ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณ อ next ครับสำหรับคำตอบครับ รอติดตามต่อไปครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เสียดายมาสาย เอ้ย มาดึกมากกกกกกกกกกก ไม่ทันเจอ ดีเจ เลย ไว้จัดใหม่นะคะ !gd !01 !bye

K.Nexttonothing ตอนนี้พลาดไปเพราะที่ไปชื้อราคา 20050 แต่ราคาร่วงลงไม่เป็นท่าเลย รบกวนช่อบตอบให้อุ่นใจด้วยนะคะว่าท่าทีจะเป็นอย่างไร ราคาจะล่วงอีกเยอะหรือรอไปเรื่อยๆคะ ( 1500$ ในปี 2011 ถือเป็นเป้าที่มักน้อยมากๆ) ส่วนต่างที่รอ+เวลา จะนานไม่คะ !17 !17 !17

:wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub:

MULAN ขอบคุณจากใจจริงๆค่ะคุณ NEXTTONOTHING

:wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub: :wub:

ถูกแก้ไข โดย MULAN

ขอขอบคุณ คุณเน็กซ์มากๆ จริงๆค่ะ :lol: จะรออ่านบทความต่อไปนะคะ แต่มีรายการตอบคำถามแบบนี้ก็ดีนะคะ ได้ความรู้เหมือนกันค่ะ :wub:

ขอบคุณมากนะคะสำหรับคำตอบ ได้ความรู้จากคำถามของเพื่อนๆ ด้วย

ถ้ามีเวลาจัดรายการอีกนะคะ

ขอเสนอชื่อรายการ"Next's Club"(เน็กซ์ครับ) :lol:

ถูกแก้ไข โดย insensitive

สวัสดีครับ อ.next

วันนี้รบกวน ถามความหลังกะ อ.next นิดนึงนะครับ ถ้าไม่สะดวกก็ไม่เป็นไรนะครับ อยากถามว่า

เมื่อเดือน พ.ย.-ธ.ค. ปีที่แล้ว ทองแท่งเคยขึ้น ถึง 19200 โดยประมาณ และ พอหลังจากนั้น ก็ลงมา แรงมาก ๆ จนถึง 16800 โดยประมาณ โดยใช้เวลาเพียงแค่ 2 เดือน (ช่วง ม.ค. - ก.พ.53) ราคา gs ก็ร่วงลงเป็นร้อยเหรียญ ในช่วงนี้ของปีที่แล้ว

อยากถาม อ. next เพื่อเป็นความรู้สำหรับ คนใหม่ อย่างผม คือ

- ตอนช่วงนี้ของปีที่แล้ว เกิดอะไรขึ้นเหรอครับ ทำให้ทอง ลงได้ขนาดนั้น

- ปีนี้ ช่วงนี้ มีแวว ที่จะซ้ำรอยเดิม แบบปีที่แล้ว อีกรึป่าวครับ

คงไม่รบกวนเกินไปนะครับ

ขอบคุณมาก ๆ นะครับ

ขอเพิ่มเติมในส่วนที่ผมรู้เกี่ยวกับการใช้ทองคำในการซื้อขายสินค้านะครับ (คุณNEXTคงไม่ว่านะครับ)

ผมเคยไปเที่ยวเวียดนามหลายวัน ที่นั่นจะซื้อบ้านซื้อที่หรือซื้ออะไรที่ราคาสูง สามารถใช้ทองคำแทนเงินได้เลยครับ ที่เวียดนามมีทองที่ออกโดยรัฐบาลของเวียดนาม(รับประกันเรื่องความบริสุทธิ์และความเป็นทองจริง) หลายปีก่อนที่เงินเวียดนามอ่อนค่าลงมาก หลายธุรกิจพยายามไม่รับเงินเวียดนามรับแต่ทองคำหรือดอลลาร์ครับ

หลายปีก่อนช่วงที่เงินเวียดนามอ่อนค่าลงมาก มีอยู่ไตรมาสนึงคนเวียดนามแห่ซื้อทองคำมากมายจนไตรมาสนั้น เวียดนามนำเข้าทองมากเป็นอันดับหนึ่งของโลกเลย

รัฐบาลเลยคุมการนำเข้าทองคำ ตอนนี้ไม่มีข้อมูลว่ารัฐบาลยังคุมการนำเข้าทองคำหรือเปล่า

ถ้าจำไม่ผิดที่เวียดนามฝากเป็นทองคำได้ด้วย แต่ดอกที่ได้จะน้อยครับ คงไม่มีใครมาอัดผมอีกนะ

คุณส้มโอมือนี่ขี้ใจน้อยจัง :blush: อย่าเก็บอดีตมาฝังใจเลยนะคะ !031

ข้อมูลดีๆ ที่แชร์ให้ต้องขอบคุณจิงๆ !01

แล้วหนูก็ยังรอบทความดี

e90bc4075379a7ff3c98b5af26036493.jpg555ใครจะกล้ามาอัดเฮียส้มโอมืออีกหล่ะ คนดีผีคุ้มครับ

ขอบคุณนะคะคุณnext ว่างๆเจ๊แว่นก็ชอบแอบเข้ามาอ่านเสมอ

บางทีวันหยุดก็มาอ่านย้อนหลัง B)

ขอบคุณนะคะคุณส้มโอมือ :unsure: ไม่ได้ทักคุณส้มโอมือซะนาน

พอดีมีน้องๆ ในเวปโทรเล่าให้ฟัง เรื่องคุณส้มโอมือเพราะเขามาอ่านเจอ

เลย งง เหมือนกันว่า คนเราถ้าไม่ชอบอ่านใครก็แค่เลื่อนเม้าท์ ผ่านขึ้นไปแค่นั้นมัน

หนักหนาอะไรหนักหนา เฮ้อ...นับวันคนเราไม่รุ่้ว่าความใจกว้าง

และมองโลกในแง่ดีนับวันก็น้อยลงเต็มที

อย่างที่เฮียกัมเคยบอก ว่าไม่เคยเอาความคิดของตัวเองเป็นตัวตัดสิน

เพราะการที่เราคิดว่าไม่ดี แต่อาจดีสำหรับคนอื่น

เพราะอย่างนี้เจ๊แว่นถึงร๊ากกกกกเฮียกัม กร๊ากกกกกก(มาแทะเฮียกัมข้ามกระทู้เลยวันนี้)

จะมีคนมาอัดบ้างอะเปล่าหนอ555555

ขอทราบมุมมองด้วยครับ ว่าอนาคตร้านทองตู้แดงจะเป็นอย่างไรบ้าง

จะเปลี่ยนบทบาทไปเป็นอย่างอื่นหรือเปล่า เพื่อให้สอดคล้องกับระบบ Gold Money

ถูกแก้ไข โดย producer_att

รบกวนถามคุณ next อเมริกามีเหมืองทองหรือเปล่าคะ

เคยทราบว่า (แต่ไม่รู้ถูกหรือเปล่า) อเมริกามีบ่อน้ำมัน แต่ยังไม่ยอมขุดขึ้นมาใช้

เอาแต่ไปขุดประเทศอื่นมาใช้

ทองคำขึ้นไปเรื่อยๆ แต่ราคาน้ำมันก็ปรับขึ้นไปเหมือนกัน

ฐานะการเงินของอเมริกายังมีน้ำมันเป็น backup คิดยังงี้ถูกหรือเปล่าคะ