ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตลาดทองที่เซี่ยงไฮ้วันนี้ยอดกระฉูด ... 22ตัน

Shanghai Gold Exchange

Gold volumes for the benchmark cash contract on the Shanghai Gold Exchange soared to a record today (see chart below), as the market re-opened after the New Year’s week long holiday and bargain hunters started buying.

The volume for bullion of 99.99% purity exceeded 22,000 kilograms (22 metric tons), according to data compiled by Bloomberg. Prices fell 2.8% to 327.25 yuan/gram ($1,630.29/oz) as of 5:04 p.m. Singapore time.

http://goldsilver.com/news/china-and-india-demand-returns-shanghai-gold-exchange-volume-jumps-to-record/

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ประกาศเตรียมพร้อมลุยอีกประเทศแล้วครับ

:Announce Norway Enters The Currency Wars

“If it gets too strong over time, leading to inflation that’s too low, we will act,Olsen said yesterday in an interview at his office in Oslo.

http://www.zerohedge...ncy-wars?page=1

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

แหม่ ถ้าพิมพ์กระดาษกันจริงๆ แทนกดคีย์บอร์ดนี่ น่าไปซื้อหุ้นบริษัทสวิสฯ ที่ผลิตหมึก/กระดาษ/แท่นพิมพ์ สำหรับพิมพ์เงินจริงๆ

• ชินโซ อาเบะ ยังพยายามกดดันธนาคารกลางให้ดำเนินนโยบายตามที่รัฐบาลต้องการต่อไป ถ้าไม่ยอม คงจะมีการเปลี่ยนกฏหมายใหม่เพื่อที่รัฐจะได้มีอำนาจควบคุมนโยบายมากขึ้น
  • ปกติที่เมืองลุงแซม สถาบันคุ้มครองเงินฝาก จะคุ้มครองเงินจำนวนหนึ่ง ต่อคน ต่อสถาบันการเงิน ถ้ามีเงินมาก และอยากให้คุ้มครองให้หมด ก็เอาไปฝากหลายๆสถาบันการเงินซะ แต่ตอนนี้สถาบันคุ้มครองเงินฝาก เปลี่ยนกฏใหม่ เป็น คุ้มครองเงินจำนวนหนึ่ง ต่อคน เท่านั้น (กระจายไปกี่สิบสถาบันการเงินก็คุ้มครองเท่าเดิม)

http://www.jsmineset.com/2013/02/18/in-the-news-today-1457/

โซรอส เคยทำงานให้พวก Rothschild ผมคิดว่าเขาพยายาม ปิดสถานะ short มากกว่า

พวก Rothschild คือใครครับ ขอความรู้หน่อยครับ :D

พวก Rothschild คือใครครับ ขอความรู้หน่อยครับ :D

ตระกูลนายแบงค์ที่ว่ากันว่าคุมธนาคารกลางใหญ่ๆในโลก รวมทั้งอังกฤษ และลุงแซมไว้ในมือครับ

สมัยสงครามอังกฤษ + ฝรั่งเศส ตระกูลนี้หนุนทางด้านการเงินกับทั้งสองประเทศ (ยังไงก็กำไร)

แถมตอนที่ฝรั่งเศสแพ้ สมัยนั้นไม่มีเน็ต ตารอธไชล์ด (อยู่ที่อังกฤษ) ก็ค่อยๆเทขายหุ้นทิ้งจนคนตกใจ

(สมัยนั้นซื้อขายหุ้น ในตลาดแบบที่เห็นหน้ากัน) นึกว่าอังกฤษแพ้ เลยเทขายหุ้นทิ้งตามจนราคาต่ำติดดิน

(คนพยายามถามเขาว่าเกิดอะไรขึ้น เขาก็ไม่ตอบ ได้แต่นั่งนิ่งๆ แล้วก็สั่งขายไปเรื่อยๆ)

ที่แสบก็คือ เขารู้อยู่แล้วว่าอังกฤษชนะ และระหว่างที่เขา และแมงเม่าอื่นๆขายหุ้นทิ้ง เขาได้เตี๊ยมกับ

คนของเขาไว้ ให้ช้อนซื้อหุ้นไว้ทั้งหมด

และนั่นก็คือสิ่งที่หลายๆคนเชื่อว่าเป็นจุดเริ่มต้นของตระกูล รอธไชลด์ ที่เริ่มสั่งให้อังกฤษหันซ้ายขวาได้ตามต้องการ

ถูกแก้ไข โดย wcg

ตระกูลนี้สำหรับคนที่เชื่อเรื่อง การจัดระเบียบโลกใหม่,ทบ.สมรู้ร่วมคิดฯลฯ เป็น 1 ใน 13ตระกูลที่เป็นสมาชิกของอิลูมินาติ ครับ

โดยกลุ่มคนที่เชื่อเรื่องพวกนี้เชื่อกันว่าแทบทุกเรื่องที่เกิดบนโลกใบนี้ล้วนแล้วแต่ถูกวางแผนแล้วกระทำโดยกลุ่มนี้ทั้งหมดทั้งสิ้น

ลองอ่านเล่นดูก็ได้ครับ http://www.immjourna...llumminati.html หรือถ้าเสิร์ชหาเอาเองละก็อ่านไปจนตายก็ยังไม่หมดครับ

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ผมมองว่าตระกูล Rothschild ควบคุมการเงินโลกร่วมกับนายแบงค์ตระกูลอื่นครับ

พวกเค้าคงไม่ได้เป็นต้นเหตุ ของเหตุการณ์ทั้งหมดครับ (แบบพวกแผ่นดินไหว น้ำท่วม)

ถ้าตามเงินกระดาษไป ต้นทางก็จะอยู่ที่นายแบงค์พวกนี้ครับ

ถูกแก้ไข โดย oasis

ขอบคุณคุณหมอเล็ก คุณส้มโอมือ คุณwcg คุณmilo และทุกท่านมากๆนะคะ :01

ได้ความรู้มากมายจริงๆค่ะ หลายเร่ืองเป็นเรื่องที่ไม่คาดคิดมาก่อนเลย

รู้สึกว่าโลกน้ีึลึกลับซับซ้อนมากๆเลยค่ะ ทุกอย่างเหมือนมองแค่ภายนอกไม่ได้

ต้องต้ังคำถามว่า สิ่งที่เกิดข้ึน ใครเสีย ใครได้ และ ได้/เสียยังไง

ผลกระทบที่ตามมาคืออะไร กระทบใครบ้าง ยากจังเลยนะคะ :17 :033

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ ว่า เมกาต้องส่งทองคืนเยอรมันเมื่อไหร่คะ

ขอบคุณมากๆค่ะ :01

รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ ว่า เมกาต้องส่งทองคืนเยอรมันเมื่อไหร่คะ

ขอบคุณมากๆค่ะ :01

เยอรมันจะขอคืนประมาณ 300 ตัน ก่อนปี 2020 ครับ

Jimmy Siri

หากใครเป็นขาช๊อปแล้วยังอยู่ในอเมริกา คงต้องเตรียมพร้อมรับมือแล้วเมื่อเกิด "Retail Apocalypse"

จำนวนสาขาของห้างค้าปลีกชื่อดังทั่วอเมริกาที่จะต้องปิดตัวลงในปี 2013 !!

Best Buy

Forecast store closings: 200 to 250

Sears Holding Corp.

Forecast store closings: Kmart 175 to 225, Sears 100 to 125

J.C. Penney

Forecast store closings: 300 to 350

Office Depot

Forecast store closings: 125 to 150

Barnes & Noble

Forecast store closings: 190 to 240, per company comments

Gamestop

Forecast store closings: 500 to 600

OfficeMax

Forecast store closings: 150 to 175

RadioShack

Forecast store closings: 450 to 550

http://finance.yahoo...796.html?page=1

ไม่ยักมี วอลล์มาร์ท แฮะ เพราะของขายไม่ดีถึงขนาดที่รองประธานอาวุโสของวอลล์มาร์ทบ่นว่า

" ลูกค้าหายหัวไปใหนกันหมดว๊ะ ...เงินของพวกเขาด้วย"

Walmart Senior VP Asks "Where are All the Customers? And Where’s Their Money?"; "February MTD Sales a Total Disaster"

Read more at http://globaleconomi...1SufPoB53qAJ.99

เยอรมันจะขอคืนประมาณ 300 ตัน ก่อนปี 2020 ครับ

ขอบคุณมากๆค่ะ คุณหมีน้ำ :01

:aa ช่วงนี้(ตั้งแต่ราววันที่ 14กพ.)ดอกทองทุกระยะเริ่มเป็นบวกแล้ว ...มันจะแปลว่ายังไงน๊อ :57