ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอเป็นใบละ 10 ได้ใหมครับ 555

จัดให้ 20 เหรียญเลยครับ อิ อิ :lol: :lol:

dollar-toilet-paper.jpg?w=356&h=440

ไม่ลุ้นละ ไปนอนดูคนอวดผีดีกว่า 55 โชคดีทุกท่าน

ตื่นมาเจอเลข 18xx ทีเท้อ..... :lol: :lol:

ปล. ก่อนไปนอน

พี่กันจัดเท่าไหร่ไม่ว่า แต่พรุ่งนี้เช้าพี่จีนคงจัดหนักอีกวัน

คงต้องบอกท่านนายกสมาคมฯ หลับเอาแรงดีๆ พรุ่งนี้จะเหนื่อยกว่าวันจันทร์ ที่ผ่านมา ก๊ากๆๆ

ถูกแก้ไข โดย JohnCM

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เมื่อกี้เห็น 1799.20 ลูกกระทิงตัวนี้เป็น super bull จริงๆ ha ha

เิกิดจากอะไรหรอครับ ราคาถึงได้ติดจรวด

เิกิดจากอะไรหรอครับ ราคาถึงได้ติดจรวด

แนะนำให้ไปอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่หน้าแรก อ่านมาเรื่อยๆ อาจจะใช้เวลาสักสัปดาห์ ตอนผมนี่ขนาดมีแค่ 300 กว่าหน้ายังล่อไปหลายวัน แต่รับรองว่าคุ้มค่าเสียเวลาครับ แล้วจะกระจ่างว่าอะไรเป็นอะไร :lol:

ตอนนี้ผมผุดความคิดขึ้นมาอันหนึ่งอาจจะฟังดูเวอร์ไปหน่อย

ผมจะไปตามเอาหนังสือโอกาสทองของคุณเน็กซ์ ที่เอาไปแจกให้พี่น้องและเพื่อนสนิทอ่านคืนมา

ผมว่าต่อไปเมื่อราคาทองกลับไปสู่มูลค่าที่แท้จริงของมัน เรื่องที่คุณเน็กซ์เขียนจะต้องได้บรรจุเป็นเนื้อหาที่คนเรียนสายการเงินต้องเรียน เผลอๆอาจจะต้องเรียนกันตั้งแต่มัธยมเลยมั้ง

แล้วอีกสิบปีต่อมาหนังสือโอกาสทองเล่ม first edition พร้อมลายเซ็นต์ของแท้จากคุณเน็กซ์ก็จะกลายเป็นของหายาก มีมูลค่าเพิ่มขึ้นจากตอนนี้เป็นร้อยเท่า !57

โอยไปกันใหญ่แล้วตู ไปนอนดีกว่า ตื่นมาขอให้ทะลุ 1800 ไปเลย หรือจะลงมา 1700 ก็ได้จะได้เก็บเพิ่ม !53

แล้วคุณจะขอบคุณตัวเองที่อ่านกระทู้นี้จบครับ !v@

มีความจำเป็นต้องปล่อยหมูเมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา เห็นจรวดพุ่งขึ้นอาทิตย์นี้แทบลมจับ ทั้งเสียใจและเสียดาย มันเจ็บถึงขั้วหัวใจ ใครที่มีหมูอยู่รักษาให้ดีๆนะ ร่วมลุ้นและยินดีกับทุกคนด้วยใจ !87 !87 !064 !064 !dd

ขอรบกวนถามความเห็นทุกท่านหน่อยครับ คือตอนนี้มีของอยู่ประมาณ 40% ของ port

ถ้าวันพุ่งนี้จะเข้าเพิ่มดีไหมครับ ทุกท่านมีความเห็นยังไงบ้างเอ่ย :mellow:

ขออนุญาตแหลม (ขอยืมคำพูดคุณ wcg นะครับ..มันโดน) "ผมไม่ขอบอกว่ามันเป็นสิ่งที่ควรทำนะครับ" ควรไม่ควรแล้วแต่จะพิจารณากันเป็นรายบุคคลไป

ปลายเดือนเมษาทองอยู่ช่วงราคาแถวๆ 21300 ผมมองว่ามันจะลงเพราะคำว่า "มันขึ้นมามากแล้ว" คิดว่าจะไปรอซื้อต่ำๆ

สุดท้าย 3-4 วันให้หลังมันขึ้นไปที่ 22050 ตัดสินใจซื้ออย่างไม่ลังเลนั่นคือ high ครั้งที่แล้ว 1565-1576 us/oz นึกเจ็บใจตัวเองว่าทำไมขึ้นมาอีก 750 กลับรีบซื้อ

ถ้าซื้อบาทหรือสองบาทยังพอว่า ผมซื้อตั้ง 2 สลึง(ไม่เต็มบาทด้วยดิ) ขาดทุนกำไรยังไม่พอ ต้องเพิ่มทุนเพื่อซื้อสลึงนั้นอีก

และมันก็เป็นยอดดอยของผมในครานั้นครับ ที่ราคา 22050 สิ้นเดือนเมษายน และราคาก็ลงไปต่ำสุดระดับ 1000 ทอน 50 บาท

แต่ภายในไม่กี่เดือนให้หลังยอดดอยที่ใครๆมองว่าซื้อเข้าไปได้ไงมาวันนี้กลับเห็นทั้งหัวหงอก หัวดำ หัวไฮไลท์ แม้กระทั่งหัวงู เข้าร้านทองรอคิวเป็นวันๆเพื่อซื้อทองที่ราคา 25000

ปล.คุณเน็กซ์พูดบ่อยๆครับว่าถ้ามีทองติดมือ ค่อยๆซื้อตอนมันย่อ แต่ถ้าไม่มีเลยคงต้อง"ทยอย"ซื้อ ณ บัดนั้นครับ เพราะมันไม่ได้สำคัญที่ต้นทุน แต่จุดสำคัญมันอยู่ที่ปริมาณทองที่เรามีครับ

ปล2 แต่ถ้าคุณ topping กลัวไม่มีเพื่อนที่ราคาวันพรุ่งนี้ขอกระซิบข้างๆหูเบาๆ(กลัวคนอื่นรู้ว่าเราซื้อดอยอีกแล้ว555)ว่า "ยังมีผมอยู่เคียงข้างเสมอ"

ปล3 เงินเย็นจริงๆไม่ต้องซีเรียสครับ มีทองแล้วอุ่นใจครับ สำหรับผมลงไประดับ 1000-2000 ยังรู้สึกดีกว่าที่จะรีบขึ้นแบบนี้ครับ เพราะยังเป็นคน(ถือทอง)ไม่เต็มบาทอยู่เลย T T

คุณเน็กซ์ของพวกเราก้อเป็น อินดิเคเตอร์เหมือนกัลลน้า มาทีไรทองทำนิวไฮทู้กท่ ทู้กที โปรดฟังอีกครั้งหนึ่ง !hh

ถูกแก้ไข โดย jee

1800 มาแล้วค่ะ อย่างนี้ต้องฉลอง

สำหรับคุณNextค่ะ

post-2493-030461700 1313018250.gif

คุณพิชัย จาวลา บอกว่า ถ้าทองถึัง 1800 เมื่อไรจะหยุดวิจารณ์ราคาทองว่าจะลงอีก เนืองจากยอมรับว่าอาจพลาดมองข้ามปัจจัยอะไรบางอย่า่งไป ครับ คนเรามีผิดพลาดกันได้ครับ ทฤษฏีผล ประโยชน์ น่ะ ผมว่าถูกแต่ถ้ามันผิดพลาดอาจเป็นเพราะเราใส่ปัจจัย ต่างๆลงไปไม่ครบแล้วเอามาวิเคราะห์ คิดว่าครั้งนี้ที่คุณพิชัย ทำนายผิดเพราะไม่ทราบข้อมูล แผนพวก NWO ว่าจะจัดระเบียบโลกใหม่สร้างเงินสกุลใหม่แล้วยึดด้วยทองคำ ครับ ซึ่งพวกที่จะได้ประโยชน์สูงสุดก็คือพวกกลุ่ม แบงค์เกอร์พวกเค้าเองนั่นแหละ ส่วนคนที่เสียประโยชน์คือคนส่วนใหญ่ที่ถือเงินกระดาษจะถูกลดค่าโดยอัตโนมัติ

ถูกแก้ไข โดย Boy

WEDNESDAY, AUGUST 10, 2011

Peter Schiff : there is no ceiling to the price of Gold because there is no floor to the dollar

Peter Schiff : ....you just described the meeting that is about to take place with Obama , Geithner and Bernanke , nothing is going to come out that meting but more inflation , so if you own goldnow you better hold it , you better have some gold when that meeting comes to a conclusion , there is no ceiling to the price of Gold because there is no floor to the dollar , what is our economic policy ? print money , Gold is not just a commodity it is a monetary metal and the real people are buying real money it is because they are losing faith and rightly so in Fiat money in paper money , it dos not work and you have Ben Bernanke coming out yesterday and saying he is going to keep interest rates at zero for at least another two years , how does he do that ? he has to monetize a lot of government debt , he has to keep printing money that destroys its value and so the people who are smart are moving into gold , the problem is most people have not done it yet , hardly anybody owns gold that's the problem http://goldbasics.bl...ceiling-to.html ราคาทองขึ้นได้แบบไม่มีเพดานเพราะดอลล์ลงได้แบบหาพื้นไม่เจอ

วันนี้ต้องร้องเพลง กุ้มใจไม่มี ล ลิง เพราะ ล ลิง มาเป็น ล ล้าน ที่คนในกระทู้นี้กำไรกัน 555laugh.gif