ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

น้องทองพุ่งอย่างนี้ใครจะซื้อทองมารับขวัญหลานล่ะเนี่ย !065

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบพระคุณ คุณ Next มากๆๆครับ ตามอ่านเสมอครับ

:lol: :lol: :lol:

20,000 แล้ว....ใครแต่งงานช่วงนี้ก็เหนื่อยหน่อยละ :lol:

คุณ next ครับ แล้วคำว่าฟองสบู่ทองนี่ สัญญานหรือเหตุที่ชี้ว่ามันเป็นฟองสบู่แล้ว นอกจากการที่คนซื้อมากกว่าคนขายแล้ว ยังมีอย่างอื่นอีกมั้ยครับที่จะบ่งชี้เรื่องเหตุการณ์ฟองสบู่ได้อีกบ้างครับ ที่ถึงจำทำให้เกินการเรียกว่าฟองสบู่

ขอบคุณมากครับ คุณเน็กซ์ สำหรับคำตอบ ทำให้ผมเข้าใจและมั่นใจขึ้นเยอะเลยครับ

รอวัน 1:1 ครับ น้องทองน้องดาว :D

สวัสดีครับ คุณnext และพี่ๆทุกท่าน

ผมเป็นมือใหม่ในการเล่นทอง มีความสนใจที่จะลงทุน จะขอสอบถามว่า

1.ระหว่างการซื้อทองแท่ง กับ การซื้อกองทุนทองคำ ( ของกสิกร .ของAFY,ของทหารไทย) สามารถทดแทนกันได้หรือไม่ครับ

2.มีวิธีการใด ที่ปลอดภัยในการที่จะไปซื้อทองแท่งครับ ( กลัวถูกตีหัว ชิงทองครับ )

3.การเก็บรักษาทองแท่ง ควรทำอย่างไรครับ ( คือควรเก็บที่บ้าน หรือฝากแบงค์ครับ )

รบกวนคุณnext และพี่ๆ ช่วยชี้แนะด้วยนะครับ

ลองอ่านย้อนหลังดูนะครับ ผมเองก็เพิ่งอ่านย้อนเมื่อวาน เห็นมีคำตอบอยู่ครับ

เพิ่งมาเป็นสมาชิกครับ อ่านแล้วสนุกมากครับ อยากลงทุนมาก ยังทันไหมครับตอนนี้ 2 หมื่นแล้ว

รอให้ลงก่อนค่อยซื้อ หรือรอให้ลงไปที่เท่าไหร่ หรือจะซื้อเก็บเลยดีครับ ขอบคุณครับ

ขอขอบคุณ อาจารย์เน็กด้วยคนค่ะ :D ที่ช่วยให้มีความรู้เพิ่ม เกี่ยวกับการลงทุนทองคำ ไม่งั้นคงจะงมโข่งไปอีกนาน คนเงินน้อยยิ่งต้องใช้ "ความรู้ความสามารถ" ในการลงทุนมากกว่าคนอื่นนะคะ ในการเพิ่มเงินของเราในอัตราสูงสุด ถึงจะพอมีเก็บให้ลูกหลานได้บ้าง ขอบคุณมากๆอีกครั้งค่ะ :rolleyes:

ผมก็รู้สึกคล้ายๆ งี้นะครับ มีคนนึงสนใจจะลงทุนทอง ทีแรกผมแนะนำให้ซื้อ 2 พัน ก็กล้าอยู่ พอครั้ง 2 ให้ซื้อตอนมันอยู่ 1340-1350 ซักหมื่นสองหมื่น คราวนี้ไม่กล้าแฮะ ทั้งๆ ที่เงินก็มีเยอะอยู่ ผมคงไม่โทรไปบอกเขาทุกครั้งแล้ว มันมากไป เขาต้องช่วยตัวเองโดยการมาหาขุ้อมูลที่นี่หล่ะ มีของดีอยู่ซักวันคงเห็น อีกคนนึงเป็นครู คนนี้ไม่กล้าเล่นเลยบอกเสี่ยงตลอด ไม่ว่าราคาจะขึ้นไปเท่าไรเขาก็คงจะพูดเหมือนเดิมว่าเสี่ยง อ่านะะ....

เหมือนๆกันครับ เพื่อนผมมันเอาเงินเป็นแสนไปฝากไว้ในบัญชีออมทรัพย์(ทั้งที่ไม่ได้ใช้ทำไรเลยฝากมาเป็นปี)เห็นละหมั่นเขี้ยวมาก เคี่ยวเข็นมากตอนแรก็นัดเจอกันที่บลจ.กสิกรแล้วนะ แต่สุดท้ายก็ว่าติดงาน เสียดายโอกาสแทน พอแนะนำใหซื้อทองแท่งซี่ เอาแค่เท่งละบาทก่อนก็ได้ ก็ดันกัววซะนี่

ปล.ขอโทษคุณเนีกซ์ด้วยนะครับเหมือนกระทู้ระบายอารมเลยอ่า

ขอบคุณ คุณเน็กซ์มากครับc0823f942ceb9e2181b535f9dea06068.gif

กระทู้มหาชนคนไทยโกลด์

ขอบคุณ คุณเน็กซ์มากครับc0823f942ceb9e2181b535f9dea06068.gif

กระทู้มหาชนคนไทยโกลด์

:wub: :wub: ติดตาม ตามติดทู้กกกวันนนน ชอบมากกกกค่ะ :wub: :wub:

!57 !gd !01 !01 !01 ตามอ่านตลอด ขอบคุณครับ แต่ไม่อยากแสดงออกบ่อยเกินไป กลัวรกกระทู้ :D :) :)

โอ้ ชัดเจนเลยครับ

ติดตามอ่านมาตลอดเลย ^^