ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รอชมภาพยนตร์เรื่องใหม่ ทาง HBO

ภาพขำๆ จากคุณลุง Jim sinclair ค่ะ :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

แนว support สำหรับเจ้าจิ๋ว โดนเล่นซะเละไปแล้ว เดี๋ยวพอพักเสร็จก็พุ่งกันยาวล่ะค่ะ

ถูกแก้ไข โดย kunghdy

เฮียจ้อทป๋มยังพอรู้จัก แต่สองคนด้านหลังนี่ใครอะครับ onion33.gif

แล้วขาวนี้หมายความว่ายังไงอะครับบ onion33.gif

จอห์น พอลสันเป็นคนจัดการและเจ้าของเฮดจ์ฟันด์หลายกองทุนครับ บริหารเงินหลายหมื่นล้าน(ปี 2010รวยเป็นอันดับ 39 ของโลก)

ไม่กี่ปีก่อนลงทุนในทองคำซื้อเหมืองทองไว้เยอะครับ และยังเชื่อว่าทองจะยังไปต่อtongue.gif

เขาเปลี่ยนทรัพย์สมบัติ 80%ของเขาไปเป็นเกี่ยวกับทอง(อ่านมาจากใหนจำไม่ได้แล้ว)

john-paulson-gold-will-rise-in-proportion-to-bernankes-dollar-printing

http://blogs.forbes....ollar-printing/

ข่าวนี้ก็เพียงมาบอกว่ามีการทำกำไรออกมาจากนักลงทุนรายใหญ่ ทำให้เงินและทองลงเท่านั้นเองครับ

อย่าไว้ใจทางอย่าวางใจจอร์จนะคับ Q3-4 ปีที่แล้ว จอร์จบอกทอง bubble ควรจะขายได้แล้ว แต่ผลประกอบการออกมาจอร์จขายจริงคับใน Q3 แต่ซื้่อเพิ่มกลับเยอะกว่้าเดิมใน Q4

ผมไม่ได้เชื่อโซรอสในเรื่องทองครับ ผมเชื่อจอห์น พอลสัน กับ จิม ซินแคลร์ มากกว่าsmile.gif

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

โดนทุบหนักหน่วงอยู่ตอนนี้ เป็น new low แล้ว :lol:

เหรียญกษาปณ์เงินนี่แหละ สบายใจสุดๆ ^_^

ต่อให้ราคาตกต่ำกว่า 40 ก็ยังยิ้มได้ เพราะราคาตราหน้าเหรียญเป็นประกัน (ซื้อในราคา Par ที่ 800) :lol:

ที่เหลือคงรอเข้าเงินเม็ดละกัน

เพราะเหรียญเงินถูกระงับจำหน่ายไปแล้ว ช่วยอะไรไม่ได้จริงๆ -_-

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe

มันเกิดอะไรกับ Silver เนี่ยควรขายก่อนดีไหม มันจะถูกทุกหนักกว่านี้รึป่าว

งั้นลองเอาแบบคุณใหญ่ดีมั้ยครับ :wub: จะขึ้นจะลง จะปรับฐานยังไงก็ไม่สน ถือยาวอย่างเดียว เป้าแรกเฮียใหญ่แกรอ 23000 (ตอนนี้เท่าไหร่แล้วไม่รู้สิ

ผมชอบคำนึงแกมากเลยครับ คุณใหญ่บอกว่า

"หมูตัวนี้ไม่ต้องดูแล ไม่ต้องให้อาหาร ไม่ร้องงอแง ไม่บูดไม่เน่าไม่เสีย" ดูแกเก็บแบบไม่เครียดมากเลยครับ แกว่าติดดอยยังไงก็ยังไม่เคยติดดอยนานเกิน 6 เดือน เงินเย็นถือสบายๆ :wub:

ผมชอบแนวคิดเฮียใหญ่แกมากครับ ดูไม่เครียดดี

ขอบคุณมากค่ะ คุณ leo

ต้องทำใจให้หนักแน่นเข้าไว้ สรุปว่าถือต่อไปอย่างไม่หวั่นไหวค่ะ

นึกชมคุณใหญ่ อยู่ในใจเช่นกันค่ะ :lol:

คุณคนหลงอ่าง

เวลาเล่นรอบตังเมก็เจอแบบนี้เป็นประจำเหมือนกัน ซื้อใหม่แพงขึ้นทุกครั้ง

สรุปว่า แท่งที่เก็บไว้ ก็ถือกันต่อไป อย่าหวั่นไหว

ส่วน แท่งเล่นรอบ เราก็ ซื้อๆ ขายๆ กันต่อไปนะค่ะ :lol:

บทวิเคราะห์ของแต่ละคน บางทีต่างกันสุดขั้วเลยนะครับ

อ่านแล้วต้องวิเคราะห์และตัดสินใจด้วยตัวเองครับ กันอารมณ์โลภกับกลัวออกไปห่างๆ ครับ

ขอบคุณค่ะ คุณ milo :lol:

อู้ววววว ราคาลงดีจัง อยากมีตังซื้อเก็บอะ

แบงค์ชาติซื้อทองคำเพิ่มเข้าในทุนสำรองอีก 9.3 ตัน ข้อมูลโดย IMF

http://www.bloomberg...-data-show.html

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ข่าวว่า กองทุนขายทองออกครับ กำลังหาเพิ่มเติมอยู่ครับ ไม่รู้ว่าวันนี้จะจัีดหนักกว่านี้อีกหรือเปล่า

บางส่วนจาก http://www.kitco.com/reports/KitcoNews20110504JW_pm.html

"There were media reports that some big hedge funds have been liquidating their long gold and silver trading positions recently. That could have put some additional downside price pressure on the precious metals markets Wednesday."

อดเข้าเลยเรา ตลาดปิดครับ !10