ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณคุณกุ้งครับ

ลุ้นให้ Cancel สำเร็จ เป็าจะได้ไปไกลๆ ครับ :) :)

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคุ่ะ คุณ Next และ กูรูทุกท่านในแวปนี้ เป็นอีกคนที่กอดทองแบ่ง Portทำกำไร ตามคำแนะนำ ก็มีออกนอกลู่บ้างแต่ไม่เสียใจ เพราะPortใหญ่ยังเหนียวแน่นอยู่ ต้องท่องคำนี้ไว้ว่า ทองมีขี้นมีลง ไม่รู้ยังใช้ได้ไม้สูตรนี้ ตอนนี้ก็รอปรับฐานช้อนน้องทอง รอ Mania phase จากนี้ไปต้องใจแข็ง ๆ เข้าไว้แล้ว ด้วยความขอบคุณจากใจจริงคุ่ะ ติดตามต่อปาย.

ขอบคุณพี่หมอสำหรับข่าว และขอบคุณทุกๆ ท่านสำหรับความเห็นครับ

วันนี้ขอดัดจริต เขียนบทความขึ้นมา หัวข้อเป็นภาษาอังกฤษนะครับ

Butterfly Effect of US Debt Ceiling Drama

หัวข้อไทย

ปาหี่เจรจาเพิ่มเพดานหนี้สหรัฐ..เด็ดดอกไม้สะเทือนถึงดวงดาว

!Hi !30 !thk

รู้สึกว่าตัวเองโชคดี ที่ได้เจอกระทู้คุณ next ตั้งแต่ตอนที่ทองราคาประมาณ 17xxx บาท

ตอนนั้นลองเล่นรอบ เริ่มถือยาวไม่ปล่อยของเมื่อปลายปี 53นี่เองค่ะ ซื้อหนังสือคุณ next เก็บไว้

ให้ลูกคนละเล่ม ส่วนตัวก็ยังอ่านซ้ำอยู่บ่อย ๆ ขอบคุณกูรูท่านอื่น ๆ ที่เข้ามาให้ปัญญาด้วยนะคะ ได้บุญจริง ๆค่ะ

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณ คุณ Next และก็เพื่อน ๆ ทุกคนที่มาแบ่งปันความรู้มาก ๆ เลยคะ !_087 !_087

ซุ่มอ่น นานๆ โพสท์ที ไม่ได้อ่านกระทู้คืนเดียว วิ่งไป 8 หน้า !_Rd

เมื่อวานเย็นตัดสินใจเข้า กทม. ว่าจะมาเพิ่มพอร์ท พี่ทองสักหน่อย เข้าร้านทองเช้า นี้ เจอบาทละ 23,300 !_00 !ahh !ahh

คืนเดียว ช้าไปคืนเดียวเองอะ !065

ไหน ๆ ก็มาแล้ว ซื้อทุกราคาท่องไว้ !_01

อย่างไรก็ขอบพระคุณทุก ๆ ข้อมูลและความรู้ที่แบ่งปันนะคะ !_087 !_087

Doug Casey - Inflation to Start Running 20% - 40% Per Year

ประโยคเด็ดครับ

What’s going on here is that the dollar is going to reach its intrinsic value in the next few years.

“Inflation in the next few years is likely to start running ahead at 20% or 30% or even 40% per year or more and that’s going to devastate the prudent people in this country and perversely it’s going to reward the imprudent ones, the grasshoppers in our society that are deeply in debt because it will wipe their debt out. This is all quite perverse, very bad.

23,300-23,400 แล้วจะไปต่ออีกหรือเปล่าจ๊ะ งานนี้ต้องขอบคุณ คุณNext มากที่สุด ไม่ใช่เพราะเป็นคนที่ทำให้ทองขึ้น แต่เพราะเป็นคนตั้งกระทู้นี้ขึ้นมา ทำให้คนหลายคนตาสว่างเห็นทางของทองว่ามันจะไปทางไหน และทำให้คนหลายคนที่เข้ามาอ่านร่ำรวยผิดปกติขึ้นมาในเวลาอันรวดเร็วไปตามๆกัน ขอขอบคุณค่ะ 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif

ถูกแก้ไข โดย nicole 101

คุณ ตังเมๆๆๆๆ....หลับยัง..ราคาไปที่ 23400 ( ใก้ล 23450) แล้วคร๊าบ... :lol:

Paper money eventually returns to its intrinsic value -- zero

"เงินกระดาษ" ท้ายที่สุดจะกลับคืนสู่มูลค่าของมัน - ศูนย์

โดย Voltaire

ยินดีด้วยกะคนถือโลหะเงินครับ ในที่สุดก็วิ่งสักที มาลุ้นกันว่าจะทะลุ 41.44 high รอบหลังนี้ไหม

ถูกแก้ไข โดย cocohill

เส้นตรง "Silver" มาแล้ว !La

ขอแบ่งความสุขเล็กๆ น้อยๆ ให้คนเก็บ Silver บ้างเถอะ

อย่างพึ่งปักลงนะ เพี่ยงๆๆ

!21 !21 !21

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

คุณ ตังเมๆๆๆๆ....หลับยัง..ราคาไปที่ 23400 ( ใก้ล 23450) แล้วคร๊าบ... :lol:

23450 แล้วจ้า

ปลายเดือนก่อน บอกแม่ว่า เดือนนี้ทองจะวิ่ง หากได้กำไรเข้าเป้าจะซื้อทัวร์ให้แม่ไปเที่ยวต่างประเทศวันแม่

แม่ งงว่ามาไม้ไหน

เดี๋ยวว่าจะไปถามแม่อีกทีว่าจะเอาทัวร์หรือจะเอาทอง อิ อิ

23450 แล้วจ้า

ขึ้นวันเดียว 550 บาท โอ้โห B) แล้วเหมือนวันนี้จะขึ้นได้อีกเลยนะคะ อย่างนี้ขอเรียกคุณหมอเล็กว่าเจ้าสัวเล็กได้อ่ะยังค่ะ อิ อิ ^_^

ปลายเดือนก่อน บอกแม่ว่า เดือนนี้ทองจะวิ่ง หากได้กำไรเข้าเป้าจะซื้อทัวร์ให้แม่ไปเที่ยวต่างประเทศวันแม่

แม่ งงว่ามาไม้ไหน

เดี๋ยวว่าจะไปถามแม่อีกทีว่าจะเอาทัวร์หรือจะเอาทอง อิ อิ

แล้วถ้ามันทะลุเป้าละครับ อิอิbiggrin.gif