ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

Jim Sinclair วันนี้ที่ Jsmineset ครับ ....

Now that we have reached $1752.20 gold, what should you do?

Stay firm in your disciplines. During this entire market chasing strength in gold has proven dangerous more often than not. Angels should be looked at for the mad trader as areas to lighten, not double up. You can win this game with a ruler, but you will have to stay up 24 hours a day. We have not had a blow off top in gold but there has been epic short covering in world markets. That type of action weakens short term markets. The best buys now are identified by a simple ruler with more complex firming internals.

The holder of the right position that shows the patience of Seligman and Livermore always take the greatest prize. Gold has made no meaningful top, but volatility has only one way to go and that is up. Our respected colleague Alf Fields would agree that traders better have karma on their side, but the gold market is nowhere near full valuation. Be careful traders but stand strong those of us who have hedged against the insolvable problems of the entire Western World. Your successful protection is my reward greater than money, greater than matter. See you in the morning.

ทองคำยังขึ้นไม่สุดครับ ระหว่างนี้มีการเหวี่ยงบ้างระวังตัว+มีระเบียบวินัยการลงทุนที่ดีแต่ที่สุดแล้ว "ขึ้น" อย่างเดียว

(แต่ทองคำแท่งเหวี่ยงได้ก็เหวี่ยงไปคนกอดก็นอนหลับสบายอยู่แล้ว..อันนี้ผมเติมเองนะครับ) :lol:

ปล.รายละเอียดเพิ่มเติม..รอผู้ใจดีมาแปลเพิ่มนะครับผม ขอบคุณคราบ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

นักเตะลาลีก้าสไตรค์ไม่เล่นซีซั่นใหม่

อาจได้เลื่อนกับเขาบ้างหลังสมาคมนักฟุตบอลแห่งสเปน(เอเอฟอี)ยืนยันว่านักเตะในลาลีก้าลีกและเซกุนด้าดิวิชั่น

จะทำการสไตรค์ไม่ลงเล่นในซีซั่นใหม่เพื่อบีบให้แต่ละสโมสรเซ็นสัญญากับสมาคมในเรื่องกองทุนสำรองค่าเหนื่อย

บรรดานักเตะต้องการให้มีการการันตีเรื่องของการจ่ายค่าเหนื่อยให้กับพวกเขาเมื่อต้นสังกัดที่พวกเขาเล่นอยู่นั้นล้มละลาย

หรือไม่สามารถจ่ายให้ได้ด้วยการตั้งกองทุนขึ้นมารองรับ โดยพวกเขาจะไม่ยอมลงเล่นจนกว่าการเซ็นสัญญาในเรื่องนี้

ระหว่างเอเอฟอีและแต่ละสโมสรจะมีขึ้น

หลายสโมสรในสเปนมีปัญหาเรื่องการเงินมาบ่อยแล้วและทำให้การจ่ายค่าเหนื่อยนักเตะในช่วงหลายปีหลังมีปัญหาเกิดขึ้น

//////

โดนกันถ้วนหน้าทุกวงการเลยจริงๆ คะ

คุณเน็กอย่าเพิ่งเข้ามาเลยครับ เดี๋ยวมี New High อีก ผมยังไม่ได้เก็บเพิ่มเลย :lol: :lol:

70bff581.gif70bff581.gif เดี๋ยวก็มี newhigh ใหม่ มาอีกแบบไม่ทันตั้งตัว

ขอบคุณมากค่ะ คุณ Next

ขอบคุณคุณ next สำหรับ บทความครับ

ผมเองก็เคย"โดน" มาหนักใน GF เหมือนกันต้องขอบคุณบทเรียนครั้งนั้นเหมือนกัน ที่ทำให้เราศึกษาเรื่องทองอย่างลึกซึ้งมากขึ้น ทำให้เข้าใจถึงแก่นและปัญหาที่แท้จริงของโลกการเงิน

อ่านไปอ่านมาทำให้เจอ web นี้ และ กระทู้คุณ next

ปัจจุบันที่หายไปก็กลับมาหมดจนได้ (^^)

ส่วนเรื่องการขึ้น margin ผมว่ายิ่งขึ้นยิ่งดี เพราะจะไล่นักเก็งกำไรและรายเล็กออกจนหมดตลาด ที่เหลือในตลาดก็คือ "ของจริง" ล้วนๆ ยิ่งขึ้นเท่าไหร่แล้วราคาลงไปไม่มาก จะยิ่งสนับสนุนให้ราคาขึ้นไปยิ่งกว่าเดิม

งั้นเรามาช่วยกันให้มี "คนขาดทุน" น้อยลง กันดีกว่าครับ ^_^ ^_^

"ผ้าขี้ริ้ว" นี่ห่อทองไว้เพียบเลยรึเปล่าครับ :lol: :lol:

สารภาพว่าที่สนใจทอง เพราะภรรยาเคยบอกไว้ เมื่อ 5 ปีที่แล้วว่า ต่อไปเงินจะเล็กลง ให้รีบห่อทองไว้ซะ

เพิ่งมารู้วันนี้เองว่าภรรยาผมพูดถูกจนขนลุกเลยครับ และขนลุกกว่าเมื่อได้มานั่งอ่านบทความคุณเน็ก ยังไงก็ขอขอบคุณในความเอื้อเฟื้อนะครับ

ปล. หนังสือยังพอเหลือไม๊ครับ เอาเล่มเก่าๆ ก็ได้นะครับ :)

สารภาพว่าที่สนใจทอง เพราะภรรยาเคยบอกไว้ เมื่อ 5 ปีที่แล้วว่า ต่อไปเงินจะเล็กลง ให้รีบห่อทองไว้ซะ

เพิ่งมารู้วันนี้เองว่าภรรยาผมพูดถูกจนขนลุกเลยครับ และขนลุกกว่าเมื่อได้มานั่งอ่านบทความคุณเน็ก ยังไงก็ขอขอบคุณในความเอื้อเฟื้อนะครับ

ปล. หนังสือยังพอเหลือไม๊ครับ เอาเล่มเก่าๆ ก็ได้นะครับ :)

Mail ไปขอรายละเอียดได้ที่ ogadthong@gmail.com นะครับ :rolleyes:

ช่วงนี้ "คนลุ้นลง" เยอะนะเนี่ย...ผมช่วยลุ้นด้วยละกัน

เดี๋ยวลงซื้อด้วยครับ :lol:

อ่านของคุณ next ตั้งแต่หน้าแรกครับ พอมาหน้าหลังๆส่วนมากกลับลุ้นให้ลงกัน

แปลกดีนะครับ :rolleyes: ขอบคุณทุกตัวอัษรของคุณnext บางข้อความเพียงสั้นๆแต่ต้องอ่านหลายรอบ..คมจริงๆ

ปรับตามตัวเลขเงินเฟ้อ ของทางการเปล่าครับ พี่อภิมหามหึมาเจ้าสัวทองหมอเล็กถ้าใช่ อย่างนั้นเมื่อปรับตามอัตราเงินเฟ้อที่แท้จริง ก็คงราวๆ 5000 ขึ้นไปน่ะสิครับ :lol:

แหะๆ เขาบอกว่าปรับแล้วแค่ 2400 ครับ cool.gif

สวัสดีคะ คุณNext คุณพี่ Mor Lek คุณ Leo คุณJohnCM คุณหมีนำ้ คุณปุยและทุกทุกท่านคะ

ขอบคุณในความมีนำ้ใจ ความเอื้อเฟื้อและความปรารถนาดี ที่ทุกทุกท่านแบ่งปันให้กับพวกเรานะคะ

แม้ไม่เคยได้พบหน้ากัน ก็สัมผัสรู้ได้คะ

สุขสันต์วันแม่ และฝากกราบคุณแม่ของทุกท่านในกระทู้นี้ด้วยนะค่ะ

ทองมันขึ้นเร็วมาก จนบางทีพวกเราอาจจะลืมไปว่า . . . . . 2 สัปดาห์ก่อน มันยังต่ำกว่านี้ 2000 บาท ดังนั้นถ้ามันย่อลงซัก 500-1000 บาทก่อนที่จะขึ้นไปต่อ มันก็ไม่แปลกอะไร

คนที่ซื้อก่อนหน้านั้นก็อุ่นใจ ส่วนคนที่เพิ่งซื้อไม่นานก็อย่าลืมวินัยที่ว่า "การลงทุนทองคำ ควรใช้เงินเย็นมาลงทุน" ไม่ใช่คิดจะเก็งกำไรท่าเดียว มันอาจทำให้คนเจ็บใจ - เจ็บตัว เวลาทองลงได้

ขอบคุณ คุณเน็กซ์เข้ามาบ่อยๆ นะคะ มาทีไรทองพุ่ง New High ทุกทีเลยคะ คริคริ :wub: :wub:

THURSDAY, AUGUST 11, 2011

Max Keiser : we will see negative interest rates all over the G8

Max Keiser : the french banks are loaded with toxic derivatives that were sold to them by the American investment banks , Societe Generale and BNP are insolvent entities , we will see negative interest rates all over the G8 this will only help speculators ...Bernanke's job is to keep interest rate low , he does not see inflation

http://maxkeiser1.bl...+Keiser+blog%29

ถ้าคิดค่าฝาก(ดอกติดลบ) ก็คงเหมือนเอาไม้แหลมมาทิ่มตูดกระทิงทองละครับsmile.gif

WEDNESDAY, AUGUST 10, 2011

Peter Schiff : A Silver Breakout is Coming!

Gold and Silver mining stocks have yet to complete a breakout which means you might still find some great discounts inside these sectors while not having to chase.In March .. fireworks begin with JPM loosing a lot of money shorting paper silver. Can't wait for that auspicious month The "Almighty" Petro-dollar is History! Silver is A SkyRocket set for Launch They can't manipulate it forever! Let's call SILVER and GOLD: "monetary commodities". And silver is a rather "complex commodity" as I like to call it due to it's dual interest both as an investment and an industrial metal. The price of silver once it passes $50.00US here in the short term will now begin to gain some incredible momentum and occasional wild volatility as investors pile into the metal. Priced for inflation the $50 high (January 1980) equates to more like $138 in todays money. The trend is UP!

http://silver-shortage.blogspot.com/2011/08/peter-schiff-silver-breakout-is-coming.html?utm_source=feedburner&utm_medium=feed&utm_campaign=Feed%3A+SilverShortage+%28SILVER+SHORTAGE%29

คนที่มีซิลเวอร์รอหน่อยนะครับ เซียนเขาบอกว่าเข้าโปรแกรมหน้าwink.gif

... :rolleyes: กระผมขอขอบคุณ คุณNext และพี่ๆ ทุกท่าน ที่แนะนำความคิดเห็นอย่างต่อเนื่องครับ ผมขออนุญาตนำบางส่วนของคำแนะนำ ไปแจ้งต่อให้บุคคลอื่นที่สนใจ ได้รับทราบ และนำไปใช้ประโยชน์ในการลงทุนที่ถูกต้องในทองคำต่อไป นะครับ.... ขอบคุณมากๆครับผม และจะติดตามต่อไปครับ สนุกมากๆเลยครับ ทำให้กระผมมีความรู้เท่าทันเพิ่มขึ้นมากๆ เลยครับผม...