ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณสำหรับข่าวสารที่มาบอกเล่ากันครับ วันนี้วูบเร็วและแรงจริงๆครับ :wacko:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

พวกนี้เล่นทีเผลอ อาศัยจังหวะที่ตลาดแถบๆ บ้านเราหยุดไปหลายตลาด มาทุบทั้งพี่เบิ้มและเจ้าจิ๋วซะไปไม่ต่อเป็นเลย !45 เจ้าจิ๋วโดนเยอะหน่อย โทษฐานวิ่งมาไกลเกินหน้าเกินตาพวกขาทุบ (ไม่ทุบก็อาจตายได้เพราะหาของส่งก็ไม่มี แถมยังต้องจ่ายแพงอีกต่างหาก short ไว้ก่อนหน้าปริมาณมหาศาล สมน้ำหน้า)

แหม แหม แหม ทำไปได้นะ ทุบเพื่อนลงไปได้ไงตั้ง 10% ร้ายกาจจริงๆ เอาข่าว บิล ลาเดน มาดันดอลล่าห์ ทุบราคา commo หลายตัว ยกนิ้วให้เลย (พวกเราค่อยมาโหวตกันนะ ว่าจะให้นิ้วไหนดี คิคิคิ) เตรียมช้อนเลยจ้า แห สวิง อะไรก็ได้ ของถูกมาแล้ว เฮๆๆๆๆๆๆๆ !19

....

แหม แหม แหม ทำไปได้นะ ทุบเพื่อนลงไปได้ไงตั้ง 10% ร้ายกาจจริงๆ เอาข่าว บิล ลาเดน มาดันดอลล่าห์ ทุบราคา commo หลายตัว ยกนิ้วให้เลย (พวกเราค่อยมาโหวตกันนะ ว่าจะให้นิ้วไหนดี คิคิคิ) เตรียมช้อนเลยจ้า แห สวิง อะไรก็ได้ ของถูกมาแล้ว เฮๆๆๆๆๆๆๆ 3c68bb64.gif

ในกระทู้เงิน คุณหมอเอาข้อเขียนของคุณจิมมี่มาฝาก กลางเดือนพ.ค.พี่ใหญ่จะโดนทุบอีก ใครมีตังซื้อเตรียมช้อนไว้นะครับ

หมดตังค์แล้วจ้า..ตั้งแต่ทอง 21300 /บาท เงิน 700/บาท (คนเงินน้อย สายป่านสั้นไม่เหมือนคุนตังเม )

หมดตังค์แล้วจ้า..ตั้งแต่ทอง 21300 /บาท เงิน 700/บาท (คนเงินน้อย สายป่านสั้นไม่เหมือนคุนตังเม )

หมดเหมือนกันคะ ไม่เติมหละ จะค่อยๆศึกษา

นั่งดูกราฟ ประกอบกับการอธิบายของอาจารย์ สุรชัย ค่อยๆ เรียนตามประสาคนเรียนน้อยรู้น้อย

เรียนด้วยกันนะคะ คงไม่สายหรอก

คุณคนหลงอ่างก็ยอกันเกินไป ตังเมยังไม่รวยหรอกค่ะ

ไอ้ที่มีก็กอดๆ ไว้ เมื่อเช้าราคาก็เขย่ากันน่าดู ลงไปถึง 1539

ถ้ารอบนี้ลงเยอะๆ ก็ยังไม่มีแบงค์กระดาษไปซื้อแท่งหรอกค่ะ

ไอ้เราก็ไม่ใช่ fed นะค่ะ พิมพ์แบงค์เองก็ไม่ได้ :lol: :lol:

ข่าวหลายๆข่าวทั้งทอง เงิน และเศรษฐกิจมันเกี่ยวเนื่องกัน ถ้าจะให้แยกขนาดนั้นคงลำบากครับ cool.gif

แถมข่าวที่ไม่เกี่ยวแต่อาจเกี่ยวกันครับ บินลาเดน โดนสอยแล้ว

http://www.nytimes.com/2011/05/02/world/asia/osama-bin-laden-is-killed.html?_r=2&smid=fb-nytimes&WT.mc_id=WO-SM-E-FB-SM-LIN-BLI-050111-NYT-NA&WT.mc_ev=click

http://www.reuters.com/article/2011/05/02/us-obama-statement-idUSTRE74107920110502

ก็เข้าใจทุกๆๆท่านดีครับ ไม่ได้ติดใจอะไรมากเลย เข้าใจพี่ๆ เพื่อน ๆ น้องๆๆ ทุกคนนะครับ

คาดว่าราคาทองคำและโลหะเงิน จะดีดกลับมานะครับ สำหรับคืนนี้

ถ้าใครซื้อเพิ่มเติมไว้

ตามกราฟ ราย m1,m5,m15 ราย 30 นาที ด้วย นะเวลานี้-->

แท่งเทียนแสดงสีเขียว

post-487-089157200 1304327774.png

ถูกแก้ไข โดย skpk

ปกติทองจะโดนเชือดประมาณแถบๆ นี้แหละค่ะ กลางเดือนพค - ปลายกค (กว่าจะเชือดกันเสรฺ็จ) อันนี้เป็นของปีที่แล้วนะ ที่ดูๆ จากกราฟ (history repeats itself -->ประเภทพฤติกรรมซ้ำซาก) ใครที่มี long GF ก็ระวังหน่อย

เห็นคุณ jimmy ว่าอาจจะลงไปถามไกลขนาด $14** แน่ะ :angry: ร้ายจริงๆ หาจังหวะรอซื้อของถูก อย่าพึ่งรีบร้อน ให้บรรดาตัวพ่อ ตัวแม่เค้าลุยกันให้เสร็จก่อน ช้างสารจะชนกัน พวกเรากองทัพมดต้องออกไปยืนห่างๆ ไม่งั้นเดี๋ยวแบนค่ะ คิคิคิ :wub:

สำหรับ silver คุณ jimmy บอกว่าใครที่ซื้อได้ต่ำกว่า 46 ก็ถือว่าได้ราคาดี คนที่ซื้อได้แพงกว่านี้ ก็ใจเย็นๆ นะคะ อีกไม่นาน ดอยก็จะปรับสภาพกลายเป็นที่ราบลุ่มอันอุดมสมบูรณ์ในอนาคต (ขออนุญาติยืมคำพูดของน้อง bingo มาพูดอีกที ค่ะ คิคิคิ) ราคาของ silver จะวูบๆ วาบๆ จนสิ้นเดือน พค ก็จะถึงคิวทุบราคาทองคำต่อค่ะ :angry:

ปกติทองจะโดนเชือดประมาณแถบๆ นี้แหละค่ะ กลางเดือนพค - ปลายกค (กว่าจะเชือดกันเสรฺ็จ) อันนี้เป็นของปีที่แล้วนะ ที่ดูๆ จากกราฟ (history repeats itself -->ประเภทพฤติกรรมซ้ำซาก) ใครที่มี long GF ก็ระวังหน่อย

เห็นคุณ jimmy ว่าอาจจะลงไปถามไกลขนาด $14** แน่ะ :angry: ร้ายจริงๆ หาจังหวะรอซื้อของถูก อย่าพึ่งรีบร้อน ให้บรรดาตัวพ่อ ตัวแม่เค้าลุยกันให้เสร็จก่อน ช้างสารจะชนกัน พวกเรากองทัพมดต้องออกไปยืนห่างๆ ไม่งั้นเดี๋ยวแบนค่ะ คิคิคิ :wub:

สำหรับ silver คุณ jimmy บอกว่าใครที่ซื้อได้ต่ำกว่า 46 ก็ถือว่าได้ราคาดี คนที่ซื้อได้แพงกว่านี้ ก็ใจเย็นๆ นะคะ อีกไม่นาน ดอยก็จะปรับสภาพกลายเป็นที่ราบลุ่มอันอุดมสมบูรณ์ในอนาคต (ขออนุญาติยืมคำพูดของน้อง bingo มาพูดอีกที ค่ะ คิคิคิ) ราคาของ silver จะวูบๆ วาบๆ จนสิ้นเดือน พค ก็จะถึงคิวทุบราคาทองคำต่อค่ะ :angry:

ขอบคุณครับ กำลังจะวางแผนว่าจะปล่อยทองและเงินที่ราคาเท่าไร พร้อมทั้งช้อนซื้อกลับครับ

หวังไว้อย่างนั้นเหมือนกัน คืนนี้ สงสัยราคาเงินจะขึ้นไม่รอดมั๊ง วันนี้หยุดอีก ทำไรไม่ได้เลย

ถูกแก้ไข โดย skpk

จำได้คุ้นๆว่าปีที่แล้วตอนเดือน6-7ทองร่วงจาก126Xลงไปถึง116X(จำได้ไม่แม่น)แล้วก็ดีดกลับมาได้

หาจังหวะแบ่งสักหน่อยปล่อยออกไปก่อนถึงมิ.ย.แล้วซื้อกลับมาใหม่อีกที จะเข้าท่าไหมน้อออ ไม่รุ้ว่าประวัติศาสตร์จำซ้ำรอยปีที่แล้วหรือป่าว :wacko:

เอาละ จรวดอีกลูกมาแล้ว ใครเข้าไปวันนี้ไปแล้วบ้างขอมือหน่อย............ :wub:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

เอาละ จรวดอีกลูกมาแล้ว ใครเข้าไปวันนี้ไปแล้วบ้างขอมือหน่อย............ :wub:

มายกมือว่าวันนี้ไปรับน้องเงินมาเพิ่มค่ะ :lol:

ทำไมราคาทองถึงร่วงไปอีกแล้ว วันนี้ ลงมาแรง แล้วดีดขึ้นไปที่ 1574 ตอนนี้ร่วงมาที่ 1564 แล้ว อะไรกันหว่า

เล่นรถไฟเหาะรึงัย

มีทั้งทองและเงิน เต็มมือเลยครับ

แหม10เหรียญเองครับ

แล้วเมื่อเช้า35นี่เรียกว่า