ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ลงชื่อก่อนครับ เดี๋ยวกลับมาอ่าน ขอบคุณมาก ๆ ครับคุณเน็กซ์

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

We now see a greater-than-even chance that the FOMC will resume quantitative easing later this year or in early 2012.

http://www.zerohedge...w-our-base-case

(แหะๆ รูปผมเอาใส่มาเองครับ)

แบงค์ในลอนดอนประเทศอังกฤษ เรียกเก็บค่าธรรมเนียมในการใช้ตู้เซฟเพื่อเก็บทองเพิ่มขึ้นเป็นเท่าตัว หลังลูกค้าต่างพากันไปซื้อทองและนำมาฝากไว้กับแบงค์

Gold Vaults Charge More for Storing Bullion

Banks are charging more to store gold after a surge in demand for precious metals has left London, the centre of the global bullion market, short of vault space.

Almost all of the major bullion-dealing banks have raised fees since March this year, in some cases more than doubling the rates they charge for vaulting gold, according to clients of the banks and people familiar with the situation.

The development is a further sign of how demand for assets which are seen as safe is straining the financial system. Bank of New York Mellon announced last week it would start charging fees on large deposits after a sudden influx of cash.

Investors from sophisticated hedge funds to wealthy individuals are turning to gold in an attempt to protect their wealth from the turmoil in financial markets. On Tuesday, the price of bullion surged to a nominal record of $1,778.29 a troy ounce. It has risen 550 per cent in the past decade.

พอโพส บทความแล้ว

ทองขึ้นเทส 1764$ อีกครั้งทันที อย่างนีถือว่าให้เกียรติกัน (ฮาา)

:) ขอบคุณค่ะคุณเน็กซ์ เป็นเพราะคุณเน็กซ์เป็นผู้จุดประกายในการเปลี่ยนจากการถือครองเงินกระดาษมาเป็น"ทองคำ"

จึงทำให้วันนี้มีโอกาสที่จะร่วมเกาะ"จรวด"ไปพร้อมกับเพื่อนๆด้วย ว่าแต่ว่าคุณเน็กซ์ช่วยบอก"คนยิงจรวด"ช่วยชะลอการ"ยิงจรวด"อีกสักนิดได้มั้ยคะ

ยังเกาะได้ไม่เต็มตัวเลยค่ะ ได้โปรดดดดดดดดดดดดด :D

เพิ่งเห็นว่าเปลี่ยนหัวกระทู้เป็น Mania Phase แล้ว

ได้อ่านนิทานจบแล้ว ขอบคุณมากๆค่ะ

คุณnext เข้ามาบ่อยๆนะคะทองจะได้ขึ้นเยอะๆ 555 คุณnext เข้ามาทีไรทองขึ้นทุกทีเลย :lol:

ความเชื่อมั่นและแรงศรัทธาเกิดขึ้นทันที ที่คุณเน็ก ออกมาชี้ทางสว่างให้ ขอบคุณมากๆๆๆๆๆ จากใจจริง ขอให้คุณเน็ก รวยๆๆๆๆๆ ทองๆๆๆๆๆเยอะๆๆๆๆๆนะค๊ะ

ฉลองเปลี่ยนชื่อด้วยบทความใหม่ สนุก ตื่นเต้น ยอดเยี่ยมจริงๆ :wub: :rolleyes: เรามีทอง1บาท มากกว่าFrotknox(สะกดถูกรึเปล่าไม่รู้) ของพระราชาด้วยล่ะ :P

คุณ Nexttonothing หมายความว่า ทองจะทำ newhigh อีกครั้งใช่้ไหมค่ะ :rolleyes:

คุณ Nexttonothing หมายความว่า ทองจะทำ newhigh อีกครั้งใช่้ไหมค่ะ :rolleyes:

อีกหลายครั้งครับ ...

วันนี้คุณ next มา เดี๋ยวมี new high อีกรอบครับ rolleyes.gif

อีกหลายครั้งครับ ...

Wow:-OO:-)

อาจารย์เน็หซ์ครับ ทองพุ่งเอาพุ่งเอาแล้วเมื่อไร่จะถึงตาเม็ดเงินมั่งครับ

ตามหลักแล้วเงินน่าจะตามทองขึ้นไปแต่นี่กลับไม่ตามแถมลดลงอีก

เกิดอะไรขึ้นหลอครับ

ลงทุนเงินไว้ทั้งหมดเลย เลยอยากรู้เรื่องราวครับ