ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

เฮ่อออออ...........เหนื่อยใจจริ๊งงงงงง กว่าจะกะเต๊าะกะแต๊ะ มาได้ แทบตาย ลุ้นแทบแย่ ทุบทีเดียว 3 เหรียญ เฮ่อออออออ.......

กดได้กดไป อย่าให้ถึงที กรูก็แล้วกัลลลล

เป้า หมาย ปลายปี ท่านทั้งหลาย คิดว่า "คงเดิม" รึป่าวครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องเงินโดนทุบด้วยไม้หน้าสาม ด้วยการขึ้นMarginเมื่อวานนี้ ร่วงลงมาสามเหรียญ แต่ไม่เป็นไรค่ะโดนทุบหลายทีแล้ว ยังอึดอยู่กำลังไต่ต่วมเตี่ยมขึ้นมา เป้าหมายปลายปียังคงเดิมได้เห็นแน่อย่าท้อใจเสียก่อน การรอคอยทำให้คนเรามีความหวัง

ถูกแก้ไข โดย nicole 101

ใจเย็น ๆ ร่ม ๆ เข้าไว้ พอได้เวลาเราจะเห็นฤทธิ์เดชของ silver เอง ถึงตอนนั้นอาจจะคิดว่า รู้งี้......อิ อิ อิ :wacko: :blink: :unsure: :rolleyes:

อยากให้ silver โดนทุบอีกทีครับมาแถวๆ 30 ต้นๆหรือกลางๆกำลังดี จะส่งทัพหลวงไปเสริมทัพหน้าที่อ่อนกำลังลงเรื่อยๆ (43,46) เป้าหมายเพื่อตีป้อม 50 ให้แตก เพื่อเข้าไปยึดพื้นที่เป้าหมาย 16:1 (gold/silver ratio = 16:1)

ปล.ทองอยู่ 1600 ก็ได้ครับ แต่อยากให้ silver ตีตื้นขึ้นมาเป็น 16:1 สักที : ) แต่ถ้าจะไป 16:1 ตอนที่ทอง 8000 จะรู้สึกเป็นเกียรติอย่างยิ่งครับ อีกกี่ปีก็รอได้ครับลูกหลานสบาย 55555(เป้าทอง 8000 นี้เปลี่ยนคำนำหน้าคุณหมอเล็ก เป็นเจ้าสัวเล็กรึเปล่าครับ อิอิ)

พี่ทองโดนทุบก็ยังเด้งกลับมายืนได้ฉันใด น้องเงินก็ต้องกลับมายืนบนพื้นที่แข็งแกร่งได้ฉันนั้น

ถ้าน้องเค้าเป็นสินทรัพย์ที่ไม่มีค่าจริง ทำไมจะต้องโดนทุบเเล้วทุบอีกซ้ำซากอย่างนี้จริงมั้ยคะ

เงินแท้ย่อมไม่กลัวไฟค่า ถือต่อไป ถือต่อไป ล่ะก้าาา !Hi

อยากถามคุณส้มโอมือหน่อยครับว่าเป้าหมาย silver ของคุณส้มโอมืออยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ

อยากถามเป้าหมายเจ้าสัว silver ที่โยกเงินลงทุนจากทองคำมาเข้า silver หมดหน้าตัก แถวๆราคาเดียวกับผมเลย ว่าจะเปลี่ยนคำนำหน้าเป็นเจ้าสัวที่ราคาไหนดีครับ เพื่อเป็นกำลังใจและเป้าหมายของเพื่อนๆกระทู้เงินที่ติดอยู่บนเทือกเขา silver หน่อยครับ

ปล.แต่สั้นๆขอให้ลงเยอะๆหน่อยก็ดีครับจะได้ส่งทัพหลวงไปร่วมสู้สึก jpmorgan กับเพื่อนๆกระทู้นี้ครับ

อยากถามคุณส้มโอมือหน่อยครับว่าเป้าหมาย silver ของคุณส้มโอมืออยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ครับ

อยากถามเป้าหมายเจ้าสัว silver ที่โยกเงินลงทุนจากทองคำมาเข้า silver หมดหน้าตัก แถวๆราคาเดียวกับผมเลย ว่าจะเปลี่ยนคำนำหน้าเป็นเจ้าสัวที่ราคาไหนดีครับ เพื่อเป็นกำลังใจและเป้าหมายของเพื่อนๆกระทู้เงินที่ติดอยู่บนเทือกเขา silver หน่อยครับ

ปล.แต่สั้นๆขอให้ลงเยอะๆหน่อยก็ดีครับจะได้ส่งทัพหลวงไปร่วมสู้สึก jpmorgan กับเพื่อนๆกระทู้นี้ครับ

ไม่มีเป้าหมายครับ รู้แต่ว่าสูงงงงงงงงงงงมาก

ไม่มีเป้าหมายครับ รู้แต่ว่าสูงงงงงงงงงงงมาก

เห็นน้องส้มโอมือเก็บโลหะเงินแล้วอยากเก็บบ้างจังค่ะ

แต่ดูความสะดวกและสังขารของพี่ปุณณ์แล้วก็ต้องเลิกอยาก

เอาแค่ทองก็พอหอบหิ้วไปขายได้ ส่วนโลหะเงินนี่ เก็บไว้จะขายทีต้องเข้า กทม.

ถ้่าน้ำท่วมบ้านก็ไปไหนไม่รอด แค่ 5 โลก็หิ้วไม่ไหวแล้วค่ะ smile.gif

ถูกแก้ไข โดย ปุณณ์

เพิ่งสนใจลงทุนกะเงินเม็ดไม่นานครับ

สงสัยว่าเงินเม็ดที่ขายกันในตลาด เชื่อถือได้แค่ไหนครับ

คืออย่างทอง ยังมีการซื้อขายกันเยอะ ดูยี่ห้อร้าน เชื่อใจร้านเอา

แต่เงินนี่ ร้านค่อนข้างจะโนเนม(สำหรับคนนอก)

แล้วทุกท่านที่ซื้อกัน มีการตรวจสอบกันทุกคนเลยหรือเปล่าครับ

(เดือนก่อนผมไปซื้อมา 1 ถุง 10 โล เห็นถุงตีตราดอกบัว

แต่ก็ไม่ได้แกะออกมาทดสอบอะไรคับ)

ถูกแก้ไข โดย tunn

เห็นน้องส้มโอมือเก็บโลหะเงินแล้วอยากเก็บบ้างจังค่ะ

แต่ดูความสะดวกและสังขารของพี่ปุณณ์แล้วก็ต้องเลิกอยาก

เอาแค่ทองก็พอหอบหิ้วไปขายได้ ส่วนโลหะเงินนี่ เก็บไว้จะขายทีต้องเข้า กทม.

ถ้่าน้ำท่วมบ้านก็ไปไหนไม่รอด แค่ 5 โลก็หิ้วไม่ไหวแล้วค่ะ smile.gif

ส่วนตัวผมซื้อที่ร้าเล่งหง คิดว่าเป็นร้านเก่าแก่ แวะไปเที่ยวมาแล้ว ซื้อ แล้วเก็บใบฝากไว้ไม่ต้องไปหิ้วให้หนักก็โอเคนะครับ

กอดเงินกันต่อไป อดทนกันต่อไป

^ ^

มาช่วยงัดกระทู้นี้ขึ้นมาหน่อย เพราะกอดไว้เต็มมือ อิอิ มะคืนนี้โดนจัดหนักเลย