ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

คุณหมอเล็กค่ะ อย่างนี้มีแต่เจ้าซื้อหลังปีใหม่ไปน่าจะมีข่าวดีกะทองบ้างใช่ป่ะค่ะ

ใจจะขาดแล้วค่ะ เห็นมันร่วงเอาๆๆ ดอยติดหนึบนานแรมปีแล้วค่ะ

แหะๆ อันนี้ผมตอบไม่ถูกครับ ว่าจะขึ้นเมื่อไร

ส่วนเจ้ามือที่ผมพูดถึงไม่ใช่ธนาคารกลางของประเทศเหล่านี้ครับ เจ้ามือที่ว่าคือกลุ่มธนาคารใหญ่ของเมกา(ว่ากันว่าแบ็คโดยเมกานั่นแหละที่ทำหน้าที่กดราคาโลหะมีค่าเพื่อทำให้ดอลล์ยังดูดี)

แต่อย่างไรก็ตาม ในเมื่อธนาคารกลางของแต่ละประเทศจากทั่วโลกพากันทิ้งเงินกระดาษแล้วเปลี่ยนเป็นทอง เราก็ต้องทำตามเขานั่นแหละครับ จะขึ้นเร็วหรือช้าให้นึกว่าซื้อพันธบัตร5-7ปีสิครับ อย่าไปดูราคาจะได้ไม่เครียด ดีเสียอีกที่ลงมาให้เราซื้อเพิ่ม(หุหุ ไม่ดีสำหรับผมเพราะผมไม่มีเงินกระดาษแล้ว ...แหง่ว)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แหะๆ อันนี้ผมตอบไม่ถูกครับ ว่าจะขึ้นเมื่อไร

ส่วนเจ้ามือที่ผมพูดถึงไม่ใช่ธนาคารกลางของประเทศเหล่านี้ครับ เจ้ามือที่ว่าคือกลุ่มธนาคารใหญ่ของเมกา(ว่ากันว่าแบ็คโดยเมกานั่นแหละที่ทำหน้าที่กดราคาโลหะมีค่าเพื่อทำให้ดอลล์ยังดูดี)

แต่อย่างไรก็ตาม ในเมื่อธนาคารกลางของแต่ละประเทศจากทั่วโลกพากันทิ้งเงินกระดาษแล้วเปลี่ยนเป็นทอง เราก็ต้องทำตามเขานั่นแหละครับ จะขึ้นเร็วหรือช้าให้นึกว่าซื้อพันธบัตร5-7ปีสิครับ อย่าไปดูราคาจะได้ไม่เครียด ดีเสียอีกที่ลงมาให้เราซื้อเพิ่ม(หุหุ ไม่ดีสำหรับผมเพราะผมไม่มีเงินกระดาษแล้ว ...แหง่ว)

แหะๆๆๆเหมือนกันเลยค่ะ หมดแม็กแล้วค่ะ แต่ไม่อยากได้ของถูกแล้วค่ะ ยิ่งลงยิ่งต้องหาเงินเติม GF ซี่รี่ G ส่วนซี่รี่Z ปิดขาดทุนไปแล้วค่ะ แหะๆๆๆๆเซ็งๆๆเหลือหลาย

ถ้าคุณต้องหาเงินมาเติมนี่ แสดงว่าซื้อเกินกำลัง ผมว่าลดจำนวนลงดีกว่านะครับ

ควรจะมี margin เผื่อให้เหวี่ยงได้ 100 เหรียญ จริงๆปีที่แล้วมีลงหลายวันติดกันเกิน 150 เหรียญ ตั้งหลายรอบ

แหะๆๆๆเหมือนกันเลยค่ะ หมดแม็กแล้วค่ะ แต่ไม่อยากได้ของถูกแล้วค่ะ ยิ่งลงยิ่งต้องหาเงินเติม GF ซี่รี่ G ส่วนซี่รี่Z ปิดขาดทุนไปแล้วค่ะ แหะๆๆๆๆเซ็งๆๆเหลือหลาย

ส่วนใหญ่ของคนที่อยู่กระทู้นี้ซื้อแท่งกันครับ ขึ้นก็ดีใจ ลงก็ดีใจที่จะได้ของถูกเพิ่ม :uu

เอากราฟเทคนิคของฝรั่งมาให้ดู เค้ามองว่าใกล้จบหรืออาจจบขาลงรอบนี้แล้วนะคะ ใครยังไม่มีของตรงแถวนี้น่าสนใจนะคะ(1630-1640) เต็มที่ไม่น่าต่ำกว่า 1600แล้วค่ะ เข้าเขตซื้อแล้วนะคะน่าซื้อมาก แต่ควรทยอยเก็บนะคะเผื่อไว้หน่อย เป็นกำลังใจให้คนขาดทุนนะคะ อยากให้สู้ต่ออาจลดการขาดทุนได้ แต่อย่าเกินกำลังค่ะ ส่วนตัวมองอย่างนี้ค่ะ

1. ทองลงน่าเกิดจาก ปลายปีรายใหญ่ขายทำกำไร และปัจจัยทางเทคนิคเป็นหลัก

2. ทองขึ้นหรือลง เกิดจาก ปัจจัยทางเทคนิค + ปัจจัยพื้นฐาน +การชี้นำของขาใหญ่ในตลาด ตอนนี้ทางเทคนิคน่าจะใกล้จบหรืออาจจบทิศทางขาลงแล้ว ปัจจัยพื้นฐานหน้าผาการคลังก็น่าจะจบต้นปีหน้า ดูแล้วเค้าคงไม่ปล่อยให้เกิด คล้ายกับคราวที่แล้วที่ขยายเพดานหนี้ ดึงไปดึงมาแล้วก็ผ่านจนได้

3. มีทั้งQE3 QE4 และ QE TO INFINITY ปีหน้าน่าจะกลับเป็นขาขึ้นได้แล้ว (มั๊ง)

ถ้าคุณต้องหาเงินมาเติมนี่ แสดงว่าซื้อเกินกำลัง ผมว่าลดจำนวนลงดีกว่านะครับ

ควรจะมี margin เผื่อให้เหวี่ยงได้ 100 เหรียญ จริงๆปีที่แล้วมีลงหลายวันติดกันเกิน 150 เหรียญ ตั้งหลายรอบ

เป็นคำแนะนำที่ดีมากครับ

Seam Arsenalการลงทุนด้วยระบบ

43 นาทีที่แล้ว

GC ลงมาถึงเส้นปะสีฟ้าที่ขีดไว้พอดีเเล้วราคาเด้งกลับเมื่อคืนวันศุกร ปิดที่ $1660 ราคาทองคำเริ่มลงจากการจบ major wave 1 เมื่อวันที่ 05/10/12 เเละคิดว่าน่าจะใช้เวลาทั้งหมด 88 วันในการ correction ลงมา ของ major wave 2 ตอนนี้เป็นโอกาสดีมากๆ ของการซื้อทองคำครับ ปีหน้าจะได้เห็นการขึ้นของทองคำใน major wave 3 คาดว่าจะมี all time new high ครับ

น้อง เสมส่งสัญญาณซื้อแล้วครับ สำหรับผมคนที่เก่งTAคือคือน้องเสมครับ รอหมดอายุสัญญาของFuture และoption 27/12/2012ก็น่าเข้าแล้วครับ แต่ห้ามลงทุนเกินตัว เพราะTAเป็นแค่ความน่าจะเป็น และผิดพลาดได้เสมอครับ

ได้ข่าวมาไม่รู้ข้อเท็จจริง แต่คาดว่าในกระทู้นี้น่าจะมีศิษย์เก่าอ.ส.ช.บางรัก เลยเอามาฝากครับ

หมอนิด กิจจา ทวีกุลกิจ

ขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคน ที่เห็นความสำคัญของ อ.ส.ช.บางรัก

เมื่อวานนี้ผมดีใจมาก ที่เห็นเพื่อนๆช่วยกันแชร์บทความ..."โรงเรียนถูกยึด ครูถูกบีบให้เซ็นใบลาออก"...รู้สึกว่าผมมีเพื่อนที่เป็น ศิษย์เก่าโรงเรียนนี้ มากมายเลยทีเดียว ปลื้มใจแทนบรรดาครูโรงเรียนนี้จริงๆ ผมขอขอบคุณเพื่อนๆทุกคน แทนครูโรงเรียน อัสสัมชัญ บางรัก ด้วยใจจริงมาณ.ที่นี้ด้วยครับ

วันนี้โรงเรียนปิดการเรียน ไปเปิดอีกทีวันที่ 3 ม.ค.2556 ในระหว่างนี้ พวกเรา ทุกคนน่าจะเตรียมแผนการจัดการ หรือ มีมาตราการอะไรบางอย่าง สำหรับการไปกดดัน อธิการ ภรา "อ" ในวันเปิดโรงเรียน ยกขบวนไปถามผู้บริหารโรงเรียนเลยว่า คิดอย่างไร? จึงให้ครูทั้งโรงเรียน เซ็นใบลาออกล่วงหน้า เพราะทราบมาว่า ตัวอธิการเองก็จะหมดวาระเดือนเมษายนนี้ แล้วใครเป็นต้นคิด? ที่จะเอา นักเรียนชั้นประถม มารวมกับ นักเรียนชั้นมัธยม? ใครเป็นผู้แก้กฏหมาย? ใครสั่งให้ทำ?

ถ้ามีบรรดาผู้ปกครองนักเรียน รวมทั้งครูที่โรงเรียน ออกมาร่วมกับบรรดาศิษย์เก่า บวกกับประชาชนเข้าไปร่วมด้วยช่วยกัน ถ้ามีประมาณแค่ 2-3 พันคนเท่านั้น รับรองเป็นเรื่องใหญ่ ข่าวจะดังไปทั่ว คนจะได้รู้เรื่อง..."ครูถูกบีบ ให้เซ็นใบลาออกล่วงหน้า"...พวกเราต้องช่วยกันกระชากหน้ากาก คนจัญไร ออกมา อย่าให้มันเข้าไปแปดเปรื้อนในวงการ ศึกษา....สู้ไม่สู้ เอาไม่เอา นัดกันเลยไม๊ จะเอาวันศุกร์ที่ 4 ม.ค. หรือ วันจันทร์ที่ 7 ม.ค. 2556 ...........ขอเสียงหน่อย.....อยากให้ทุกคนช่วยกันออกมาปกป้องสถาบันการศึกษา อย่าให้การเมืองเข้ามาล้วงลูก ถ้าพวกเราไม่สามารถป้องกันโรงเรียนนี้ได้ ต่อไปโรงเรียนอื่นๆคงเรียบวุธ...ช่วยกันแชร์ ส่งต่อกันไปให้มากที่สุด / ขอบคุณครับ

ส่วนใหญ่ของคนที่อยู่กระทู้นี้ซื้อแท่งกันครับ ขึ้นก็ดีใจ ลงก็ดีใจที่จะได้ของถูกเพิ่ม :uu

กิ๊บเก๋ก็ซื้อแท่งด้วยค่ะ

มาร์ตินออกมาเตือนว่าถ้าราคาทองคำปี ๒๐๑๒ ปิดต่ำกว่า ๑๕๗๐

จะเป็นสัญญาณว่ามีโอกาสกลับลงมาทดสอบแนวรับหลักที่ ๑๔๓๕

ที่มา http://anonym.to/?http://armstrongeconomics.com/2012/12/22/japan-may-bottom-in-2013-gold-watch-1570/