ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

โชคดีของผมหรือป่าวที่ไม่เคยดอย <_< (ก่อนหน้านี้ไม่มีตังค์ให้เข้า ที่เคยมีก็เข้า silver อย่างเดียว)

รอเข้าแท่งตาม TA เช่นกัน ไว้เจอกันที่ 1570-1650$ นะจ๊ะ !57

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เพื่อนผมบางคนบอกว่ากลายเป็นตลาดหมีไปแล้ว แต่ผมไม่สน เด๋วพรุ่งนี้จะไปซื้อให้มันดู จะตบหมีให้ทิ่มเลย 555 :lol:

แล้วเด๋วถ้าลงอีก สิ้นเดือนเงินเดือนออก จะซื้ออีก B)

หมีตัวเท่าลูกแมว กระทิงตัวเท่าช้าง !53

ไม่กลัวค๊าบ สู้ตายค๊าบ ผมเชื่อถือทองมากกว่ากระดาษอยู่แล้ว

เอาข้อมูลมาเสริมกำลังใจครับ (ล้อเล่น กำลังใจยังแข็งแรงดีครับ)

เป็นรูป usd index เทียบกับราคาทอง ด้วย time frame เดียวกันครับ บอกอะไรได้หลายอย่าง ลองดูกันนะครับ

ที่มา:http://www.traderslog.com/quotes-charts/

ถูกแก้ไข โดย totonx

http://www.zerohedge.com/news/just-one-day-left-avoid-government-shutdown-here-goldmans-take-what-will-happen-tonight-dc

อะไรยังไง สื่อมัวแต่เล่นข่าว OT กันจนลืมมองสิ่งที่เค้า"ซุก"ไว้อยุ่กันหมดแล้ว

ขอบคุณ คุณ next เข้ามาทำให้บรรยากาศดีขึ้นเยอะเลยครับ

เกมส์อาจพลิกในชั่วข้ามคืนก็ได้ครับ พรุ่งนี้ตื่นมาอาจตกใจกันก็ได้น่ะ

สวัสดีทุกท่านค่า ช่วงนี้งานยุ่งมากมาย ไม่ได้ตามดูอะไรเลย กลับมาบ้านเปิดกรุดู พี่ทองน้องเงินก็ยังนอนนิ่งน่ารักเหมือนเดิม

ขอบคุณทุกๆข้อมูลจริงๆค่ะ ถ้าไม่ได้ที่นี่ ก็คงตามข่าวได้ไม่เร็วขนาดนี้ ขอบคุณมากๆค่ะ :wub:

คุณ Leo_attack เป็นงัยบ้างเนี่ยเห็นเล่นGFอยู่

ทองกระดาษถือเืพื่อความมัน(จนหัวใจแทบหลุด) แต่ยังไงพอร์ทหลักเราคือ Physical ขอบคุณที่ช่วยสั่งสอนครับคุณเน็ก :wub:

แต่วันนี้มันสะใจมากจริงๆ 1786 มา 1724 ตอนนี้ ณ.ที่พิมพ์ 1743 โฮก เมาคลื่นมากมาย :wub: ชีวิตมีสีสรรคจริงๆ

เหมือน "ลงเรือลำเดียวกัน ระหว่างทางต้องเจอคลื่นลม มรสุม ลุ่มๆดอนๆ บ้าง" ฝ่าไปให้ได้ครับ :rolleyes:

สงสัยว่าชาติก่อนพวกเราในบอร์ดนี้คงเคยทำบุญร่วมกันมาน่ะครับ ชาตินี้ถึงได้มาลงเรือลำเดียวกันได้ ขอให้พวกเราทุกคนรอดพ้นวิกฤตครั้งนี้ไปให้ได้น่ะครับ

ถูกแก้ไข โดย chung6

อย่าพึ่งเข้านะ อาจมี rebound (ควรขายของที่มีนะ ถ้า rebound อย่าเสียดาย) แต่ไม่น่าจะไปได้ไกลมาก หลุด 1000 ไม่สวยแล้วค่ะ ออกแนวขี้เหร่ด้วย โอกาสเห็นแถวๆ 900-960 มีสูง ลงวันละ 30 จุด 2-3 วันก็ถึงแล้ว !ee

อย่าลืมแบ่งตังค์ที่ "เกือบจะเสีย" ไปทำบุญ ทำทานบ้างนะคะ กุศลจะได้คุ้มครอง โชคดีนะคะ !bye

board นี้เลยผสมการลงทุนในหุ้นไปด้วยซะแล้ว ขอโทษด้วยนะคะ !_087

ผสมหุ้นดีแล้วค่ะ แม้ไม่ได้เล่นแต่ศึกษาไปพร้อมๆกันจะได้มีความรู้เผ่ื่ออนาคตลงทุน จะได้ไม่งงมาก ;)

สวัสดีครับ :]

วันที่ผมไปบรรยายที่งานสัมมนา Thaigold มีน้องผู้ชายคนนึงเดินมาถามผมว่า

หากที่คุณบอกว่า ทองขึ้นเฉลี่ยปีละ 17% เป็นเรื่องจริง (ซึ่งดูจากสถิติก็เป็นเช่นนั้น)

ทำไมคนถึงยังฝากเงินธนาคารหรือซื้อพันธบัตร สลากออมสิน ??

อยากบอกน้องผู้ชายคนนั้นค่ะว่า เป็นคนหนึ่งที่เคยซื้อสลากออมสินตามคำแนะนำ ของผู้ใหญ่ท่านหนึ่ง ทนถือรอครบ2ปีแล้วเอาเงินมาลงทุนทอง แม้พนงจะให้ฝากต่อ บอกเค้าไปว่าผลตอบแทนน้อยมากได้มาทุกเดือน แต่น้อย ถ้าเทียบกับทองในจำนวนเงินเท่าๆกัน เค้าเข้าใจทันทีค่ะ สำหรับพันธบัตรใครมาชวนซื้อ ผลตอบแทนเหมือนมดเลย ปรากฎว่าไม่ได้แอ้มเงินฉันหรอก :P -_-

สวัสดีทุกท่านค่า ช่วงนี้งานยุ่งมากมาย ไม่ได้ตามดูอะไรเลย กลับมาบ้านเปิดกรุดู พี่ทองน้องเงินก็ยังนอนนิ่งน่ารักเหมือนเดิม

......