ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เป็นคนเชียงใหม่ อยู่เชียงใหม่ครับผม

ส่วนใหญ่ผมซื้อขาย GF ทองแท่งมีบ้าง ส่วนใหญ่เป็นของแฟน เพราะผมให้ไปไถ่ถอนประกันชีวิต(แบบออมทรัพย์)ที่ยังไม่ครบกำหนด ยอมขาดทุนออกมาทุกฉบับเลยครับ

ผมซื้อจากร้าน ตั๊กเซ่งฮง ตรงหัวมุมแยกกาดหลวง ตรงข้าม 7-eleven ครับ ราคาคิดตามราคมสมาคม ไม่มีบวกค่าบล๊อคครับ

เรื่องล๊อคราคาเมื่อวันจันทร์ พอดีเพื่อนผมสนิทกับเฮียเจ้าของร้าน เลยโทรไปให้หนะครับ

แต่วันจันทร์ไปรับของ เจ๊แกอยู่ในห้องข้างหลัง บอกผ่านพนักงานมาว่า ครั้งนี้ครั้งเดียว ครั้งหลังไม่ได้แล้วนะ :D :D

แต่โดยรวมร้านนี้ก็ประทับใจครับ แย่หน่อยเรื่องที่จอดรถนี่แหละครับ เวลาถือเงินสดจำนวนเยอะๆ เดินเข้าไปในตลาดมันไม่ค่อยมั่นใจเท่าไหร่หนะครับ

ขอบคุณครับคุณ John ส่วนผมซื้อร้านโชคชัยครับใกล้ๆกัน ผมกำลังเริ่มพอมีเงินเก็บบ้าง แหะๆพึ่งจบมาทำงานเอง ค่าบล๊อคห้าบาทขึ้นไปไม่เสียครับ

ยินดีที่ได้รู้จัก คนเจียงใหม่เหมือนกั๋นเน่อครับ แต่ยังไม่เคยโทร แต่ตอนถามเจ๊เจ้าของร้าน เจ๊บอกว่าไม่ค่อยอยากให้โทรเพราะมีคนเบี้ยวบ่อย แต่ถ้าจะซื้อโอนเงินมาก็ ok ครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

คุ้มค่าการรอคอยจริงๆครับคุณเน็กซ์ คุณเป็นของจริงของวงการเลยครับ สวดยอด!!! !gd

ขอบคุณสำหรับบทความครับคุณ Next :) :)

จริงๆ ไม่อยากแยังความเห็นแก เพราะประสบการณ์แกเยอะ แกบอกว่าอยู่ในธุรกิจมา 50 ปี ไม่เคยเจอมาก่อน

ได้ฟังแกวิเคราะห์หลายครั้งผ่าน money channel แกก็จะพูดซ้ำๆ อยู่ตลอดว่าทุนของเหมืองทองอยู่ที่ประมาณ $700 ต่อออนซ์

ดังนั้นราคาทองตอนนี้สูงเกินจริง :o :o

แกลืมนึกเรื่อง Demand Supply เรื่อง Money Supply ไปทุักครั้งที่แกวิเคราะห์เลยหละครับ

เรื่องนี้เล่าแล้วยาว ผมเข้ามาเวปนี้ตั้งแต่ทองคำราคาแปดพันกว่า สมัยนั้นอินดิเคเตอร์ที่ดีที่สุดและดังที่สุด คือท่านนาย ก ครับ ช่วงนั้นท่านออกมาพูดบ่อยครับ

ต้องนั้นถ้าท่านพูดที่ไรผมแทงสวนทุกที(กำไรงาม) ช่วงนั้นเวปthaigoldฮิตอินดิเคเตอร์ตัวนี้มากครับ กูรูตอนนั้นหลายท่านบอกว่ายอมแพ้ท่านเพราะถูกทุกเที่ยว ช่วงทองคำมา800กว่าเหรียญ ท่านนาย ก บอกจะลงผมรีบคว้าเต็มพอร์ทกำไรงามครับ

ช่วงทีผมคว้าเต็มพอร์ทดูทีวีเห็นคนแก่ๆเอาทองไปขาย สงสารจังไม่น่ารีบขายเลย

ตลาดยังไม่ทันเปิดเลย ทองก็วิ่งขึ้นมาจ่อซะแล้ว

http://www.youtube.com/watch?v=nMYtarvScAY

เอาคลิปของบาทหลวง Lindsey Williams มาฝากครับ

ฟังแกพูด จะออกเว่อร์ๆหน่อย ถ้าให้ฟังเมื่อสองอาทิตย์ก่อนคงปล่อยผ่าน

แต่มา shot นี้ ฟังแล้วขนลุกเลย

แกบอกว่า ในช่วง ก.ย. ถึง ธ.ค. นี้ ทองจะ + อีก 25%++ ครับ

เลื่อนไปประมาณนาทีที่ 35-36

โปรดใช้วิจารณญานในการกรองข้อมูลครับ

ถูกแก้ไข โดย wcg

5fc0f220.gif 5fc0f220.gif 5fc0f220.gif ขอบคุณ คุณNext และเพื่อนๆทุกคนสำหรับข่าวสารและการวิเคราะห์ค่ะ อยากพิมพ์แบ็งค์ได้เองบ้างจัง จะได้เอาไปซื้อทองให้ทันก่อนมันจะหลุดออกนอกโลกใปในอวกาศ

GF กองทุนกะฝรั่งวันนี้ก็ยังขายอยู่แต่เริ่มลดลงแล้ว

ขอรบกวนถามครับว่าเราสามารถหาข้อมูลนี้ได้จากไหนครับ

ขอบคุณครับ

ขอรบกวนถามครับว่าเราสามารถหาข้อมูลนี้ได้จากไหนครับ

ขอบคุณครับ

หน้า 524 ลองเปิดหาดูลงไว้ให้แล้วครับ

:ph34r: ไม่ใช่พรุ่งนี้ตื่นมาปิด 1750 เท่าเดิม แล้วเงินบาทแข็งเป็น 29.5 ทองเหี่ยวเลย 555

:ph34r: ยังเชียร์ทองขึ้นอยู่นะครับ แต่คิดว่าเค้าน่าจะปั่นหุ้นแบบรุนแรง โดย QE 3

แล้วทองออกข้างไปก่อน :wub:

ขอบคุณครับคุน next :lol:

ผมจะรอวันที่เงินราคาแพงกว่าทองครับ 55+

Mania Phase <== มาจริงๆ ครับ ไป ต่อ แถวกับเค้า ที่ ฮ ซีคอน รับบัตรคิวบ่าย 2 เสร็จ 4 ทุ่มครึง ได้คิวที่ 500 กว่าๆ

ไม่น่าเชื่อครับ ว่า คนไปซื้อกันเยอะ มาก หลายๆ คน ซื้อ ที่ 200-300 บาท ทั้งวัยรุ่นและ ผู้สูงอายุ รอกันเป็น พันๆคน

ขนาดแม่บ้านของซีคอน ยังคุยกันเลย ว่า "ทองราคา 25050 แล้ว ราคาขึ้นเร็วมาก" ขนาดแม่บ้านยังคุยเรื่องทอง

ขอบคุณสำหรับบทความ ยอดเยี่ยมเหมือนเดิมคะ เมื่อวานมคเวลาเลยเอาหนังสือคุณเน็กซ์มาอ่านอีกรอบ รู้สึกว่าได้เข้าใจอะไรๆ มากขึ้น ขอบคุณอีกครั้งที่เขียนเรื่องยาก ให้อ่านได้ง่าย yehดีใจจัง mania phase ซะที

กร๊าก เจ็บปวดจริงๆtongue.gif

Max Keiser : I am going to send (the congressmen ) some bananas to commemorate the entrance into the Banana Republic , in a post dollar world we will see more of a black market emerging says Max Keiser , the wheels are coming off now so it is becoming historic says Max , usually when I show up in your town it is a bad sign , if I go to Dublin usually because it is crashing , when I go to Athens ...if you see me in your city run for the hills !!!!

555 รบกวนคุณจอห์นหรือคุณ wcg หรือคนที่คล่องๆภาษาช่วยแปลเผื่อพี่ๆน้องๆด้วยครับcool.gifผมฟังไม่คล่องเลย

TUESDAY, AUGUST 2, 2011

Max Keiser : Wall street Banks want to downgrade America from AAA to junk

Max Keiser : The US Treasury bond market will be downgraded it will no longer carry the AAA rating no matter what they decide and this is exactly what Wall Street banks want because you do not make much money trading AAA rated US government debt , there is not much money to be made , the Wall Street bankers want the US debt downgraded to Junk status because they can make a lot more money trading junk

ถูกแก้ไข โดย MOR LEK

ตลาดหุ้นอเมริกาเปิดมาก็เริ่มตกเกือบ 3% แล้ว

หรือว่าเมื่อวานจะเป็น dead cat bounce อย่างที่ผมคิดไว้ ก็ไม่รู้ blink.gif

(dead cat bounce = เวลาที่หุ้นตก แล้วมีแรงซื้อ เพราะคิดว่าตกสุดแล้ว ก่อนที่หุ้นจะตกต่อไปอีก

ประมาณว่าต่อให้แมวตาย ตกลงมาจากตึก ก็คงเด้งซักนิดนึงก่อนจะแน่นิ่งอยู่บนพื้น)

Max Keiser : I am going to send (the congressmen ) some bananas to commemorate the entrance into the Banana Republic , in a post dollar world we will see more of a black market emerging says Max Keiser , the wheels are coming off now so it is becoming historic says Max , usually when I show up in your town it is a bad sign , if I go to Dublin usually because it is crashing , when I go to Athens ...if you see me in your city run for the hills !!!!

(พูดถึงกรณีที่คองเกรสสามารถเพิ่มเพดานหนี้ได้สำเร็จ ว่าเราควรจะส่งกระเช้าดอกไม้แสดงความยินดีหรือเปล่า)

Max Keiser บอกว่า ผมจะส่ง "กล้วย" ไปแสดงความยินดี ต่อการเปลี่ยนเป็นสาฐารณะรัฐกล้วยหอม (Banana Republic ใช้ในความหมายคล้ายๆ "สารขัณฑ์") ในโลกที่ไม่ใช้เงินดอลล่าร์ต่อไป คุณจะเห็นตลาดมืดมากขึ้นเรื่อยๆ รถยนต์(เศรษฐกิจ/อเมริกา)ตอนนนี้เริ่มล้อหลุดแล้ว และสิ่งที่กำลังจะเกิดขึ้นจะเป็นประวัติศาสตร์สำคัญ

เมื่อไหร่ที่ผม (Max Keiser) โผล่ไปที่เมืองของคุณเมื่อไหร่ นั่นหล่ะเป็นลางร้าย

ถ้าผมไปที่ดับลิน(ไอร์แลนด์) ก็เป็นเพราะว่าประเทศกำลังจะล้ม (ทางด้านทางการเงิน)

ผมไปที่กรีซ ก็เหมือนกัน

ถ้าเมื่อไหร่ผมโผล่ไปที่เมืองของคุณเมื่อไหร่ละก็ เตรียมวิ่งป่าราบได้

(อยากเจอ Max Keiser ที่เมืองไทยเหมือนกัน แต่ตอนนี้เปลี่ยนใจแล้ว ขอไปเจอที่อื่นดีกว่า) biggrin.gif

Max Keiser : Wall street Banks want to downgrade America from AAA to junk

Max Keiser : The US Treasury bond market will be downgraded it will no longer carry the AAA rating no matter what they decide and this is exactly what Wall Street banks want because you do not make much money trading AAA rated US government debt , there is not much money to be made , the Wall Street bankers want the US debt downgraded to Junk status because they can make a lot more money trading junk

ธนาคารใน Wallstreet ต้องการ downgrade อเมริกาจาก AAA ไปสู่ Junk

ตลาดพันธบัตรในอเมริกาจะโดน downgrade จาก AAA ไม่ว่าอย่างไรก็ตาม และนี่เป็นสิ่งที่ ธนาคารใน Wall Street ต้องการ เพราะว่าคุณทำเงินไม่ได้มากนัก ในการซื้อขายพันธบัตร AAA แต่ถ้าเมื่อไหร่ก็ตาม พันธบัตรเหล่านี้ถูก downgrade มาที่ junk เมื่อไหร่ ธนาคารเหล่านี้ สามารถทำเงินได้มากกว่า

ตอนนี้ถ้ามีทองไว้ไม่ควรขายออกใช่ไหมครับ