ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

Private-sector payrolls increased by a tepid 114,000 in July

ทองร่วงเลย

7:15 BREAKING U.S. July ADP private-sector jobs up 114,000 more than poll 100,000

อ่าน comment ใน Zerohedge เขาบอกว่า ตัวเลข ADP ที่ประกาศออกมา เป็นตัวเลขที่ไม่น่าเชื่อถือที่สุดอันหนึ่งเลยทีเดียวครับ

เขาเขียนประชดประมาณเนี้ยะครับ

For the 3 or so people and vacuum tubes who actually care about the ADP employment report, whose NFP predictive fault rate is about 100%, the July number was a wash, printing at 114K or above expectations of 100K, while the June number was revised from 157K to 145K, or in other words a complete wash relative to expectations.

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

[quote name='JohnCM' date='03 August 2011 - 19:22' timestamp='13123

ขออภัยครับไม่ทราบจริงๆ ติดตามสถานการณ์ไปเรื่อยๆ ดีกว่าครับ

ขั้นแรกให้ทะลุแนวต้านแถวๆ 1685-1700 ก่อน

หากผ่านได้ ก็ไม่น่ายากแล้วหละครับ

ขอบคุณครับ ลุ้น mania phase ไวๆๆ 2100$ เป้าหมายครับผม

ใช่ครับ ตัวเลข ADP ต้องไปดูไปถึงข้างในเลยครับ อย่างที่ออกมาดีไม่ใช่หมายความว่าดีเสมอไปเพราะ อย่างเดือนนี้กับเดือนที่ผ่านมาลักษณะของตัวเลขคือ

"การจ้างงานภาคการผลิตลดลง แต่ไปเพิ่มในส่วนของงานบริการภาคเอกชน"

ซึ่งงานบริการภาคเอกชนนี้เค้านับรวมถึง "บริษัทจัดหางานทั่วไป-part time ด้วย"

พูดง่ายๆก็ึิืคือ คนที่ตกงานจากภาคการผลิตบางส่วนไปทำงานทั่วไป-part time เช่น รับจ้างทำสวน พนักงานเสิร์ฟชั่วคราว พนักงานหน้าร้าน

แบบนี้ไม่สะท้อนถึงการเติบโตของการจ้างงานและศก.ที่แท้จริงมากนักครับ

ถูกแก้ไข โดย หมีน้ำ

ยินดีกะคนมีโลหะเงินอีกครั้ง ตอนนี้ทะลุ high ล่าสุดที่ 41.44 มาที่ 41.68 แล้ว !01 !01

มายกมือสนับสนุนการบริจาค หนังสือ โอกาสทองเข้าห้องสมุดค่ะ

นิวไฮ กันได้ทุกวันเลยแฮะ

เห็นแตะ 23,400 แล้ว นึกถึง คุณใหญ่ ทันทีเลย

ดีใจที่เห็นว่าคุณใหญ่ยังไม่ขายครับ เตรียมเกาะจรวดไปกันดีกว่า

คุณ ตังเมๆๆๆๆ....หลับยัง..ราคาไปที่ 23400 ( ใก้ล 23450) แล้วคร๊าบ... :lol:

คุณคนหลงอ่างๆๆๆๆๆๆๆๆๆ สวัสดีค่ะ :lol:

ไอ้แท่งที่กอดก็ยังกอดไว้คะ

แต่ที่เผลอไปเล่นรอบนี่ซิค่ะ ยังไม่กล้าซื้อคืนเลย

ตอนนี้เลยเกิดอาการ ยิ้มสลับร้องไห้

ใกล้บ้าเต็มทน แล้วหละค่ะ ha ha ha :D

ถูกแก้ไข โดย ตังเม

โอ๋ๆๆๆๆ เดี๋ยวเค้า on sale เมื่อไหร่อย่ากลัวที่จะเข้าซื้อนะ :P

แต่รอนานนิดก็ดี เพราะอาจพักลึก เวลาขึ้นมันขึ้นแรงและเร็ว ตอนลงปรับฐานของมัน ให้หวั่นๆ ชอบกล อย่าลงด้วยอัตราเร่งเดียวกันกับขาขึ้นก็แล้วกัน :unsure:

หวังจะ buy the dip

คุณ kung (((((อย่าลืมตะโกนบอกตังเมดังๆ นะค่ะ)))))

silver ดูดีขึ้นแล้วค่ะ วกกลับมาทำ wave 5 ของรอบได้แล้ว :rolleyes:

silver ดูดีขึ้นแล้วค่ะ วกกลับมาทำ wave 5 ของรอบได้แล้ว :rolleyes:

น้องเงินเราไปได้ต่อใช่มั้ยคะพี่ รบกวนขอ Kunghdy's indicator ให้ชื่นใจหน่อยได้มั้ยคะ :wub: :wub:

ถ้าไม่รบกวนเกินไปอยากขอดูกราฟหน่อยครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ

kunghdy มีสัณญานขายบอกหน่อยน่ะค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

มิกล้าครับ พอดีพอร์ตเล็กพอร์ตน้อยหนะครับ 55

ไว้พวกเราช่วยกันเรื่องกองทุนบริจาคหนังสือคุณ Next เข้าห้องสมุดด้วยกันนะครับ

:Pมายกมือด้วยคนค่ะ กองทุนบริจาคหนังสือคุณ Next เข้าห้องสมุด :P

:Pมายกมือด้วยคนค่ะ กองทุนบริจาคหนังสือคุณ Next เข้าห้องสมุด :P

มีเพื่อนหลายคนสนใจอยากอ่านด้วย สามารถสั่งซื้อ/หาอ่านได้ที่ไหนบ้างครับ