ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

สวัสดีครับ อ่านมาแปดเดือนแล้วครับ

เก็บทองไว้ 20 บาท ตั้งแต่ราคา 8000 บาท

กะเก็บไว้ปลูกบ้าน ปลายปี 53 ราคาทองดีมากเลยครับ 19000

ตัดสินใจจะไปขาย แต่สงสัยเหมือนกันทำไมราคาทองถึงขึ้นมาขนาดนี้

เข้า กูเกิลครับหาวิเคาระห์ราคาทอง ก็มาเจอที่นี่แหละครับ

พอสิ้นปีไปเก็บตอนราคา 20000 มา 30 บาท เกือบหมดตัว

ตอนนี้ก็กอดไว้แน่นแหละครับ

ขอบคุณคุณ เน็ก มากๆๆๆๆๆๆ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องเงินเราไปได้ต่อใช่มั้ยคะพี่ รบกวนขอ Kunghdy's indicator ให้ชื่นใจหน่อยได้มั้ยคะ :wub: :wub:

โห...มีคนเรียกร้องซะขนาดนี้ ก็จัดให้หน่อยตามคำขอค่ะ

ไปต่อค่ะ สวยงามค่ะ silver สงสัยจะพุ่งไล่ตามพี่ทองค่ะ 555+++ มี new peak จาก 41 น่าจะไปได้อีกไกลนะ (ความหวัง) !gd

สวัสดีค่ะ คุณkunghdy (แอบกระซิบ) เราคนสงขลาเหมือนกัน ขอน้องทองด้วย ขอบคุณค่ะ :D

อยากให้จับตาประเด็นข่าว ที่จะมาผลักดันทองในช่วงนี้ครับ เิริ่มเห็นเรื่องพวกนี้ปรากฏในข่าวถี่ขึ้นเรื่อยๆ แล้ว

•  
  • Banking Crisis ในธนาคารในกลุ่มประเทศ EU โดยเฉพาะ อิตาลี คนแห่ถอนเงินกันมากขึ้น
  • Double Dip Recession ภาวะถดถอยทางเศรษฐกิจของอเมริกา นักวิเคราะห์ นักวิชาการเริ่มพูดเรื่องนี้บ่อยขึ้นแล้วครับ
  • Currency War ระหว่าง US$ กับสกุลอื่นๆ โดยเฉพาะ Yen และ Franc Suisse ซึ่งกำลังซัดกันนัวในขณะนี้

เป็นเหตุผลที่ทองไม่ลงซักที และเผลอๆ จะทะลุขึ้นข้างบน หากอาิทิตย์หน้าตาโป๊งเหน่งส่งซิกเรื่อง QE3

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

โห...มีคนเรียกร้องซะขนาดนี้ ก็จัดให้หน่อยตามคำขอค่ะ

ไปต่อค่ะ สวยงามค่ะ silver สงสัยจะพุ่งไล่ตามพี่ทองค่ะ 555+++ มี new peak จาก 41 น่าจะไปได้อีกไกลนะ (ความหวัง) !gd

สุโค่ยยยย Indy ของพี่นี่เขียวเเรกด้วย ขออีกซักแปดสิบเขียวจะได้มั้ยนี่ !87

มีเพื่อนหลายคนสนใจอยากอ่านด้วย สามารถสั่งซื้อ/หาอ่านได้ที่ไหนบ้างครับ

ลองPM ถึงคุณNext ดูนะคะ ยังมีหนังสืออีกมั้ย ถ้ายังไม่มีเพราะยังไม่ได้พิมพ์เพิ่ม ก็คลิกไปที่หน้าแรก อ่านตั้งแต่ต้นเลยค่ะ จะมีลิงค์เฉพาะเนื้อหาในหนังสือเรียงให้อ่านเลยค่ะ ถ้ามีใครตอบข้อมูลที่ update กว่า ช่วยตอบด้วยนะคะเรื่องหนังสือ

ถูกแก้ไข โดย Arpat

สุโค่ยยยย Indy ของพี่นี่เขียวเเรกด้วย ขออีกซักแปดสิบเขียวจะได้มั้ยนี่ !87

silver ไม่ใช่เขียวแรกจ๊ะ มันเขียวมานานแล้ว มันเป็นเขียวแรกของ wave 5 (มั๊ง) น่าจะไปได้อีก แต่ต้องระวังนิดนะ เพราะมัน wave 5 อาจไม่ไกลมาก แต่น่าจะไปต่อได้

สำหรับทอง มันมี new high เกือบทุกวันจนต้องปรับ scale เพื่อให้ cover high ที่มันพุ่งขึ้นมา คิคิคิ

silver ไม่ใช่เขียวแรกจ๊ะ มันเขียวมานานแล้ว มันเป็นเขียวแรกของ wave 5 (มั๊ง) น่าจะไปได้อีก แต่ต้องระวังนิดนะ เพราะมัน wave 5 อาจไม่ไกลมาก แต่น่าจะไปต่อได้

สำหรับทอง มันมี new high เกือบทุกวันจนต้องปรับ scale เพื่อให้ cover high ที่มันพุ่งขึ้นมา คิคิคิ

พอจะมีโอกาสลงเไอะๆ บ้างมั๊ยค่ะ

พอจะมีโอกาสลงเไอะๆ บ้างมั๊ยค่ะ

สำหรับน้องเงิน อะไรก็เกิดขึ้นได้ครับ :lol:

ขอบคุณคุณพี่มากๆ ค่า ขอ Indicator ตัวเดียวได้ Indicator 2 ตัวเลย ฮี่ๆๆๆ !thk

นี่ขนาดเมื่อวาน CME ขึ้น Margin silver ราคายังไม่ลงเลย ปกติขึ้นทีนี่มีอย่างต่ำ 2-5 เหรียญตลอด

นี่ขนาดเมื่อวาน CME ขึ้น Margin silver ราคายังไม่ลงเลย ปกติขึ้นทีนี่มีอย่างต่ำ 2-5 เหรียญตลอด

Silver โดนขึ้น margin อีกแล้วหรอครับ :mad: มีลิ้งมัยครับ อยากอ่านจัง....ถ้าทางจะอาการหนักจริงๆแฮะ

Silver โดนขึ้น margin อีกแล้วหรอครับ :mad: มีลิ้งมัยครับ อยากอ่านจัง....ถ้าทางจะอาการหนักจริงๆแฮะ

http://www.zerohedge.com/news/its-baaaaaack-interactive-brokers-just-hiked-silver-margins

:D :D