ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ตอนนี้เจ้งทอง5ล้านจะทำไงดีครับ

ขอโทษนะคะ ช่วยอะไรไม่ได้มาก แต่เครียดแทนอะคะ เงินมันเยอะ เดี๋ยวคงมีเพื่อนๆ เข้ามาให้ความเห็นคะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตอนนี้เจ้งทอง5ล้านจะทำไงดีครับ

ขอโทษนะครับ คุณยังมีชีวิตอยู่ มีคนที่รักและเป็นห่วงและคิดว่ามีคนที่ต้องห่วงอยู่ เงิน 5 ล้านเทียบไม่ได้กับสิ่งที่กล่าวมาครับ เป็นกำลังใจให้สู้ต่อไป เงินสำคัญ แต่ไม่ใช่ที่สุด ชีวิตที่มีความสุขอยู่กับคนที่รักสำคัญกว่าครับ หาใหม่ได้เสมอ ยิ่งถ้าเชื่อในความคิดที่ว่า ทองจะขึ้นอีก อย่างแน่นอน ปัญหาไม่ทำให้คนตาย แต่คนที่ตายคือคนที่ไม่กล้าสู้กับปัญหา

สวัสดี คุณเงาะป่า เป็นเรื่องที่น่าเห็นใจอย่างยิ่ง

ที่น่าทำคือตั้งสติ และ หยุด ออกมาก่อน (เดาว่าน่าจะเป็นทองสัญญาขายล่วงหน้า)

มีคนที่เขาหมดมากกว่าคุณ 7 ล้าน แต่เขาก็ยังทำงานใช้หนี้และเล่าเรื่องนี้ให้เพื่อนฟัง

บางคน เสียไม่ถึงล้านแต่ก็เสียแค่หมดตัว ที่เล่านี่เพื่อให้เห็นว่ายังมีคนที่เจ้งเพราะแบบนี้ อาจจะมากกว่าคุณ

เวลาที่เสียเงิน เราจะตัดสินใจได้ไม่ดี ควรจะหยุดตั้งหลักเลิกก่อน

คุณต้องใจหนักแน่นและหาทางแก้ไข แต่ไม่ใช่เล่นต่อ อย่าคิดเอาคืนอาจเสียมากขึ้น

ขอส่งกำลังใจและความห่วงใยไปด้วย เสียเงิน แม้จะมากแต่ตัวเรามีค่ามากกว่าเงินที่เสียไป ยังมีคนที่รักคุุณ ครอบครัว

ค่อยๆคิดแก้ไขนะคร้าบบ บางคนน้ำท่วม ภัยธรรมชาติ เสียบ้าน พ่อแม่คนในครอบครัวเหลือแค่ตัวคนเเดียวไม่แม้แต่เสื้อผ้า

ขอให้เข้มแข็งและผ่านเรื่องนี้ไปได้ หนักแน่นไว้เอาใจช่วยนะ สู้ๆ

เดี๋ยวคงมีเพื่อนมาช่วยตอบอีก

ขอโทษที่ตอบได้แค่นี้ ขอให้มีกำลังใจให้ตัวเองให้ผ่านเรื่องนี้ไปได้ด้วยดี

ถูกแก้ไข โดย ginger

ใจเย็นๆ ครับ ตอนนี้พยายามหาไว้ซักก้อนไปรอสอยน้ำมันกับ set50 อย่างน้อยถัวขาดทุนได้

แต่ถ้าไม่ไหวจริงๆ ขอให้อดทนครับ ผมมีประสบการณ์ตอนซึนามิไปแล้ว ขายตอนต่ำเกือบสุดเลย ผ่านไปยังไม่สิ้นเดือนดีราคาสูงกว่าตอนซื้อมาอีก พอตอนนี้กลบขาดทุนได้เจอน้ำมันลงวันเดียว 6 เหรียญ ปวดตับเลย

ประสบการณ์จะสอนให้เรารู้ 2 อย่าง

1. ให้ลงทุนด้วยเงินเย็น ที่เขาว่าไว้เป็นเรื่องจริง แล้วต้องเย็นมากๆ ด้วย แบบว่าไม่ใช้ก้อนนี้ซัก 3 - 4 เดือนก็ไม่เดือดร้อน

2. เรื่องวิเคราะห์เป็นเรื่องของความรู้ แต่เรื่องทำกำไรนี่ "ใจ" ล้วนๆ ครับ

เป็นกำลังใจให้ครับ

ป.ล. ห้าล้านเยอะมาก เล่นยังไงละครับนั่น

สวัสดีครับ คุณเงาะป่า

ใจเย็นๆนะครับ ค่อยๆคิค ค่อยๆทำ ตั้งสติให้ดี

เพียงแต่ตอนนี้ คุณควรจะหยุดออกมาก่อน

เราเกิดมามีแค่ตัวเปล่า ทรัพย์สมบัติเป็นของสมมุติ เราหามาทีหลัง

ตอนนี้เรามี คนที่เรารัก มีครอบครัว กับเพื่อน

ขอให้คุณเข้มแข็ง มีสมาธิ มีสติ ให้ได้ก่อนครับ

ผมเชื่อในความสามารถของคุณ ว่าคุณสามารถหามันกลับคืนมาได้

ผมขอเป็นกำลังใจให้ครับ

ต้องสู้นะครับ

ขอเป็นกำลังใจให้ครับ ผมก็เสียแต่อาจจะไม่เท่ากับของคุณ

เป็นกำลังใจให้ค่ะ

เราเองก็โดนเหมือนกัน ต่างกัน 1 หลัก

แต่แค่นี้ก็หมดตัวแล้ว

ทำได้แค่ทำใจค่ะ เริ่มใหม่

มาให้กำลังใจค่ะ สู้ต่อค่ะ (อย่างมีสติ)

หากชีวิตยังอยู่ย่อมเริ่มต้นใหม่ได้เสมอ

ขอให้มีสติ เงินทองเป็นของนอกกาย

ทองขึ้นคราวที่แล้วนักลงทุนตั้งตัวไม่ทัน

เพราะจากกราฟน่าจะลงก่อนแต่พุ่งขึ้นไป40เหรียญซะงั้น

แล้วก็ยังไม่ลงจนวันนี้ครับ1663.xx

ขอให้โชคดีในการลงทุนครับ

เป็นกำลังใจให้นะครับ ผมก็โดนเช่นกันที่ลงรอบที่แล้ว

ตอนนี้ยังไม่ไปถึงไหนเลยครับ หยุดเล่นซักพักตั้งสติใหม่

ผมก็มึนไปเกือบเดือนเหมือนกัน

หาข้อมูลการเล่นที่ถูกต้อง มี money management ที่ดี

แล้วเล่น long อย่างเดียวดีกว่าครับ ต้องจุด stoploss ด้วยนะครับ

สู้ๆ ซักวันมันต้องกลับมาได้ ผมก็หวังเช่นนั้นเหมือนกัน

คิดถึงคนรอบตัวคุณไว้ก่อน พ่อแม่ พี่น้อง ลูก ภรรยา

ใจสู้ ซักวันต้องเป็นของเราครับ

ทองจะไปต่อไหมครับ 1800 ลุ้นๆๆ

รอบนี้1720ก็สุดแล้วมั๊งครับ

เดาๆนะ

มีเงินให้เจ้งตั้ง 5ล้าน คุณต้องรวยและใจนักเลงมาก

ไม่เป็นไรหลอก เสียแล้วก็เสียไป

เริ่มต้นใหม่

กระทู้ผม สอนให้คนเล่นให้ได้กำไร ทำไม คุณไม่อ่าน หรือทำไม่คุณไม่ทำตาม ผมไม่เก่ง แต่แนวทางใช้ได้แน่นอน เพราะแนวทางนั้น มาจาก อ.ผม ท่านเก่งมาก ท่านเล่นได้ทุกตลาด

คนเรามักหวังและต้องการมากจนเกินไป ผลเลยออกมาแบบนี้

ถ้าคุณเล่นน้อยๆ เล่นแบบระวัง ผิดยังไง เสียท่ายังไง ก็เสียแค่ไม่กี่หมื่นบาท

แต่ในทางกลับกัน เวลาได้มันก็ได้น้อย คุณคงไม่พอใจที่ได้น้อย คุณจึงเล่นมาก เมื่อเล่นมากเวลาเสียมันก็เสียมาก มันเป็นเรื่องปกติ

ทองรอบนี้ขึ้นมาร้อยกว่าเหรียญ เล่น L ตามที่ผมบอก คุณไม่มีทางเสียเงินเลย แค่กำไรน้อยลง

แต่ที่คุณเสียเงิน เพราะคุณไม่เชื่อคำสอนของคุณอื่น คุณเชื่อใจตัวเองสูงเกินไป

***หลายต่อหลายคนชอบเล่น S เล่นแล้วเสียเงิน ผิดทางก็ทนเอา แสดงว่าเงินหนามาก

แล้วทำไม ไม่เล่น Lละครับ ผิดทางก็ทนเอา ในที่สุด ทองจะขึ้นมารับ

แต่ถ้าเล่น Sหลายๆครั้งทองขึ้นแล้วขึ้นเลย ไม่ลงมารับ

กลับไปดูราคาทองต้นปีสิ ว่าราคาเท่าไร วันนี้ราคาเท่าไร ทองขึ้นมากี่ร้อยเหรียญแล้ว แค่เล่น L อย่างเดียว ก็รวยพอแล้ว

(ขอโทษ ผมพูดคำหวานไม่เป็น ผมชอบพูดตรงๆ ผมชอบพูดความจริง)

ขอบคุณคุณ p59 ค่ะ

เป็นการตอบที่ให้ความกระจ่างชัดเจนและย้ำความเข้าใจยิ่งขึ้นค่ะ

เป็นมือใหม่ค่ะ ทุนไม่มาก เลยยิ่งต้องระวังมากยิ่งกว่า

และขอเป็นกำลังใจให้คุณเงาะป่านะคะ

ผิดเป็นครูค่ะ ตั้งหลักใหม่นะคะ

สวัสดีคะ อาจารย์พี59 และทุกท่าน

เป็นกำลังใจให้คะ สู้ สู้ คะ คุณเงาะป่า แรกๆๆก็อาจเครียด ปล่อยวางน่ะคะ เงินแค่ซื้อของซื้อใจใครบางคนได้ แต่ไม่ใช่ความสุขทึ่สุด เราเริ่มต้นใหม่ได้คะ วันหนึ่งจะต้องเป็นวันของเรา

สู้ สู้ คะ

:)