ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

พึ่งเอากระดาษไปแลกมา ก่อนเค้าทุบ 1 วัน :17

ง่าาาา เหมือนกาน T^T

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมเพิ่งซื้อเข้าที่ 24600 เมื่อวานนี้

:_02

ผมเพิ่งซื้อเข้าที่ 24600 เมื่อวานนี้

:_02

ไม่ต้องเศร้า เราดอยที่ 1782 จ้า ใจร่มๆๆๆๆๆๆๆ

รอน้องทองกลับตัวเป็นเด็กน่ารักเหมือนเดิม

ไม่ต้องเศร้า เราดอยที่ 1782 จ้า ใจร่มๆๆๆๆๆๆๆ

รอน้องทองกลับตัวเป็นเด็กน่ารักเหมือนเดิม

ครับๆ จะพยายามข่มใจให้ร่มไว้ เลิกดูกราฟซักพัก >.<

มีอยู่ 26500 บาท สบายๆ ครับถือ กันยาวๆ ราคาลงมา ผมก็ทยอย ซื้อเพิ่มทุกเดือน ครับ :21

สวัสดีjohncm wcg jeng leo_attack ส้มโอมือ คุณกุ้ง และเพื่อนๆทุกคนครับ

ห่างหายไปนาน ไม่ได้ทักทายกัน เพราะตั้งแต่เปลี่ยนเวปใหม่แล้วusername Mr.Li โพสต์ข้อความอะไรไม่ได้เลย ยังแก้ไขไม่หาย ตอนนี้เลยต้องสมัครใหม่เป็นขาอ่อนเลย ถึงใช้ได้...haha

สวัสดีครับคุณ Lee และ เพื่อนๆ ทุกท่าน

ทองลงแรงจังเลยนะครับ ไม่เป็นไรใจเย็นๆ ระยะยาวไปไกลแน่

เอาบางส่วนในบทความของ MA มาให้ดูแนวรับของการปรับลงรอบนี้ครับ (บทความตั้งแต่วันที่ 22 พ.ย มีบทความใหม่ออกมาแล้ว ผมยังไม่ได้ตามอ่านครับ)

Gold will still decline. It elected a Daily Bearish Reversal today, albeit minor.

The major support is still the 1607 level on a daily closing basis and a weekly closing BELOW 1605 and 1599 should signal that real correct will follow.

หากหลุด 1607 หรือปิดต่ำกว่า 1605 หรือ 1599 ก็น่ากลัวว่าอาจมีลงลึกได้อีกรอบครับ

ที่ทองลงตอนนี้ก็เพราะ คนจำนวนมาก ยังเชื่อระบบมันยังไม่ถึงกาลล่มสลาย ยังเชื่อว่าจะสามารถ Kick the can down the road ไปได้เรื่อยๆ

ทองคำสำหรับคนกลุ่มนี้ก็เลยเหมือนกับ commodity อื่นๆ เช่นโลหะ น้ำมัน ฯลฯ ที่เวลาคนคาดว่าเศรษฐกิจจะชลอตัวราคาก็จะลดลง

แต่ระยะยาวไม่ต้องกังวัลครับทองคำเป็น ทองคำ ข้างล่างนี้เป็นคำพูดของ Martin Armstrong ครับ จากบทความเดียวกัน

- Gold is the PERFECT hedge against political instability

- Gold remains the PERFECT hedge against the SYSTEM.

ก่อนหน้านี้แกก็เคยบอกประมาณว่า

- Gold is the best hedge against inflation

ยังไงเศรษฐกิจโลกระยะยาวไม่รอดแน่ ดังนั้นในระยะยาวทนถือต่อไป แบบสบายใจได้ครับ

ขอบคุณคุณ john สำหรับบทความที่ดีที่สุด สำหรับเวลานี้ เราก็มั่นใจเช่นนั้น ทองก็คือทอง ลงมาได้ก็เด้งได้ อาจจะเด้งสูงลิบลิ่วไปเลยน้อ 55555

ไม่ค่อยมีคนดีใจเวลาทองคำราคาตกเหมือนผมเลยแฮะ :uu

ไม่ค่อยมีคนดีใจเวลาทองคำราคาตกเหมือนผมเลยแฮะ :uu

ไม่ค่อยดีใจเพราะ กระดาษหมดครับ T^T

สวัสดีคะ เคลียร์เรื่องน้ำท่วมได้กลับมาอ่านบทความดีๆ

เป็นกำลังใจ ขอบคุณมากคะ

ไม่ค่อยดีใจเพราะ กระดาษหมดครับ T^T

แหะๆ ผมก็หมดเหมือนกันครับ

แต่เวลาเห็นมันลดแล้ว ทำให้ดีใจว่ายังมีโอกาส

เอากระดาษไปแลกได้ราคาดีๆอีก

ถ้ามันรีบๆขึ้น แล้วจะยิ่งใจเสีย

เพราะกระดาษที่ได้มาในรอบต่อไป จะแลกได้น้อยลง ^_^

แนวใหญ่ที่นักวิเคราะห์ วิแคะ กูรู ผู้รู้ มองกัน คือ 1530

ดังนั้นถ้า...มันไปถึงแรงซื้อมาแน่ แต่ถ้ามันไปไม่ถึง..แรงซื้อก็มาอยู่ดี (เอ๊ะ แล้วผมจะพูดทำไม)

ฮ่าๆๆ เอาเป็นว่าถ้าตรงไหนแรงซื้ออัดเข้ามาเยอะ ราคามันก็จะขึ้นไวพอๆกับที่มันลงล่ะครับ

กระดาษหมดเหมือนกันครับ ตังค์หมด

รอสิ้นเดือน ลุยใหม่