ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณครับ อืม..จริงๆ แล้วเป็นไงหละเนี่ย

อย่างไรก็ตามไม่ว่าจะเป็นแบบไหน เลวร้ายเท่ากัน :mellow: :mellow:

จะแบบไหนเราก็กอดทองกันไว้แล้วไปด้วยกัน (^ ^)

วันนี้ตลาดตราสารระยะสั้น (Commercial paper) เมกาก็ลดลงอย่างต่อเนื่องเป็นสัปดาห์ที่ 3 ติด (เงินไหลออก 31 ล้าน US รวม 3 สัปดาห์หายไป 1.173 พันล้าน) ซึ่งเม็ดเงินนี้ช่วยบริษัทในตลาดในการชำระหนี้ - สินค้าคงคลัง ฯลฯ มาตลอดในช่วงหลายปีที่ผ่านมา

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ซื้อทองตอนนี้คุณ Nexttonothing จะเรียกผมว่าไอ้บ้องหรือเปล่าครับ

ขอขอบคุณ Nexttonothing และทุกๆ ท่าน ที่ได้ความรู้และความเป็นจริง

พึ่งได้ เข้า ทองคำแท่ง ไป เมื่อวาน แค่ 10 บาทแต่ถ้าไม่ได้ เจอ บทความคุณ Nexttonothing ก็คงไม่มีเลย

จะทยอยซื้อไปเรื่อยๆ วันละ 5-10 บาท ครับ ผมเข้ามาช้า แต่ จะ กอดทองคำแท่ง ไปด้วยคนครับ

ขอขอบคุณอีกครับ

ถูกแก้ไข โดย Goldspirit

ที่ยังมั่นใจในทองก็เพราะคุณเน็กซ์. และทุกคนในกระทู้นี้คะ. ขอบคุณจากใจจริงคะ. :wub:

ซื้อทองตอนนี้คุณ Nexttonothing จะเรียกผมว่าไอ้บ้องหรือเปล่าครับ

ขอขอบคุณ Nexttonothing และทุกๆ ท่าน ที่ได้ความรู้และความเป็นจริง

พึ่งได้ เข้า ทองคำแท่ง ไป เมื่อวาน แค่ 10 บาทแต่ถ้าไม่ได้ เจอ บทความคุณ Nexttonothing ก็คงไม่มีเลย

จะทยอยซื้อไปเรื่อยๆ วันละ 5-10 บาท ครับ ผมเข้ามาช้า แต่ จะ กอดทองคำแท่ง ไปด้วยคนครับ

ขอขอบคุณอีกครับ

ไม่นะครับ...

ที่ผ่านมาอาจจะเหมือนว่า "ตกรถ" แต่ถ้าเข้าตอนนี้ผมถือว่ายังทันครับ

เพราะว่าดีกว่าตกจรวดที่กำลังจะออกในอนาคต :rolleyes:

คุณเน็กคะควรลงทุนทองเท่าไหร่ถึงจะเรียกว่าเหมาะสมคะ สมมุตว่ามีเงินลงทุน 1 ล้านบาทคะ ขอบคุณคะ

ขอเสริมความมั่นใจของทุกท่านด้วยคำของลุงจิมครับ

The key concept in the gold market is that it has in no way performed like a classic blow-off hyperbolic top.

The price travel between $1600 and $1764 is fraught with points of resistance. The price journey in the next chapter founded by the fundamental reasons by Alf Fields and Martin Armstrong will soon be shown as correct. They will be the predictors of merit.

There is no reason to drop or reduce your gold hedges.

ลุงจิมบอกว่าการขึ้นของราคาทองคราวนี้จะไม่แผ่วปลายและตกลง (กราฟรูประฆังคว่ำ)

ที่ราคาระหว่าง 1600-1764 เหรียญ อาจอัดแน่นไปด้วยแนวต้าน

แต่หากผ่าน 1764 ไปละก็.....

ไม่มีเหตุผลดีๆ อันใดเลย ทีีคุณจะขายทองออกตอนนี้

คิดจะเข้าตอนนี้เหมือนกันค่ะ

แต่กลัวเหลือเกิน ฮือๆๆ

ขอบคุณมากค่ะ คุณNext เพราะบทความของคุณทำให้เรามีวันนี้ที่มีทองไว้กอดค่ะ 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif

สวัสดีค่ะคุณnext และทุกๆท่าน สงสัยพวกเขาทำQEกันแล้วมั้งค่ะ หัวใจแทบวายแล้วค่ะ !_06 !_06 !_06

เพราะทุกคน กลัว จะทำให้ทอง พุ่งไปเรื่อยๆ แบบนี้ จะมี ปรับฐานแรงๆ น่าจะยาก ใช่ไหมครับ

ดู GOLD Spot ชน 1680 แล้วลง แล้วมีแรงซื้อกลับ ตลอด ทำฐานไปเรื่อยๆ

Dow/Gold Ratio ลดลงเหลือ 6.98 ต่อ 1

แงๆ ไม่ค่อยอยากให้ Dow ลงมากเลยคร้าบ อยากให้ทองวิ่งขึ้นไปหามากกว่า 555

เอาเป็นซัก 8000/8000 ก็หยวน tongue.gif

ขอเข้ามาแสดงความขอบคุณคุณ Next ด้วยเช่นกัน ไม่รู้ว่าคุณ Next จะเบื่อคำขอบคุณหรือยัง ถ้าไม่เป็นเพราะคุณ Next ป่านนี้คงขายไปหมดแล้ว

แงๆ ไม่ค่อยอยากให้ Dow ลงมากเลยคร้าบ อยากให้ทองวิ่งขึ้นไปหามากกว่า 555

เอาเป็นซัก 8000/8000 ก็หยวน tongue.gif

55555 ผมกลัวว่ามันจะเป็น 8000/18000 dow/gold นะ

!_01 !_01