ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ไม่รู้มีใครได้ทราบเรื่องที่ทาง jp morgan ตงลงรับทองแท่งเป็นหลักประกันแล้วหรือไม่ครับ

ถือว่าเป็นการเปลี่ยนแปลงหรือเปล่าครับ และมีผลกับการลงทุนทองมากมั้ยครับ คือพึ่งสนใจจะลงทุนทอง พอเจอข่าวนี้เห็นว่าสำคัญ แน่ไม่มีใครพูดกันเลยกลัวจะคิดไปเอง

http://www.google.com/m/url?client=ms-android-samsung&ei=Tc1UTcimFYjTkgW69vSMAQ&q=http://www.jpmorgan.com/tss/General/J_P_Morgan_Collateral_Management_Offers_Automated_Use_of_Gold/1297012349288&source=android-home&ved=0CBUQFjAB&usg=AFQjCNHDMIuPZy1tJr94hwcskbnjEnDfjQ

การกระทำของ JP Morgan ครั้งนี้เป็น บวก กับทองคำมากๆครับ

แต่พูดถึง Jp Morgan แล้วผมระแวงเค้าทุกคำพูดและการกระทำ

ว่าจะมีเงื่อนงำรึเปล่า ติดตามกันต่อไปครับ

พี่น้องที่อยู่อเมริกาใครมีทองแท่งแนะนำเก็บกับตัวดีกว่าจะเอาไปวางเป็นหลักประกันกับ Jp Morgan นะครับ :lol: :lol:

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

สำหรับท่านที่ยังไม่ได้รับหนังสือ สัปดาห์หน้าเป็นสัปดาห์สุดท้ายแห่งการรอคอยแล้วนะครับ "ทุกท่านจะได้รับ"

ไม่ว่าสั่งซื้อช้าหรือเร็ว หนังสือล๊อตที่ผิดพลาดจะแก้ไขกลับมาทั้งหมดและจัดส่งให้ได้โดยทั่วกันครับ

ขอบคุณครับ

ปล. เช็คชื่อคนหายด้วยนะครับ

สำหรับท่านที่ยังไม่ได้รับหนังสือ สัปดาห์หน้าเป็นสัปดาห์สุดท้ายแห่งการรอคอยแล้วนะครับ "ทุกท่านจะได้รับ"

ไม่ว่าสั่งซื้อช้าหรือเร็ว หนังสือล๊อตที่ผิดพลาดจะแก้ไขกลับมาทั้งหมดและจัดส่งให้ได้โดยทั่วกันครับ

ขอบคุณครับ

ปล. เช็คชื่อคนหายด้วยนะครับ

ยังไม่ได้รับเลยครับ :wacko:

K.Next ได้รับเชิญไปงานสัมมนาด้วย ตื่นเต้นจังค่ะ... ^_^ ^_^

เป็นนักศึกษาป.โทคะ กำลังศึกษาวิชาการค้นคว้าอิสระอยู่ จึงมีความจำเป็นต้องใช้ข้อมูลจากแบบสอบถามคะ เพื่อใช้ประโยชน์ทางการศึกษาเท่านั้น จึงอยากจะขอความร่วมมือจาก เพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ ด้วยนะคะ (ตามลิงค์คะ)

https://spreadsheets.google.com/viewform?hl=en&pli=1&formkey=dHBNY2NMbFcwTlduOUJweG5HaU5MVGc6MQ#gid=0

ขอขอบคุณล่วงหน้าคะ

ธนชาตประเดิมทองแท่งเจ้าแรก ชง2ทางเลือกเปิดทางเสี่ยงค่าเงิน

ขอบคุณคร้าบบบบ ถูกใจมว๊ากก

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

ตอนนี้โลหะเงินเริ่มขึ้นราคาแล้ว คุณเน็กเก่งจริงๆครับ

ขอบคุณสำหรับทุกๆข้อมูลครับ

K.Next ได้รับเชิญไปงานสัมมนาด้วย ตื่นเต้นจังค่ะ... ^_^ ^_^

สัมนาอะไรเหรอครับ อยากไปฟังจัง ^^

สัมนาอะไรเหรอครับ อยากไปฟังจัง ^^

กลับมาอีกครั้ง สำหรับการจัดงานสัมมนา "เทคนิคการลงทุนทองคำสไตล์ ThaiGOLD.info"

เป็นครั้งที่ 3 แล้ว ที่เราได้จัดงานเพื่อให้ความรู้แก่นักลงทุน แนวทางการจัดงาน และเนื้อหา ก็มีการปรับปรุงขึ้นมาเรื่อยๆ หลังจากมี feedback กลับมาในทุกรอบ ครั้งแรกว่า เรียนกันไม่ทัน ลึกไป ครั้งหลังชอบใจของชำร่วยเป็นเสื้อ เนื้อหาที่ปรับปรุงดีขึ้น แต่สถานที่ไม่ดี และรับคนได้น้อยเกินไป แออัด รอบนี้ ก็พยายามจะปรับปรุงให้มันดีขึ้นอีก..ตามลิงค์

http://www.thaigold.info/Board/index.php?/topic/480-%E0%B9%80%E0%B8%8A%E0%B8%B4%E0%B8%8D%E0%B8%A5%E0%B8%87%E0%B8%97%E0%B8%B0%E0%B9%80%E0%B8%9A%E0%B8%B5%E0%B8%A2%E0%B8%99%E0%B8%AA%E0%B8%B1%E0%B8%A1%E0%B8%99%E0%B8%B2-%E0%B9%80%E0%B8%97%E0%B8%84%E0%B8%99%E0%B8%B4%E0%B8%84%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3/

เกี่ยวกับ technical analysis ล้วนๆค่ะ

ถูกแก้ไข โดย moddang..

เอา gold technical chart มา share ค่ะ เผื่อใครสนใจลุ้นว่ามันจะวิ่งเมื่อไร และมีน้องหมาทองมาฝากด้วยค่ะ คิคิคิ

ลิ้งอยู่หน้าแรกค่ะ :rolleyes:

ผมว่า JP น่าจะระดมทองไว้ป้องกันความเสียงจากดอลล่าห์เจ้ง หรือไม่ก็แอบเอาไปใช้เวลาที่ต้องถึงก่อนกำหนดส่งมอบทองคำอะไรเทือกนี้ (ความเห็นส่วนตัวเดาล้วนๆครับ)

อยากอ่านหนังสิอเร็วๆจัง รออยู่นะเนี่ย