ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

Jp Morgan. เค้าเอาหุ้นตัวเองไปค้ำตอนช็อตเงิน. ตอนที่เงินขึ้นไป 50 เหรียญ :ph34r: เดือนเมษายน

ดังนั้นรอบนี้น่าจะตอนขึ้นทั้งหุ้นทั้งเงิน

เอาหุ้นค้ำเลยหรอครับ มีข่าวเต็มๆ มั้ยครับเนี่ย ชักอยากอ่านเต็มๆ แล้วสิครับ :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เอาหุ้นค้ำเลยหรอครับ มีข่าวเต็มๆ มั้ยครับเนี่ย ชักอยากอ่านเต็มๆ แล้วสิครับ :wub:

http://logisticsmonster.com/2011/04/07/crashing-jp-morgan-silver-liberation-army/?utm_source=feedburner&utm_medium=feed&utm_campaign=Feed%3A+logisticsmonster%2FJwGO+%28Logistics+Monster+%29

เช้านี้เปิดมาแรงดีจังhappy.gif $1622 แล้วววว....

http://www.zerohedge...nian-oil-bourse

ตอนนี้อิหร่านจะเริ่มมีการค้าขายน้ำมันกับจีนด้วยวิธีการแลกเปลี่ยนของ แทนที่จะใช้เงินสดแล้ว

อย่าเพิ่งดีใจไปว่าเป็นเพราะสองประเทศนี้ไม่ต้องการใช้ดอลล่าร์ แต่หากเป็นเพราะอเมริกาคว่ำบาตไม่ให้ใช้เงินสกุลดอลล่าร์ในการค้าขายกับอิหร่าน ทำให้จีนค้างค่านำมันอิหร่านอยู่หลายขุมอยู่ ครั้นจะให้จ่ายเป็น หยวน ตอนนี้ก็ยังไม่ใช่ hard currency ที่แปลงเป็นสกุลอื่นง่ายๆ

เลยเอาเป็นว่า ที่จีนติดหนี้อิหร่านอยู่เท่าไหร่ ก็จดรายการมาละกัน ว่าอยากได้ของอะไร เดี๋ยวจีนจัดให้

อย่างไรก็ตาม ข่าวนี้ก็เป็นการ "ตบหน้า" ลุงแซมที่เริ่มชัดเจนพอสมควร เพราะถ้ามองย้อนไปในช่วงที่ผ่านมา จีนเริ่มทำการสร้างเครือข่าย ในการแลกเปลี่ยนเงินหยวน กับเงินท้องถิ่นของประเทศต่างๆ โดยตรง โดยไม่อิงดอลล่าร์แล้ว เป็นการตอกย้ำว่า จีนมีความพยายามที่จะยกระดับสกุลเงินของตนเองให้มีบทบาท ในการค้ามากขึ้น

ถูกแก้ไข โดย wcg

ถ้ามันวิ่งทำ new high อาจต้องวิ่งไล่จับกันค่ะ เพราะมันพุ่งหนีอีกแล้ว 555+++ :P

อิอิ สงสัยรถขบวนนี้จะเป็น The Orient Express ครับ อ. kunghdy ไฮโซสุดๆ tongue.gif

Adjusted for inflation, gold would have to settle at around $2,400 an ounce to supplant a record around $850 an ounce reached in January 1980. ฝรั่งเขาว่าไว้ biggrin.gif

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

Jp Morgan. เค้าเอาหุ้นตัวเองไปค้ำตอนช็อตเงิน. ตอนที่เงินขึ้นไป 50 เหรียญ :ph34r: เดือนเมษายน

ดังนั้นรอบนี้น่าจะตอนขึ้นทั้งหุ้นทั้งเงิน

อยากรบกวนช่วยอธิบายหน่อยครับ ว่าเอาหุ้นไปค้ำยังไง แล้วเดือน เมษาที่ว่านี่ปีไหนเหรอครับ ขอบคุณครับ

เช้านี้เปิดมาแรงดีจังhappy.gif $1622 แล้วววว....

http://www.zerohedge...nian-oil-bourse

ตอนนี้อิหร่านจะเริ่มมีการค้าขายน้ำมันกับจีนด้วยวิธีการแลกเปลี่ยนของ แทนที่จะใช้เงินสดแล้ว

อย่าเพิ่งดีใจไปว่าเป็นเพราะสองประเทศนี้ไม่ต้องการใช้ดอลล่าร์ แต่หากเป็นเพราะอเมริกาคว่ำบาตไม่ให้ใช้เงินสกุลดอลล่าร์ในการค้าขายกับอิหร่าน ทำให้จีนค้างค่านำมันอิหร่านอยู่หลายขุมอยู่ ครั้นจะให้จ่ายเป็น หยวน ตอนนี้ก็ยังไม่ใช่ hard currency ที่แปลงเป็นสกุลอื่นง่ายๆ

เลยเอาเป็นว่า ที่จีนติดหนี้อิหร่านอยู่เท่าไหร่ ก็จดรายการมาละกัน ว่าอยากได้ของอะไร เดี๋ยวจีนจัดให้

อย่างไรก็ตาม ข่าวนี้ก็เป็นการ "ตบหน้า" ลุงแซมที่เริ่มชัดเจนพอสมควร เพราะถ้ามองย้อนไปในช่วงที่ผ่านมา จีนเริ่มทำการสร้างเครือข่าย ในการแลกเปลี่ยนเงินหยวน กับเงินท้องถิ่นของประเทศต่างๆ โดยตรง โดยไม่อิงดอลล่าร์แล้ว เป็นการตอกย้ำว่า จีนมีความพยายามที่จะยกระดับสกุลเงินของตนเองให้มีบทบาท ในการค้ามากขึ้น

!v@ !Announce !v@ !Announce เข้ามาเฮกับ New High ด้วยคน ลุ้นตั้งแต่คืนวันศุกร์ แต่มาเอาเช้าวันจันทร์ อิ อิ

ขอบคุณสำหรับข่าวครับ น่าสนใจ

ตามข่าวนี้ น่าสนใจว่าจะเกิดอะไรต่อไปนะครับ

เพราะทีผ่านมาใครเริ่มแสดงว่าไม่เอา US$ จะถูกทำให้มีอันเป็นไป ไม่ทางใดก็ทางหนึ่ง

ต้องจับตาดูว่าอิหร่าน / จีน จะโดนอะไรต่อไป

อิอิ สงสัยรถขบวนนี้จะเป็น The Orient Express ครับ อ. kunghdy ไฮโซสุดๆ

พี่หมออ่ะ ใจร้ายยยยยยยยยยยย แงๆๆๆๆๆๆ ไม่ยอมมารับเราจริงเหรอ :0eeeff42:

ยินดีด้วยค่ะ ALL TIME HIGH สำหรับ GOLD อีกแล้ว มีเจ้าจิ๋วอยู่ค่ะ ไม่เป็นไร ขี่เจ้าจิ๋วก็มันส์ไปอีกแบบ 5555++++ กินยาแก้เมาคลื่นเรียบร้อย

คอยดูเจ้า จิ๋วนะ ตอนนี้เป็น 5 ย่อย ของ wave 3 ใหญ่ (ยังไม่จบอีกต่างหาก) ยังมี wave 5 ใหญ่อีกลูก ซึ่งมีแนวโน้มสูงมากๆ ว่าจะแจก bonus คิคิคิ !La

รายชื่อธนาคารของเมกาที่ปิดไปแล้ว เปิดดูกันเอาเองนะครับ มันเยอะ ก็อปมาไม่ไหว อิอิ

http://www.fdic.gov/bank/individual/failed/banklist.html

เอากราฟจากบทวิเคราะห์ในเว็บ Kitco มาฝากครับ

http://www.kitco.com/ind/Radomski/jul222011.html

เป็นกราฟระยะยาวมากๆ แกน Y เป็นราคาทองใน Log scale นะครับ

จากกราฟ การขึ้นของทองวันนี้น่าจะเป็นการยืนยันการทะลุแนวต้านระยะยาวมากๆ ตามกราฟนี้ที่ราคา 1600 แล้ว

เป้าหมายของการเบรครอบนี้ตามบทวิเคราะห์นี้คือ 1800 เหรียญต่อออนซ์ครับ

หลังจากนั้นเขาเชื่อว่าน่าจะมีการปรับตัวลง (correction) ครั้งสำคัญ

ข้อสังเกต

•  
  • เป้าหมาย 1800 ถือว่าใกล้เคียงกับเป้า 1700-1730 (และ 2000) ของ Martin Armstrong และ ที่ประมาณ 1764 ของลุงจิมซินแคลร์
  • เขาบอกว่าจะมี correction ใหญ่หลังจากทำ High รอบนี้(ตามเป้าที่ว่าไว้) เช่นเดียวกับที่ Martin Armstrong ว่าไว้ โดย Martin Armstrong ยังให้กรอบเวลาว่าการขึ้นรอบนี้น่าจะเสร็จสิ้นภายในเดือน สิงหานี้แล้วครับ

ส่วนตัว (อ้างอิงบทวิเคราะห์ของกูรู)

ผมค่อนข้างเชื่อว่า จรวดของจริง รอบนี้กำลังถูกปล่อยออกจากฐานแล้วครับ

เลยอยากชวนเพื่อนๆ พี่ๆ น้องๆ มาขี่จรวดด้วยกัน :D :D

อย่างไรก็ตาม แรงสั่นสะเทือนน่าจะเยอะครับ ผู้ที่สุขภาพหัวใจ สุขภาพปอดไม่แข็งแรง กรุณาบริโภคแต่น้อย :wub: :wub:

โปรดพิจารณาการรับสภาพความเสี่ยงให้เหมาะสม และห้าม Overtrade ครับ

เพราะผมไม่การันตีใดๆ ทั้งสิ้น หากผิดทาง ต้องมีวินัยครับ B) B)

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

รายชื่อธนาคารของเมกาที่ปิดไปแล้ว เปิดดูกันเอาเองนะครับ มันเยอะ ก็อปมาไม่ไหว อิอิ

http://www.fdic.gov/bank/individual/failed/banklist.html

อเมริกากำลังฟื้นจริงๆ ด้วยครับ พี่หมอ กำลังค่อยๆ ตัดเนื้อร้ายทิ้งไปแล้ว :lol:

ที่ว่ามานี่ประชดนะ :D

อเมริกากำลังฟื้นจริงๆ ด้วยครับ พี่หมอ กำลังค่อยๆ ตัดเนื้อร้ายทิ้งไปแล้ว :lol:

ที่ว่ามานี่ประชดนะ :D

555 ที่ว่ามา ผมไม่รู้ ผมไม่เข้าใจ ผมเป็นคนซื่อ07baa27a.gif

ทองไม่ขึ้นแรง เงินไม่เด้งสูง เพราะขาใหญ่อีกตามเคย คนซื้อเท่าไหร่เฮียแกช็อตเท่านั้น :ph34r:

13128344bcdbf65efd4fdd05e47baa4ca3e9c4cc.jpg sbobet

131283506d95e1426f3b2329e64e400f7e565730.jpg sbobet

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ขอบคุณสำหรับทุกข้อมูล หมายความว่าพอถึง 1,800 น่าจะล้างพอร์ตเลยใช่มั้ยครับ

ผมอ่านเจอ (ไม่แน่ใจว่าจากเว็บลุงจิม หรือ Zerohedge) บทความของคนที่เขาไปตรวจสอบแบงค์ที่ถูกปิดเหล่านี้

เขาบอกว่า ทรัพย์สินที่แสดงในงบดุลของธนาคารเหล่านี้ มีคุณภาพต่ำกว่าที่ระบุในงบดุลมาก

แปลไทยเป็นไทยก้คือ มีการแสดงราคาทรัพย์สินเกินจริงกันอย่างมหาศาล

เป็นที่น่าสงสัยว่าธนาคารที่เหลือเปิดอยู่ น่าจะมีพฤติกรรมแบบเดียวกัน

และหากทุกธนาคารระบุคุณภาพสินทรัพย์กันตามจริง คงต้องมีธนาคารที่ต้องเพิ่มทุน กันสำรองเพิ่ม หรือแย่สุดคือถูกปิดตัวลง เพิ่มขึ้นอีกเยอะครับ