ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เอาบ้าง..... รู้งี้นะ........

จะขยันหาตังให้มากกว่านี้ ตอนนี้พอร์ทเต็มแล้ว :17

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

13 SEPTEMBER 2012

Gold Chart: The 'Cup' Has Formed As Confidence Continues to Erode

Gold has completed a 'cup' on the daily chart.

If this works, the target for this formation would be 2000+ in the next two months or so.

The situation in silver is similar, but the percentages are greater. The targets there would be roughly 43, and then 60+. This is by no means a top target.

http://jessescrossro...t=Google+Reader

เมื่อไหร่คุณเน็กซ์จะกลับมานะ

หายไปกับน้ำปีทีแล้ว

นี่เราหนีน้ำไปคลอดลูกกลับมาจนลูกจะเดินได้แล้วค่ะ

คุณเน็กซ์ทองขึ้นแล้วกลับมาให้ความรู้เหมือนเดิมได้แล้วค่ะ นานเกินไปแล้วค่ะ

วันนี้แรงมาก เวบไทยโกลด์ เข้าแทบจะไม่ได้เลย

งานนี้ เทิร์ด เฟอร์กูสันแรงมาก เดาทางราคาทองคำได้ถูกมาหลายอาทิตย์แล้ว

หลังจากที่ตาโป๊งเหน่งออกมาประกาศพิมพ์เงินไม่สิ้นสุด เทิร์ด ออกมาแสดงความเห็นดังนี้ครับ

• สิ่งที่สำคัญที่สุดในตอนนี้คือความอดทน ทองคำและโลหะเงินจะสูงขึ้นไปเรื่อยๆ และแน่นอน ย่อมจะมีการขายทำกำไรให้เห็นอยู่เรื่อยๆ แต่ราคาที่หล่นลงมา จะเป็นในระยะสั้นๆเท่านั้น และจะต้องซื้อฟักดิบให้ครบทุกลูก

โชคดีทุกท่านครับ

ป.ล. ๑ - เข้ามา "รู้งี้" กับเพื่อนๆบ้าง

ป.ล. ๒ - หวังว่าคุณ เน็กซ์ จะกลับมาทักทายกันในเร็วๆนี้นะครับ ทุกคนรออยู่

ที่มา http://www.tfmetalsreport.com/blog/4182/qe-infinity

ถูกแก้ไข โดย wcg

นอกจาก การพอใจในสิ่ง ' ที่มี ' แล้ว

เราต้องพอใจในสิ่ง ที่ ' ไม่มี ' ด้วย

เพราะสิ่งที่แย่กว่าการ ไม่มี คือการ ' เคยมี '

cr.วัดพระไชยเชษฐาธิราช

ป.ล รู้งี้เหมือนทุกท่านเลยยยยยย

ถูกแก้ไข โดย promin

ผมไม่เก่งนะครับ เเต่อยากให้ทุกท่านที่กำลังเข้า ระวังหน่อย

ดูจากรายวีคซึ่งสำคัญมาก upsideจากณ นาทีนี้ยังมีลู่วิ่งต่อ

เเต่ให้ระวังที่Highเก่า1800 + - ทองครั้งนี้ปรับฐานเเล้ว เเล้วยืนเหนือ 1800+ - ไม่ได้ ทำ Triple top ร่วงยาวเเน่

เเต่ถ้าผ่าน ต้องมองที่ 1900 ++เลย

อีกไม่นานรู้กัน

ถูกแก้ไข โดย Jocho

รู้งี้.....ไม่น่าขายหมูไปเลย

รู้งี้......น่าจะซื้้อเพิ่มเข้ามาอีก

รู้งี้......เก็บมาปล่อยวันนี้ดีกว่า

เฮ้อออออออ..........เป็นเช่นนี้้ตลอดเลยเรา :Announce :Announce

ผมไม่เก่งนะครับ เเต่อยากให้ทุกท่านที่กำลังเข้า ระวังหน่อย

ดูจากรายวีคซึ่งสำคัญมาก upsideจากณ นาทีนี้ยังมีลู่วิ่งต่อ

เเต่ให้ระวังที่Highเก่า1800 + - ทองครั้งนี้ปรับฐานเเล้ว เเล้วยืนเหนือ 1800+ - ไม่ได้ ทำ Triple top ร่วงยาวเเน่

เเต่ถ้าผ่าน ต้องมองที่ 1900 ++เลย

อีกไม่นานรู้กัน

คราวที่แล้วไม่มีแรงส่ง คราวนี้มีแล้ว(QE) คงน่าจะผ่านได้แล้วนะคะ แต่อาจมีขึ้นๆย่อๆค่ะ

คิดถึงคุณเน็กซ์ กับคำที่ว่า สุดท้ายแล้ววิธีการแก้ปัญหาก็คือเหล้าเก่าในขวดใหม่ ที่ชื่อ QE3 :57

ซึ่งจะพิมพ์(แบงค์)แล้วก็พิมพ์ แล้วก็พิมพ์............ไปเรื่อยๆจนกว่ากระดาษหรือหมึกพิมพ์หายไปจากโลกนี้มั้ง :uu

ขอ ปล.บ้าง 1. รู้งี้.......หุหุ

2. กู่ร้องหาคุณเน็กซ์ด้วยคน โอกาสทองจริงๆ มันจริงแท้แน่นอน กลับมาได้แล้วค่ะ :Announce

เข้ามารอคุณเน็กด้วยค่ะ. ขอบคุณคุณส้มโอ คุณwcg คุณleo คุณmor lex และทุกๆคนค่ะ ที่คอยให้ความรู้

ไม่งั้นคงไม่ทนถือฟัก(ทอง)มาจนถึงวันนี้

รู้งี้............

เก็บมาปล่อยวันนี้ดีกว่า เฮ้ออออ

ผมเก็บถึงวันนี้ครับ ช่วงนี้ยิ่งไม่ยอมปล่อยของครับ

วันนี้เชียร์ข้างไหนดีคะ หวิวๆจัง