ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

** Yellow Alert **

สถานการณ์หนี้สาธารณะ และ ธนาคาร ของยุโรป (โดยเฉพาะอิตาลี) กำลังประสบปัญหาหนักหน่วงขึ้นเรื่อยๆ จน ECB ต้องเข้าแทรกแซงตลาดถึง 3 ครั้งใน 24 ชั่วโมงที่ผ่านมา

ECB Buys Italian Bonds, Third Major Central Bank Intervention In Past 24 Hours As Status Quo Panic Explodes

ขณะที่ทุนของ ECB ก็มีเหลืออยู่น้อยมากแล้ว

คาดว่า EU คงจะต้องพิมพ์เงิน ยูโร จำนวนมหาศาลเข้ามาประคับประคองปัญหา ในเวลาไม่นานนี้แล้ว

ปล. EU กับ FED ใครจะพิมพ์เงินก่อนกัน :mad:

ปล.2 ปัญหาโรงไฟฟ้าฟูกูชิมาของญี่ปุ่นเลวร้ายลงรุนแรง ญี่ปุ่นประกาศเงินช่วยเหลือประชาชน 2ล้านล้านเยน ซึ่งไม่รู้จะเอาเงินมาจากไหน เพราะระดับหนี้สาธารณะสูงมากที่สุดในโลกอยู่แล้ว คาดว่า จะต้องพิมพ์เงินออกมาใช้เช่นกัน :mad:

** ใกล้ Mania Phase เข้าไปทุกทีครับ สังเกตปริมาณสื่อกระแสหลัก และนักวิเคราะห์การลงทุนทั้งหลาย พูดถึงทองมากขึ้นๆ แล้ว **

** ไม่มีสัญญาณขายให้ถือไปเรื่อยๆ นะครับ ด้วยความปราถนาดี :D :D **

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เคาะราคาแล้วนะครับที่ JSmineset โดย จิม ซินแคลร์เจ้าเก่า

1,764$

คือด่านราคาสุดท้ายก่อนจะเข้า Mania Phase หลังจากนั้น ทองคงจะเข้าสู่โหมด Parabolic Rise

แนวรับ-แนวต้าน คงจะไม่ต้องดูกันมาก ปัจจัยพื้นฐานจะส่งราคาของทองคำให้ทะยานไปเรื่อยๆ

เรากำลังจะได้เห็น โอกาสของ "ทองคำ"(จริงๆ) ที่ประวัติศาสตร์การเงินโลกจะต้องจารึกครับ

ปล.จริงๆควรร่วมลุ้นให้ทองพักฐานบ้างดีกว่านะครับ เพราะผมเชื่อว่าหลายคนยังมีทองคำกันในปริมาณไม่มากพอ

เมื่อถึงจุดหนึ่งราคาของทองคำไม่สำคัญเท่ากับปริมาณที่ถือครอง

คนที่จะมี Purchasing Power เยอะ (รวย) คือ ผู้ที่ครอบครองทองคำเยอะ

"ไม่ใช่ซื้อได้ราคาต่ำ" สำหรับคนที่เต็มพอร์ทแล้ว เกาะแน่นๆครับ....

สถานการณ์หนี้สาธารณะ และ ธนาคาร ของยุโรป (โดยเฉพาะอิตาลี) กำลังประสบปัญหาหนักหน่วงขึ้นเรื่อยๆ จน ECB ต้องเข้าแทรกแซงตลาดถึง 3 ครั้งใน 24 ชั่วโมงที่ผ่านมา

ECB Buys Italian Bonds, Third Major Central Bank Intervention In Past 24 Hours As Status Quo Panic Explodes

ขณะที่ทุนของ ECB ก็มีเหลืออยู่น้อยมากแล้ว

คาดว่า EU คงจะต้องพิมพ์เงิน ยูโร จำนวนมหาศาลเข้ามาประคับประคองปัญหา ในเวลาไม่นานนี้แล้ว

Bailout of Italy on Tap; ECB to Become Buyer of "Only" Resort; Expect Failure of Thursday's Italian Bond Auction; Who Will Bail Out the ECB?

http://globaleconomicanalysis.blogspot.com/2011/08/bailout-of-italy-on-tap-ecb-to-become.html

ขำตรงนี้อ่ะครับ

Who Will Bail Out the ECB?

ลองPM ถึงคุณNext ดูนะคะ ยังมีหนังสืออีกมั้ย ถ้ายังไม่มีเพราะยังไม่ได้พิมพ์เพิ่ม ก็คลิกไปที่หน้าแรก อ่านตั้งแต่ต้นเลยค่ะ จะมีลิงค์เฉพาะเนื้อหาในหนังสือเรียงให้อ่านเลยค่ะ ถ้ามีใครตอบข้อมูลที่ update กว่า ช่วยตอบด้วยนะคะเรื่องหนังสือ

หนังสือยังเหลือครับ แหม..หนังสือผมไม่ได้ขายดีขนาดนั้น ไม่ได้วางแผงทั่วไปเป็นหนังสือแนวอินดี้ครับ (ฮา) :lol:

ใครยังต้องการ mail ไปที่ Ogadthong@gmail.com

ปล. EU กับ FED ใครจะพิมพ์เงินก่อนกัน :mad:

ปล.2 ปัญหาโรงไฟฟ้าฟูกูชิมาของญี่ปุ่นเลวร้ายลงรุนแรง ญี่ปุ่นประกาศเงินช่วยเหลือประชาชน 2ล้านล้านเยน ซึ่งไม่รู้จะเอาเงินมาจากไหน เพราะระดับหนี้สาธารณะสูงมากที่สุดในโลกอยู่แล้ว คาดว่า จะต้องพิมพ์เงินออกมาใช้เช่นกัน :mad:

** ใกล้ Mania Phase เข้าไปทุกทีครับ สังเกตปริมาณสื่อกระแสหลัก และนักวิเคราะห์การลงทุนทั้งหลาย พูดถึงทองมากขึ้นๆ แล้ว **

** ไม่มีสัญญาณขายให้ถือไปเรื่อยๆ นะครับ ด้วยความปราถนาดี :D :D **

จาก comment ล่าสุด ของ Trichet เค้าบอกว่า Bond หลักที่ ECB ซื้อ คือ "โปรตุเกส กับ ไอแลนด์" ตอนนี้ ยังไม่มีแผนซื้อพันธบัตรของ สเปนและอิตาลี (โปรตุเกสเห็นชัดเจนว่าจริง ส่วนอิตาลีถ้า ECB บอกว่าไม่ได้ซื้อ แล้วใครเข้าซื้อ ???? หรือ ECB ต้มคนดูว่าคนอื่นซื้อนะเราไม่ได้ซื้อ เห็นมั้ยว่าคนซื้อเยอะ อิตาลียังดีอยุ่) แต่มีการพูดคุยเรื่องนี้ทุกครั้งที่ประชุม

ทำให้อิตาลีกับสเปนออกมากดดัน(หรือเรียกว่ากราดด่า) ว่า ถ้า ECB ไม่ซื้อ แล้ว นักลงทุน หรือ แมวที่ไหนจะมาซื้อล่ะ

วันนี้ดูข่าวตามสื่อต่างๆ

ญี่ปุ่น ก็อัดฉีดเงิน - ECB ก็ยังคาราคาซัง ต้องอัดฉีดช่วยอีกหลายประเทศ - QE3 ก็กำลังจะมา (เผลอๆมาแล้วอัดฉีดกันลับหลัง)

ระบบ ธนบัตรกระดาษ (Fiat Currency) ล้นโลกจริงๆครับ :wacko: :wacko:

หนังสือยังเหลือครับ แหม..หนังสือผมไม่ได้ขายดีขนาดนั้น ไม่ได้วางแผงทั่วไปเป็นหนังสือแนวอินดี้ครับ (ฮา) :lol:

ใครยังต้องการ mail ไปที่ Ogadthong@gmail.com

ได้คุยกับคุณส้มโอมือ เรื่องโครงการบริจากหนังสือคุณ Next ให้สถานศึกษาครับ

ได้ยินว่าตอนนี้คุณส้มโอมือมีธุระจะต้องเดินทาง คาดว่าอาทิตย์หน้าคงได้ติดต่อคุณ Next เรื่องนี้ครับ :D :D

ญี่ปุ่น ก็อัดฉีดเงิน - ECB ก็ยังคาราคาซัง ต้องอัดฉีดช่วยอีกหลายประเทศ - QE3 ก็กำลังจะมา (เผลอๆมาแล้วอัดฉีดกันลับหลัง)

ระบบ ธนบัตรกระดาษ (Fiat Currency) ล้นโลกจริงๆครับ :wacko: :wacko:

ผมว่าคนอื่นทำ อังกฤษก็จะทำด้วย (เพราะสถานการณ์ก็เลวร้ายไม่แพ้กัน) เหมือนคราวก่อนหนะครับ :ph34r: :ph34r:

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

ตอนนี้ได้แต่บอกว่า...

ดีใจที่ได้เจอกัน

สะสมทองเพราะคุณ Next ค่ะ

ขอบคุณ และขอบคุณ

ได้คุยกับคุณส้มโอมือ เรื่องโครงการบริจากหนังสือคุณ Next ให้สถานศึกษาครับ

ได้ยินว่าตอนนี้คุณส้มโอมือมีธุระจะต้องเดินทาง คาดว่าอาทิตย์หน้าคงได้ติดต่อคุณ Next เรื่องนี้ครับ :D :D

เห็นดีด้วยครับ

การลงทุนที่ให้ผลตอบแทนคุ้มค่าที่สุด ยิ่งกว่าลงในสินทรัพย์ใดๆคือ "การทำบุญ" ครับ :)

ถูกแก้ไข โดย Nexttonothing

จาก comment ล่าสุด ของ Trichet เค้าบอกว่า Bond หลักที่ ECB ซื้อ คือ "โปรตุเกส กับ ไอแลนด์" ตอนนี้ ยังไม่มีแผนซื้อพันธบัตรของ สเปนและอิตาลี (โปรตุเกสเห็นชัดเจนว่าจริง ส่วนอิตาลีถ้า ECB บอกว่าไม่ได้ซื้อ แล้วใครเข้าซื้อ ???? หรือ ECB ต้มคนดูว่าคนอื่นซื้อนะเราไม่ได้ซื้อ เห็นมั้ยว่าคนซื้อเยอะ อิตาลียังดีอยุ่) แต่มีการพูดคุยเรื่องนี้ทุกครั้งที่ประชุม

ทำให้อิตาลีกับสเปนออกมากดดัน(หรือเรียกว่ากราดด่า) ว่า ถ้า ECB ไม่ซื้อ แล้ว นักลงทุน หรือ แมวที่ไหนจะมาซื้อล่ะ

ขอบคุณครับ อืม..จริงๆ แล้วเป็นไงหละเนี่ย

อย่างไรก็ตามไม่ว่าจะเป็นแบบไหน เลวร้ายเท่ากัน :mellow: :mellow:

!thk !thk !thk !thk !thk :wub:

สวัสดีค่ะคุณเน็กซ์ post-510-040919700 1312466455.gif ซื้อทองน้อยไปหน่อย ตอนนี้ทองขึ้นจนน้ำลายหยดเลยค่ะ post-510-075914200 1312466315.gif

สวัสดีครับ อ่านมาแปดเดือนแล้วครับ

เก็บทองไว้ 20 บาท ตั้งแต่ราคา 8000 บาท

กะเก็บไว้ปลูกบ้าน ปลายปี 53 ราคาทองดีมากเลยครับ 19000

ตัดสินใจจะไปขาย แต่สงสัยเหมือนกันทำไมราคาทองถึงขึ้นมาขนาดนี้

เข้า กูเกิลครับหาวิเคาระห์ราคาทอง ก็มาเจอที่นี่แหละครับ

พอสิ้นปีไปเก็บตอนราคา 20000 มา 30 บาท เกือบหมดตัว

ตอนนี้ก็กอดไว้แน่นแหละครับ

ขอบคุณคุณ เน็ก มากๆๆๆๆๆๆ

ตอนนี้ได้แต่บอกว่า...

ดีใจที่ได้เจอกัน

สะสมทองเพราะคุณ Next ค่ะ

ขอบคุณ และขอบคุณ

ยินดีด้วยนะครับ อ่านแล้วผมปลื้มเลย ......