ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

กร๊ากก แกร๊กก แว้ก ว้ากกกก เรามีทั้ง K-Gold และเพิ่งไปถอย gold fund ของธนชาตมาอีก 4519626a.gif

ถ้ารัฐบาลอีจะซี้ซั้วต่าตามเมกา มีหวัง1b38f9e2.gifเฮ่อๆๆๆ

เตรียมหอบผ้าหนีตามพี่แท่งทองกะเเท่งเงินกันเต๊อะ กำของอีเรืองเจงๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขออนุญาตเสริมนะครับ

ต้นข่าวอยู่ที่ link นี้ : http://sherriequesti...ween-metal.html

Sherrie กล่าวถึง "จดหมายข่าว" ของ Roger Wiegand ที่เธอเป็นสมาชิกอยู่ ที่กล่าวถึง "ความเป็นไปได้" ที่รัฐบาลจะ ยึด ทองประชาชนอีกรอบ

(จากต้นฉบับจดหมายข่าวของ Roger Wiegand)

หลายๆคนฟังเรื่องนี้แล้วอาจจะหัวร่อเหมือน Ben Stein แต่ส่วนตัวแล้วคงฟังหู ไว้หู

เพราะการยึดทองมาในราคาต่ำ แล้วตั้งราคาใหม่ที่สูงกว่าแบบไร้ยางอาย ยังเคยทำมาแล้ว

โอกาสเกิดอีก มีความเป็นไปได้ ถ้าเข้าตาจน

jamais deux sans trois

ผู้รู้กรุณาวิเคราะห์ด้วยครับ ว่าถ้าเกิดเหตุการนี้ขึ้น ชะตากรรมของ มะกันชน ชาวไทย ชาวจีน และชาวโลกจะเป็นอย่างไร

ถ้าเจอะเหตุการณ์แบบนี้

คงจะมีการซื้อขายกันในตลาดมืดกันมากขึ้น

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe

ยึด K-gold กะ gf ด :ph34r: ้วยป่าวอ่ะ

กร๊ากก แกร๊กก แว้ก ว้ากกกก เรามีทั้ง K-Gold และเพิ่งไปถอย gold fund ของธนชาตมาอีก 4519626a.gif

ถ้ารัฐบาลอีจะซี้ซั้วต่าตามเมกา มีหวัง1b38f9e2.gifเฮ่อๆๆๆ

เตรียมหอบผ้าหนีตามพี่แท่งทองกะเเท่งเงินกันเต๊อะ กำของอีเรืองเจงๆ

GF ไม่ทราบ

แต่ถ้าเป็นพวกกองทุนทองคำ ลองอ่านหนังสือชี้ชวนดูครับ ว่ากองทุนดังกล่าวไปผูกไว้กับกองทุนทองคำของประเทศใหน

และกองทุนที่เอาไปผูกไว้ เก็บทองไว้ที่ประเทศอะไร เท่านี้ก็จะทราบได้คร่าวๆว่ากองทุนทองคำของคุณมีความเสี่ยงจะโดน "ริบ" หรือเปล่า

เมื่อวานอ่านหนังสือชี้ชวนของ ธนชาต ทางธนชาตเก็บทองคำไว้ในนามของกองทุนที่ฮ่องกง ฟังดูก็น่าจะมีความเสี่ยงจากลุงแซมต่ำนะครับ

ถูกแก้ไข โดย mdaddy

Link ต้นข่าวถูกลบ เหมือนๆกับประจานกองทุนในพันทิพย์อีกหรือเปล่า :D

เมื่อกี้ลองเปิดดู ยังอยู่ครบนะครับคุณเหมียวโจ

เมื่อกี้ลองเปิดดู ยังอยู่ครบนะครับคุณเหมียวโจ

ก่อนหน้านี้เข้าไม่ได้จริงๆนะ :huh:

ก่อนหน้านี้เข้าไม่ได้จริงๆนะ :huh:

เอิ๊ก สงสัยลุงแซมไม่ได้ลบ แต่เป็นกระทรวง ICT เห็นว่าไม่เหมาะสม laugh.giflaugh.gif

ตอนแรกตกใจเหมือนกันครับ ถ้าเกิดว่าโดนลบจริงๆ สงสัยว่าข่าวลือ คงกล่ายเป็นข่าวจริง

จริงอยู่เราอาจไม่ได้รับผลกระทบอะไรมากจากสถานการณ์ตอนนี้ แต่ว่า ถือ physical gold & silver ตามรอยคุณเน๊กซ์ดูท่าจะเป็นทางออกที่เซฟสุดๆเเล้วเนอะ ไอ้เราก็เบี้ยน้อยหอยน้อย คงต้องค่อยๆทยอยสอยมาเรื่อยๆ ตามยถากรรม ดีกว่ามาเสี่ยงโดนยึดกลางอากาศ ปล้นเเสกหน้ากันง่ายๆ ถ้าที่เค้าว่ามันจะเป็นจริงนะ

ถ้าเมกามีโอกาสที่่ปชช.อาจโดนยึดทอง พี่ไทยเราจะยังไง เค้าจะปล่อยให้ปชช อย่างเราลอยนวลหรือ...

ป.ล. K-Gold นี่ถ้าจำไม่ผิดน่าจะไปลงทุนใน SPDR ที่สิงคโปร์กะเมืองมะกันมั้ง ไม่แน่ใจแฮะ คงจะรอดหรอกนะ เฮียซิงค์แกก็ลูกกา......(แป๋ง) พี่กันเค้า

ขอขอบคุณอาเฮีย อาซ้อ อาอึ้ม อาเจ๊ เจ้าสัว เจ๊สัว (ถูกมั้ยเนี่ย) ในห้องนี้ทุกทุ๊กคนค่า ที่หาข้อมูลดีๆ และเป็นประโยชน์มาอัพเดทอยู่เรื่อย ตามอ่านมาสองเดือนได้ข้อมูลพรึ่บพั่บละลานตามากมาย จากไม่รู้อะไรเลยตอนนี้ อดเข้ามาอ่านข้อมูล ข่าว และการวิเคราะห์เจ๋งๆ ทุกวันไม่ได้เลยเชียว (ระหว่างรอหนังสือคุณเน๊กซ์ก็ได้อ่านบทความทั้งหมดของท่านซะจนเหี้ยนกระทู้ รวมทั้งข่าวที่คุณหมอเล็ก คุณส้มโอมือ คุณmdaddy คุณเหมียวโจ และท่านอื่นๆ ทุกคนในเว็บนี้ จนได้รู้ว่าความรู้ของเรามันช่างเท่ากะหางอึ่งตอนยังเป็นเซลล์ไข่เจงๆ)

Keep up your good work happy.gif

ขออนุญาติถามนิดนะคะ คุณ nextonothing คุณ peing และ คุณ jimmy siri คนเดียวกันหรือป่าวคะ

จริงอยู่เราอาจไม่ได้รับผลกระทบอะไรมากจากสถานการณ์ตอนนี้ แต่ว่า ถือ physical gold & silver ตามรอยคุณเน๊กซ์ดูท่าจะเป็นทางออกที่เซฟสุดๆเเล้วเนอะ ไอ้เราก็เบี้ยน้อยหอยน้อย คงต้องค่อยๆทยอยสอยมาเรื่อยๆ ตามยถากรรม ดีกว่ามาเสี่ยงโดนยึดกลางอากาศ ปล้นเเสกหน้ากันง่ายๆ ถ้าที่เค้าว่ามันจะเป็นจริงนะ

ถ้าเมกามีโอกาสที่่ปชช.อาจโดนยึดทอง พี่ไทยเราจะยังไง เค้าจะปล่อยให้ปชช อย่างเราลอยนวลหรือ...

ป.ล. K-Gold นี่ถ้าจำไม่ผิดน่าจะไปลงทุนใน SPDR ที่สิงคโปร์กะเมืองมะกันมั้ง ไม่แน่ใจแฮะ คงจะรอดหรอกนะ เฮียซิงค์แกก็ลูกกา......(แป๋ง) พี่กันเค้า

ขอขอบคุณอาเฮีย อาซ้อ อาอึ้ม อาเจ๊ เจ้าสัว เจ๊สัว (ถูกมั้ยเนี่ย) ในห้องนี้ทุกทุ๊กคนค่า ที่หาข้อมูลดีๆ และเป็นประโยชน์มาอัพเดทอยู่เรื่อย ตามอ่านมาสองเดือนได้ข้อมูลพรึ่บพั่บละลานตามากมาย จากไม่รู้อะไรเลยตอนนี้ อดเข้ามาอ่านข้อมูล ข่าว และการวิเคราะห์เจ๋งๆ ทุกวันไม่ได้เลยเชียว (ระหว่างรอหนังสือคุณเน๊กซ์ก็ได้อ่านบทความทั้งหมดของท่านซะจนเหี้ยนกระทู้ รวมทั้งข่าวที่คุณหมอเล็ก คุณส้มโอมือ คุณmdaddy คุณเหมียวโจ และท่านอื่นๆ ทุกคนในเว็บนี้ จนได้รู้ว่าความรู้ของเรามันช่างเท่ากะหางอึ่งตอนยังเป็นเซลล์ไข่เจงๆ)

Keep up your good work happy.gif

สองเดือนที่แล้วกับปัจจุบัน ต้องประเมินกันใหม่แล้วครับ

ก็คงเงียบสนิดครับ ในจีนไม่ง่ายนะครับที่จะออกมาเดินเย้วๆ กันนะ สมัยจตุรัตเทียนอันเหมิน ทางผู้นำจีนยังเคยกล่าวเลยว่า ประชากรจีนมีอยู่เป็นพันล้าน ตายไปซักล้านจะเป็นไรไป(แบบนี้ใครจะกล้า) แถมตัวเองก็เป็นพี่ใหญ่ก็คงไม่มีประเทศไหนกล้าส่งเสียงหรอกครับ

แล้วเดี๋ยวนี้จากการบริหารปัจจุบันคนหนุ่มสาวชาวจีนตราบใดที่เศรษฐกิจยังโตดีอยู่ ยังมีกินก็ไม่รู้จะออกมาเดินกันทำมัยนะครับ ผมว่าไม่ง่ายเหมือนตะวันตกหรือตะวันออกกลางหรอกครับ

ขอบคุณนะคะ คุณ leo ที่มา share

ยึด K-gold กะ gf ด :ph34r: ้วยป่าวอ่ะ

555 70bff581.gif สองอย่างที่กล่าวมาน่าจะเป็นสองอย่างแรกที่เขายึดเลยครับ 07baa27a.gif

เผื่อมีคนเข้าใจผิดครับ ผมตอบแซวเล่นกับคุณ potgran นะครับ ไม่ได้มีมูลความจริงอะไร

ขออนุญาติถามนิดนะคะ คุณ nextonothing คุณ peing และ คุณ jimmy siri คนเดียวกันหรือป่าวคะ

คุณเน็กกะคุณจิมมี่ คนละคนแน่ๆครับๆ ส่วนอีกคนผมไม่รู้จัก เอ (แล้วชื่อคุณ peing นี่จะแปลว่าอะไรน๊อ ) tongue.gif

GF ไม่ทราบ

แต่ถ้าเป็นพวกกองทุนทองคำ ลองอ่านหนังสือชี้ชวนดูครับ ว่ากองทุนดังกล่าวไปผูกไว้กับกองทุนทองคำของประเทศใหน

และกองทุนที่เอาไปผูกไว้ เก็บทองไว้ที่ประเทศอะไร เท่านี้ก็จะทราบได้คร่าวๆว่ากองทุนทองคำของคุณมีความเสี่ยงจะโดน "ริบ" หรือเปล่า

เมื่อวานอ่านหนังสือชี้ชวนของ ธนชาต ทางธนชาตเก็บทองคำไว้ในนามของกองทุนที่ฮ่องกง ฟังดูก็น่าจะมีความเสี่ยงจากลุงแซมต่ำนะครับ

นั่นเป็นจุดขายของกองทุนทองธนชาตเลยครับ แถมเวลาขายยังเป็นT+1อีกตะหาก(ของK-goldเป็นT+3) ผมเองก็กะลังเล็งจะโยกกสิกรไปธนชาตเหมือนกันคับขอดูลาดเลาหลังIPOหน่อย

ถูกแก้ไข โดย AunTonio