ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

1100 +/- ต้องดูอีกที ไม่รู้จะถึงหรือป่าว ของตัวเองก็ติดอยู่ 555+++ เผ่นไม่ทันค่ะ เมาคลื่นไปเลย 5c745924.gif ก็พี่แกเล่นกระโดด วันละ 30-40 จุด กองที่พื้น แล้วราคาก็อยู่ตรงนั้นทั้งวัน ประเภทบังคับว่าถ้าจะขายก็ราคานี้ ถ้าจะซื้อก็ราคานี้ ไม่เพิ่มไม่ลดกว่านี้อีกแล้ว อะไรประมาณนี้ อาทิตย์ที่แล้วเลยได้เห็นราคาที่มันผันผวนในตลาด คือทองบวก 1000 บาท set ลบ 30-40 จุด ทำเอาโดน call กัน สนั่น จนต้องประกาศเพิ่ม margin ของ tfex ในไทยทั้งทองทั้ง future em308.gif น่ากลัวจริงๆ

ช่วงนี้ใคร "แทง" ถูกทางก็เฮงๆๆ ถ้าใคร "แทง"ผิดทางก็ เฮง*** อ่ะค่ะ afd371da.gif

อาทิตย์ สองอาทิตย์ก่อน ที่มันพุ่งก็กำไรนะ ไม่โดด งกนัก จะเอาเยอะ ๆ ดอยอีกแล้ว 33c4b951.gif3c68bb64.gif07baa27a.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณสำหรับสาระดีดีค่ะคุณ JohnCM, คุณ Kunghdy และคุณ Next :wub:

ขอบคุณข้อมูลและคำตอบจากคุณ JohnCM และคุณ Kunghdy ค่ะ

น้องทอง โดนสกัดดาวรุ่ง จากทาง CME แต่ไม่รู้จะชลอได้นานไหม แต่ที่แน่ๆ ทองคำ จะถูกวิเคราะห์ และประเมิณเงื่อนไข ใหม่อีกครั้ง

จนแน่ใจ เมื่อไหร่ ก็พุ่งเป็นจรวดแน่ แต่อาจเป็นเดือนนับจากนี้

ระยะยาว เทคนิเคิล ใช้ได้ ปัจจัยพื้นฐาน ใช้ได้ดี

ระยะสั้น เทคนิเคิล ใช้ได้ ปัจจัยพื้นฐาน อาจใช้ไม่ค่อยได้

ระยะนี้ จะใช้อะไรดี ???

ขอบคุณสำหรับข้อมูลคะคุณ johncm

และคุณ kung ชอบจังเลย ดาวโจนส์ ดาวกระจาย ha ha

สุดท้ายคงจะเป็นดาวตก อะนะ

ขอถามคุณ JohnCM หน่อยสิครับ งั้นก็หมายความว่า ช่วงนี้อยู่ในช่วงทำขา 4ย่อย ก่อนที่จะเป็นขา 5ย่อย ซึ่งก็จะขึ้นไปสุดกับ คลื่น 3ใหญ่พอดี

แล้วก็จะโดน correction ปรับฐานลงมาทำคลื่น 4ใหญ่ใช่ไหมครับ :wacko:

สารภาพว่าไม่ทราบครับ ไม่แน่ใจว่าเขานับยังไง จากรูปก็คลื่นหลัก 3 มีคลื่นย่อยยุบยับไปหมด

ถ้าผมจะเดา ก็เป็นได้ทั้งแบบทึ่คุณ Topping ว่ามา

หรือผมว่าอาจอยู่ใน เวฟ 5 ย่อยของเวฟ 3 หลักก็เป็นได้ครับ

เอาเป็นว่า หวัง และ คาดว่าน่าจะมีจรวดขึ้นไปทำ High ของรอบนี้อีกซักครั้ง ก่อนจะปรับฐานครับ

ปล. อ่านที่เขียน เดี๋ยวจะเข้าใจว่าเชียร์ขาย ย้ำว่าไม่ใช่นะครับ

ยังเชียร์ซื้อเหมือนเดิมไม่เคยเปลี่ยน และสำหรับคนที่รอซื้ออยู่ น่าจะใกล้มีจังหวะให้ซื้อแล้วหละครับ

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

:wub: ทองวิ่งไปถึง 1700-1800 อย่างที่เคยเดา ๆ ไว้แล้วนะครับ

ต่อไปน่าจะเข้าสู่โหมดปรับฐานสัก 3 สัปดาห์

โดยทองจะวิ่งแถว ๆ 1700-1760 ไปเรื่อย โดยจะต่ำลงทีละนิด

ราคาืทองไทยอาจจะเจอราคาแถว ๆ 23500 ได้อีกรอบ ถ้าเจอ ค่าเงินแข็งไปเหลือสัก 28.5

อย่างที่เคยคำนวณ ราคาทอง 1715-1725 ค่าเงิน 28.5-29 จะได้ราคาทองบริเวณ 23000-23700 บาท

นี่คงเป็นสงครามครั้งสุดท้ายแล้วครับ ที่จะได้เห็นทองราคาลดลง (หรืออาจจะไม่ก็ได้) :wub:

้ถ้าใครคิดจะซื้อก็ซื้อไปเลยครับ ส่วนถ้าใครคิดว่ามันจะย่อก็รอช่วงราคาที่บอกไว้

สงครามใหญ่น่าจะมาไตรมาสหน้า จนถึงเดือน กพ 55 อาจจะได้เห็นถึงห้าหลัก

เตรียมเสบียงกรังกันให้พร้อมสำหรับการไปดวงจันทร์นะครับ

ส่วนแร่เงินคิดว่าน่าจะวิ่งไปแถว 45-47 ได้ในเดือนนี้ ไปพร้อมกับหุ้น

ราคาต่ำกว่า 40 นี้เป็นราคาลดกระหน่ำ summer sell

ต่อไปจะแพงกว่านี้มาก ถ้าใครคิดจะซื้อเพื่อเก็บก็ซื้อไปเลยครับไม่ต้องกังวล :wub:

ถูกแก้ไข โดย zagio

ขอบคุณทุกๆท่านที่โพสต์ข้อมูลและการวิเคราะห์ที่มีประโยชน์มากมายค่ะem0009.gif em0009.gif em0009.gif

ถูกแก้ไข โดย Arpat

ขอบคุณ คุณ JohnCM และ คุณ Kunghdy มากค่ะ

เป็นการแสดงทัศนะที่สร้างเสริมปัญญาให้กับผู้อ่านมากมายเลยค่ะ

ขอบคุณ คุณ JohnCM คุณ hunghdy คุณ zagio สำหรับข้อมูลพร้อมบทวิเคราะห์ นะครับ เป็นประโยชน์ในการเตรียมพร้อมรับ สถานการณ์ในอนาคตมากครับ !01 !01

รายงานสถานการสัญญา S&L

:excl: คราวนี้กลับกลายเป็นขาใหญ่เริ่มกลับมาฝั่ง Long ส่วนรายย่อยแมงเม่าก็เริ่มช็อตกันสนุกสนานแล้ว ใครว่ารายย่อยเขาตื่นทองกันหวา ดูจากปริมาณสัญญามันขาใหญ่ตื่นทองกันชัดๆ

ถูกแก้ไข โดย leo_attack