ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เท่าที่เคยอ่านเจอ มักใช้คำว่า choppy market หรือ choppy trading ประมาณนี้นะครับ

หมายถึง ช่วงที่ตลาดมีคลื่นลม เดี๋ยวขึ้น เดี๋ยวลง ไม่มีทิศทาง

ไม่ได้คุณ kumponys ผมนึกว่าอุปกรณ์กินก๋วยเตี๋ยวแน่ๆ

ขอบคุณครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เท่าที่เคยอ่านเจอ มักใช้คำว่า choppy market หรือ choppy trading ประมาณนี้นะครับ

หมายถึง ช่วงที่ตลาดมีคลื่นลม เดี๋ยวขึ้น เดี๋ยวลง ไม่มีทิศทาง

แกคงย่อๆน่ะ

ขอบคุณครับ

ผมเข้าใจผิดมาตลอดเลยหรือนี่ :_02

แวะเอากราฟลุงมาแปะครับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ราหูอมจันทร์

http://www.chaloke.com/article/%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%AB%E0%B8%B9%E0%B8%AD%E0%B8%A1%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B9%8C

รบกวนสอบถามนิดนึงครับ ทำไมตอนนี้ทองถึงลงจังครับ ทั้งๆ ที่เศรษฐกิจ ที่ยุโรป ก็แย่มาก ๆ จริง ๆ แล้ว ทองน่าจะขึ้นไม่ใช่เหรอครับ พี่ ๆ ในเว็บนี้ ให้ความเห็น

ว่าเดือนนี้ ทอง อาจ จะลง ถึง 1600 เหรียญ หรือ 15xx เลยครับ ยิ่ง ได้ อ่านในกระทู้ต่าง ๆ แล้วยิ่งตกใจ ว่ามันจะเป็นขนาดนั้นเลยเหรอครับ ได้อ่าน บท ความ

ของคุณ next ก่อนหน้า นี้ แล้ว คิดว่า ทองคำน่า จะไปต่อได้นะครับ ไม่ทราบพี่ ๆ ในเว็บคิดเห็นอย่างไรครับ หรือว่า ที่ผมเข้าไปดู คือ กราฟ ทางเทคนิค ว่าทองคำมี

โอกาศลงต่อได้อีกเยอะ สงสัยเดือนนี้ อย่างที่ผมคิดว่าน่าจะเห็นราคา 18xx คงเป็นไปได้ยากใช่ไหมครับ สุดท้ายขอขอบคุณ ทุกคนที่ เขียน บทความดี และ บทว

วิเคราห์ต่าง ๆ นะครับ เป็นประโยชน์ต่อนักลงทุนหน้าใหม่อย่างผมมาก ๆ ครับ

ราคาทองคำมันเหวี่ยงขึ้นลงเยอะ เราเลยปวดหัวไปกับมัน

ทั้งๆที่แต่ก่อน กอดไว้แน่นๆ สุดท้ายมันค่อยๆขึ้นของมันเอง

รบกวนสอบถามนิดนึงครับ ทำไมตอนนี้ทองถึงลงจังครับ ทั้งๆ ที่เศรษฐกิจ ที่ยุโรป ก็แย่มาก ๆ จริง ๆ แล้ว ทองน่าจะขึ้นไม่ใช่เหรอครับ พี่ ๆ ในเว็บนี้ ให้ความเห็น

ว่าเดือนนี้ ทอง อาจ จะลง ถึง 1600 เหรียญ หรือ 15xx เลยครับ ยิ่ง ได้ อ่านในกระทู้ต่าง ๆ แล้วยิ่งตกใจ ว่ามันจะเป็นขนาดนั้นเลยเหรอครับ ได้อ่าน บท ความ

ของคุณ next ก่อนหน้า นี้ แล้ว คิดว่า ทองคำน่า จะไปต่อได้นะครับ ไม่ทราบพี่ ๆ ในเว็บคิดเห็นอย่างไรครับ หรือว่า ที่ผมเข้าไปดู คือ กราฟ ทางเทคนิค ว่าทองคำมี

โอกาศลงต่อได้อีกเยอะ สงสัยเดือนนี้ อย่างที่ผมคิดว่าน่าจะเห็นราคา 18xx คงเป็นไปได้ยากใช่ไหมครับ สุดท้ายขอขอบคุณ ทุกคนที่ เขียน บทความดี และ บทว

วิเคราห์ต่าง ๆ นะครับ เป็นประโยชน์ต่อนักลงทุนหน้าใหม่อย่างผมมาก ๆ ครับ

มันเป็นการเก็งกำไรครับ

ผมเคยสอบถามผู้รู้ในนี้ท่านหนึ่ง

ผมถามว่า เมื่อปี 2008 เกิดอะไรขึ้นกับราคาทองคำ

ที่ลงแรงถึงบาทละ 3,000 บาท (โดยประมาณ) ต่อบาททองคำ

(ตอนนั้นผมยังไม่เข้าตลาด)

ผู้รู้บอกว่า เกิดจากการเก็งกำไร

ณ ขณะนั้น ผมก็ยังมีความสงสัยว่าจริงหรือ

แต่มาวันนี้ ผมเข้าใจว่า มันเป็นการเก็งกำไร อย่างจริงแท้แน่นอน!!!!

ครับ

เอาประสบการณ์มาแชร์ครับ เพราะ การเก็งกำไร มันก็เล่นกับข่าวกันทั้งนั้น

จัด port ดีๆ

โชคดีในการลงทุนครับ ^^

สวัสดีjohncm wcg jeng leo_attack ส้มโอมือ คุณกุ้ง และเพื่อนๆทุกคนครับ

ห่างหายไปนาน ไม่ได้ทักทายกัน เพราะตั้งแต่เปลี่ยนเวปใหม่แล้วusername Mr.Li โพสต์ข้อความอะไรไม่ได้เลย ยังแก้ไขไม่หาย ตอนนี้เลยต้องสมัครใหม่เป็นขาอ่อนเลย ถึงใช้ได้...haha

ลงกันเยอะๆ เดี๋ยวสิ้นปีได้กระดาษ จะเอาไปแลกมาอีก :_ee

http://www.jsmineset...ews-today-1052/

ราคาโดนทุบแบบนี้ เกิดขึ้นเพราะว่า

• การควบคุมเงินเตรา
  • วิกฤติค่าเงินยูโรกำลังคืบคลาดเข้ามา
  • ผู้นำในกลุ่มยูโร เล่นการเมือง ก็ไม่มีการทำอะไรจริงๆ
  • และเมื่อ clearing house กำลังจะเน่า

เปิดแอร์เย็นๆแล้วแอบงีบซักตื่น เป้าหมายของทองคำตอนนี้อยู่ที่ $4500 ตาม pattern ขึ้นห้า ลงสี่ ของมัน

อย่าเครียด!

คนส่วนมากซื้อเข้าในช่วง $1610 และ $1650

ส่วนคนขายอยู่ที่ $1764

ดูเหมือนกับว่าธนาคารทองคำ(?) ทั้งหลายกำลังทำงานให้กับ ESF (กองทุนสำรองของอเมริกา ที่เอาไว้ใช้ควบคุมอัตราแลกเปลี่ยน โดยไม่ให้เกิดผลกระทบกับ money supply ในประเทศ)

ถูกแก้ไข โดย wcg

อย่าไปซีเรียสเลยค่ะว่าเป็นขาใหญ่หรือขาอ่อน ระวัง อย่าเข่าอ่อนแล้วกันค่ะ :uu อิอิ (ขำๆเวลาทองขาลงนะคะ) :_10

พึ่งเอากระดาษไปแลกมา ก่อนเค้าทุบ 1 วัน :17