ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

หนังสือเปิดขายแล้ว ดีใจมากเลยค่ะ ติดตามอ่านอยู่แรกๆค่ะ แต่ไม่ได้เข้ามาเพราะมีปัญหาคอมฯ พักใหญ่ รวมทั้งรักษาแผลอยู่ก่อนค่ะ

เจ็บตัวเพราะช็อตค่ะ รอกอบกู้สถานการณ์ก่อน เพิ่งเข้ามาดู...หนังสือออกแล้ว คงไม่ช้าไปนะคะ

ขอจองหนังสือด้วยค่ะ จำนวน 4 เล่ม จะเหลือถึงมั้ยค่ะ เพราะเพิ่งเข้ามาจองค่ะ จะโอนเงินให้วันจันทร์ค่ะ (รอให้ผู้จองก่อนได้ก่อนค่ะ)

เพี้ยง!!!.... ขอให้เหลือถึงทีเถอะ สักเล่ม....ก็ยังดี....

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ไปป่วยอยู่โรงพยาบาลหลายวัน กลับมาอีกทีหนังสือคลอดแล้ว โอนเงิน 3 เล่ม จะทันมั้ยค่ะคุณเน็กซ์

โอนเงินวันจันทร์ได้ไหมครับ วันนี้โอนเงินไม่ทันครับ

เพิ่งสมัครเป็นสมาชิก ขอสั่งซื้อ 1 เล่มทันไหมครับ

ชอบอ่านหนังสือ เศรษฐศาสตร์ เล่มใหญ่ๆนานแล้วแต่ไม่ค่อยเข้าใจเท่าไหร่ครับ

ลองไปเปิดอ่านเรื่องเงินเฟ้อทวนอีกที มีคำตอบของนักเศรฐศาตร์เกี่ยวกับเงินเฟ้อที่ไม่ได้มีสอนในห้องเรียน

"...คนในปัจจุบันใช้คำว่า "เงินเฟ้อ" แทนการกล่าวถึงผลที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ของเงินเฟ้อ นั่นคือ แนวโน้มที่ราคาสินค้าและอัตราค่าแรงงานจะเพิ่มขึ้น

ผลของความสับสนนี้ทำให้ไม่มีคำสำหรับใช้เพื่อแสดงถึงสาเหตุของการเพิ่มขึ้นของราคาและค่าแรง และไม่มีคำที่เหมาะสมที่จะใช้อธิบายปรากฎการณ์ที่จนถึงทุกวันนี้เราเรียกว่าเงินเฟ้อ...

เนื่องจากคุณไม่สามารถพูดถึงสิ่งที่ไม่มีชื่อได้ คุณจึงไม่สามารถต่อสู้กับมันได้ คนที่บอกว่ากำลังต่อสู้กับเงินเฟ้อนั้นจริงๆแล้วกำลังต่อสู้กับสิ่งที่เป็นผลที่หลีกเลี่ยงไม่ได้ของเงินเฟ้อ นั่นคือราคาที่เพิ่มขึ้น การกระทำของเขาจะล้มเหลวเพราะเขาไม่ได้ต่อสู้กับสาเหตุที่แท้จริง พวกเขาพยายามรักษาระดับราคาให้ต่ำ ขณะที่ยังคงนโยบายเพิ่มปริมาณเงินซึ่งทำให้ราคาเพิ่ม ตราบใดที่ยังมีความสับสนเกี่ยวกับคำจำกัดความนี้เราก็ไม่สามารถหยุดยั้งเงินเฟ้อได้

ลุดวิก วอง มิช,"

น่าจะตรงกันกับความหมายเงินเฟ้อของคุณเน็ก ของคุณเน็กอ่านเข้าใจง่ายกว่าครับ

โอนเงินแล้ว 320.25 บาท ทาง K cyber banking แจ้งที่อยู่ทาง E mail แล้ว

Thank you

ขอสั่งจอง 4 เล่มนะครับ ไม่ทราบยังจะเหลือรึเปล่า พรุ่งนี้จะโอนไปให้ครับ

ผมโอนเงินไปแล้วเป็นจำนวน320.08บาทครับเมื่อวันที่21/1/2554 เวลาประมาณ22.07น ทางK-cyber banking(ผมส่งไฟล์ใบpay inและชื่อ-ที่อยู่ไปให้ทางอีเมล์ด้วยนะครับ)

อ้อ รบกวนขอลายเซ็นต์คุณเน๊กทีนะครับ เป็นแฟนกระทู้มายาวนานตั้งแต่คุณเน๊กเริ่มเปิดกระทู้ใหม่ๆเลย อิอิ

ขอบคุณครับบบ

ขอสั่งจอง 1 เล่มนะครีบ ไม่ทราบยังทันหรือเปล่า วันนี้จะโอนเงินไปนะครับ เป็นน้องใหม่ครับ่ อ่านบทความของน้า Next บ้างนิดหน่อยแต่รู้สึกดี น่าสนใจมากครับ

ขอบคุณครับ

(kอารดา)ครับแบ่งส่วนเอาครับส่วน1ช็อตค่ากับข้าวอีกส่วน1เก็บใว้ตู้เย็น(แช่แข็ง)เลยอย่างครู(เน็กช์)บอกไว้ :wub: ส่วนหนังผมมั่นใจได้แน่นอน/กดดันครูหรือป่าวเนี่ยแฮ่ๆๆ :wub: :wub:

kแป้งทองครับตังนะโอนทันแน่ครับแต่หนังสือ (ไม่แน่)ล้อเล่นครับ ผมมั่นใจได้ทุกคนแน่(กดดันครูอีกแล้ว)หากไม่ได้ทุกคนงานนี้ครู(เข็มขัดสั้นแน่)คาดไม่ถืง :D ขอให้kแป้งทองสุขภาพแข็งแรงนะครับ /หายดีแล้วขอแบ่งเศษแป้งให้ผมบ้างนะครับคนอะไรเศษแป้งยังเป็นทองส่วนทองแท่ง+ทองก้อนkแป้งทองเก็บไว้ดีๆ :wub:/ช่วงนี้ว่างรออ่านบทความของครู(เน็กช์)แชวเพื่อนๆเล่นนะคราบ :D :D

โอนเงินเรียบร้อยค่ะ 2 เล่ม ตอน 9.03 น. 630.10 ที่จัดส่ง mail ให้แล้วนะคะ เมื่อวานนี้ ขอบคุณค่ะ :rolleyes:

คุณ next คะ โอนเงินและส่งที่อยู่ให้แล้วนะคะ

ถ้าคุณ next ได้รับแล้วช่วยบอกให้ทราบทางหน้าไมค์ด้วยนะคะ

เพราะว่าเพิ่งเคยส่งไปหลังไมค์ครั้งแรก ไม่ทราบว่าตัวเองทำถูกหรือเปล่า ขอบคุณค่ะ

:wub: :wub: โอนเงินเรียบร้อยแล้วนะคะ 321.02 1เล่มนะคะ !thk !thk !thk เวลาประมาณ 11.17 วันนี้นะคะ

ผมขอแนะนำ K. Next ทำบัญชีสรุป รายชื่อ ผู้ที่โอนเงินมาและได้รับแล้ว รอส่งของ จะได้สบายใจและไม่ต้องเขียนมารบกวน หรือ PM เพื่อมาขอ confirmation

สวัสดีครับ พึ่งเข้ามาอ่าน จึงรีบโอนให้วันนี้22/1/54 นี้เลยครับ ยอด 320.99 บาท เวลา 11.38 น.ทาง K cyber banking แจ้งทาง E mail ไป แต่ดันลืมระบุที่อยู่ครับ เลยมาแจ้งทางPM แทนครับ ขอบพระคุณมากครับ

Thank you !01 !01 !01