ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เมื่อกี้เปิด Post Today นายกสมาคมผู้ค้าทองคำเค้าออกมาให้ความเห็นว่า การซื้อทองตอนนี้ให้ระวัง

เพราะราคาทองคำควรอยู่ที่ประมาณ $1,000/oz อ่านแล้วมีงง. ไม่ได้เห็นด้วยกับท่านนายกฯนะ แต่อยากรู้จริงๆ

ว่าตัวเลขนี้เคาะมาจากไหน ถึงได้ $1,000/oz laugh.giflaugh.giflaugh.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

รบกวนสอบถามคุณเน็กซ์ เกี่ยวกับการปรับฐานของราคาทองหน่อยค่ะ ว่าในช่วงเวลานี้จะเกิดขึ้นในกรณีไหนได้บ้าง

เพราะช่วงนี้เห็นมีแต่ NEW HIGH แล้วก็ NEW HIGH อีก รอเก็บเพิ่มค่ะ ขอบคุณค่ะ

บทความของคุณเน็กซ์ เป็น ยาระงับความกลัวที่สูง ได้ ชงัด.ด.ด.ด ค้า

แร่เงินใจเย็น ๆ ครับ

แร่เงิน = หุ้น + ทอง ถ้าหุ้นขึ้นทองขึ้น แร่เงินจะบินเลย

แต่ถ้าดูจากท่าทางเจ้ามือต้องการกดราคาแร่เงินให้นานที่สุด

รอบนี้ถึงได้ทุบหุ้น ทำให้เงินลงตามหุ้น

ตอนนี้ก็ทำให้ทองไซค์เวย์เพื่อบังคับให้เงินไซค์เวย์ตาม

ผมคำนวณดูเวลาระยะเวลาระเบิดของเงินแล้ว

นั่นคือไตรมาสหน้าครับ

ติดตามอ่านได้ สองเดือนแล้วค่ะ เห็นตั้งแต่ราคา 21650 ก่อนจะขึ้น ขึ้น ขึ้นและขึ้นตลอด ขึ้นจนใจสั่นและรู้สึกว่ามันผิดปกติ และก็ผิดปกติจริงที่คนในไทยโกลด์ บอกว่าไม่เคยเห็นอะไรแบบนี้มาก่อนปรับราคาขึ้น 600-1000 ต่อวัน

โชคดีที่ทยอยซื้อได้ของติดมือมาเล็กน้อย ถึงแม้หัวใจแทบวายเมื่อเห็นราคาปรับมากขนาดนี้เพราะยังเก็บไม่ได้มาก แต่ก็รู้สึกว่าพอมีบุญกะเค้าบ้างค่ะที่ยังได้เก็บบ้างและได้อ่านบทความของ คุณ next ตั้งแต่หน้าแรกๆ ก็อปปี้แล้วพิมพ์

ใส่กระดาษเอสี่หน้าหลัง ได้ความยาว สองร้อยกว่าหน้า (ตัวหนังสือ 16 พ้อยท์ ) อ่านวันเดียวรวด รู้สึกโชคดีมากๆที่ได้ทันเกมโลกที่กำลังจะพลิกโฉมไปต่อหน้าต่อตา ต้องขอบคุณ คุณ next จากใจจริงค่ะ ขอบคุณมากๆ

****อาจารย์ของผมมาแล้ว**** :D

แอบไปสอนเด็กมาแวบนึง อาจารย์nextก็เข้ามาพอดี

โป๊ ... โป๊ ... โป๊ ... ผมและภรรยาตาสว่างแล้วคร้าบ

ยังกอดไว้แน่นเลย...กับวรรคทองของอาจารย์

"ไม่สำคัญว่าคุณซื้อที่ราคาเท่าไร

แต่สำคัญว่าคุณมีมากแค่ไหน"

วันนี้ทฤษฎี 1764 ยังคงถูกต้องอยู่ครับ...แปลกแต่จริง

กระทู้คึกคักขึ้นเยอะเลย....ที่แท้ก็แอบสุ่มเก็บสุ่มอ่านกันอยู่นี่เอง

****กลับบ้านไปเลี้ยงลูกน้อยก่อนนะครับ พรุ่งนี้มาใหม่**** :D

เมื่อกี้เปิด Post Today นายกสมาคมผู้ค้าทองคำเค้าออกมาให้ความเห็นว่า การซื้อทองตอนนี้ให้ระวัง

เพราะราคาทองคำควรอยู่ที่ประมาณ $1,000/oz อ่านแล้วมีงง. ไม่ได้เห็นด้วยกับท่านนายกฯนะ แต่อยากรู้จริงๆ

ว่าตัวเลขนี้เคาะมาจากไหน ถึงได้ $1,000/oz laugh.giflaugh.giflaugh.gif

เมื่อวานกลับบ้านทันได้ฟังนายกสมาคมออกทีวีรายการสรยุทธ ท่านบอกว่า ราคาทองหน้าเหมืองแค่ $700 รวมค่าขนส่ง ดอกเบี้ย อะไรต่อมิอะไร ทั้งหมดแล้วก็ประมาณ $1,000 ดังนั้น ตอนนี้ $1,7xx มันโดนปั่นแน่ ๆ

กำลังจะถอนเงินออกจากกองทุนสำรองเลี้ยงชีพออกมาแล้วครับ เพราะดูสถานการณ์แล้วไม่น่าไว้วางใจ

ไม่รู้คิดช้าไปหรือเปล่า แต่ถ้ารอมากกว่านี้จะได้ช้าเกินไปแน่ๆ

ขอถามเพื่อนๆครับ ว่าแต่ละคนซื้อทอง 96.5 หรือ 99.99 ครับ

ส่วนตัวมี 96.5 ครับ

อีกหลายครั้งครับ ...

คืนนี้จะไปnew hight 1820 ใช่มั้ยคร้า อิอิb048a2d2.gif cd08785a.gif d5f02ecd.gif หวังเอาไว้ค่ะ 07baa27a.gif

เมื่อวานกลับบ้านทันได้ฟังนายกสมาคมออกทีวีรายการสรยุทธ ท่านบอกว่า ราคาทองหน้าเหมืองแค่ $700 รวมค่าขนส่ง ดอกเบี้ย อะไรต่อมิอะไร ทั้งหมดแล้วก็ประมาณ $1,000 ดังนั้น ตอนนี้ $1,7xx มันโดนปั่นแน่ ๆ

ไม่เข้าใจอ่ะค่ะ อธิบายหน่อยได้มั้ยค่ะ :unsure: :unsure:

เรียนพึ่งจบ แล้วพึ่งเริ่มทำงานมีเงินเก็บอันน้อยนิด ซื้อทองเก็บไว้ครับตอน 23,500 จะซื้อนานแล้วแต่แอบกลัว

หวังว่าน้องทองคงไม่ลดไปกว่านี้นะครับ ตื่นเต้นๆ จะลดลงไปเป็น 1,000 $ มั๊ยเหมือนนายกพูด มือใหม่จริงๆกลัวไปหมด

ปล. "สิ่งที่น่ากลัวที่สุดในโลก ก็คือความกลัว" มีโอกาสราคาลดไปมากกว่านี้มั๊ยครับเนี่ย อยากกอดไว้ยาวๆฝากแทนเงินเก็บหรือเล่นเป็นรอบดี ยังไงฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

กระทู้นี้ดีมากๆ ให้ความรู้แอบอ่านมานานแล้ว อิๆ

เมื่อกี้ดูช่อง TNN คุณปลื้มสัมภาษณ์คุณจิตติ เมื่อคุณปลื้มถามถึงนักวิเคราะห์ที่ต่างบอกว่าราคาทองจะขึ้นไปสูงถึง 2500 ดอลล่า

คุณจิตติตอบว่าถ้าออกมาพูดแบบนี้ มีเหตุผลอะไร ต้องรับผิดชอบคำพูดบ้าง ทำให้คนเสียหายได้

สัมภาษณ์เสร็จ คุณปลื้มบอกว่าก่อนหน้านี้ก็สัมภาษณ์คุณจิตติแล้ว ว่าไม่สูงขึ้นมันก็สูงขึ้นๆๆไปอีกได้ อืมๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับบทความครับคุณ Next :) :)

จริงๆ ไม่อยากแยังความเห็นแก เพราะประสบการณ์แกเยอะ แกบอกว่าอยู่ในธุรกิจมา 50 ปี ไม่เคยเจอมาก่อน

ได้ฟังแกวิเคราะห์หลายครั้งผ่าน money channel แกก็จะพูดซ้ำๆ อยู่ตลอดว่าทุนของเหมืองทองอยู่ที่ประมาณ $700 ต่อออนซ์

ดังนั้นราคาทองตอนนี้สูงเกินจริง :o :o

แกลืมนึกเรื่อง Demand Supply เรื่อง Money Supply ไปทุักครั้งที่แกวิเคราะห์เลยหละครับ