ ๆ ภรรยาผมเอาเจ้าโดมิโน่มาอีก 1 ก้อนที่ 24750 จ่ายเงินวันศุกร์ ... เจ้ากรรม ยังไม่ทันโอนเงิน

เพราะคนขายบอกว่า ราคาคงไม่ทะยานไปง่าย ๆ ในเวลาที่กำลังพิมพ์ข้อความนี้ ราคาสะอึกไป 178x อีกแล้ว

สมากั๊กขยับไปเป็น 25100 คุณเธอได้กำไรไปเนาะ ๆ .... ตาร้อนผ่าว

ทฤษฎี 1764 จะดำเนินไปอีกนานไหม ... sideway หรือ up-and-down

แต่ที่แน่ ๆ ราคาผันผวนในช่วง 500-1000 ดูเป็นเรื่องปกติไปเสียแล้ว หรือนี่คือลักษณะการแกว่งตัวของ Mania Phase

การพักเติมน้ำมันของเธอก็ใช้เวลาสั้น ๆ 2-3 วันแล้วไปต่อ

หรือพรุ่งนี้เช้าผมตื่นมา....ไป 18xx ทำ new high รอบใหม่ :blink:

จรวดลำนี้ยังกะ roller coaster เลยจ้า ... ไปเลยเพ่ ... โลด :D

ขอเสียงคุณเน็กซ์หน่อยคะ หายไปหลายวัน คิดถึงคะ วันไหนคุณเน็กซ์เข้ามาพี่ทองพุ่งปรื้ด คริคริ :wub: :wub:

MONDAY, AUGUST 15, 2011

.....

ขอบคุณสำหรับคลิปครับคุณหมอ

คลิป Peter Schiff นี้ออกอากาศเมื่อเดือน พ.ค. ปี 2010 นะครับ

ที่อดขำไม่ได้ึคือ พิธีกรของ CNBC พยายามถามคำถามที่นักเศรษฐศาสตร์ ชอบถาม "คนบ้าทอง" ก็คือ ถ้าเกิดเศรษฐกิจโตกว่าปริมาณทองที่มี จะทำอย่างไร? เป็นคำถามยอดฮิต ที่เอาไว้ดักคอคนที่บอกว่า การพิมพ์เงินของรัฐบาล โดยไม่มีทองมาค้ำ เป็นสิ่งที่ยอมรับไม่ได้

อันนี้ผมเข้าใจดี เพราะคุยกับนักเศรษฐศาสตร์มากี่ท่านๆ พอเข้าประเด็นนี้ ท่านก็จะยิงกลับด้วยคำถามนี้ตลอด

ซึ่งคำถามนี้เป็นคำถามที่ Peter Schiff ไม่เชื่อว่าจะเป็นไปได้ และไม่เห็นด้วย (เพราะ Peter Schiff เชื่อว่า เศรษฐกิจที่โตขึ้นมาก ส่วนหนึ่งเกิดขึ้นเพราะ financial sector ซึ่งไม่ได้ก่อให้เกิดผลผลิตจริงๆใน real sector)

พิธีกรก็ยังดึงดันถามอยู่นั่นแหละ ว่าถ้าเศรษฐกิจโตกว่าปริมาณทองคำที่มี จะทำอย่างไร

Peter Schiff แกคงรำคาญ เลยถามกลับว่า

ถ้าช้างมีปีกงอกออกมา คุณจะทำยังไง?

พิธีกรถึงกับอึ้งไปแป๊ปนึง laugh.giflaugh.giflaugh.giflaugh.giflaugh.gif

วันนี้หุ้นฝั่งยุโรปก็แดง

ตอนนี้ฝั่งอเมริกา pre-open ก็แดง

เอเชีย ก็แดง (มีนิกเกอิ เขียวอยู่เจ้าเดียว)

หวังว่าัคืนนี้คงได้มี new high กันอีกครั้ง

ใครยุให้ขายทองตอนนี้

คิดหลายๆรอบก่อนขายนะครับ happy.gif

ถูกแก้ไข โดย wcg