ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

มาช่วยงัดกระทู้นี้ขึ้นมาหน่อย เพราะกอดไว้เต็มมือ อิอิ มะคืนนี้โดนจัดหนักเลย

นั่นสิ ผมถือแค่ 2 ตัว โดนเป็นหมื่นเลย ตอนได้ ได้ทีละไม่กี่พัน

เดี๋ยววันจันทร์ จะจัดหนักเหมือนกัน เข้าเพิ่มอีก ให้มันรู้กันไป happy.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

โดนเหมือนกันครับ น้องเงินตอนนี้สู้พี่ทองไม่ได้เลยครับ

ซื้อเงินเหรียญเก็บค่ะ เพิ่งมาคิดได้เมื่อไม่ถึงเดือนนี่เอง พอดีมีที่ให้ซื้อเป็นเหรียญเงินแท้หน้าเหรียญเป็นรูปพระบ้าง กรมหลวงชุมพรบ้าง รวมทั้งพระเจ้าตากสิน

ให้เช่าราคาเดิมตั้งแต่ปี 2546 ค่ะ เลยเช่ามาเกือบหมดตู้ ลองเอาไปชั่งน้ำหนักเหรียญขนาด 30มม. หนัก 13.6 กรัม ราคาเช่าเหรียญละ 599 บาท

นี่ก็ว่าจะไปเช่าเพิ่มค่ะ เก็บไว้เป็นสมบัติลูกหลาน (คิดซะไกลเชียว)

โดนเหมือนกันครับ น้องเงินตอนนี้สู้พี่ทองไม่ได้เลยครับ

ตอนนี้ต้องคอยดูถ้าไม่มีโลว์ต่ำกว่าเมื่อคืน ก็พอใจแล้วค่ะ ต่อไป ขอซัก 49 แบบไม่โลภ 555555

นั่นสิ ผมถือแค่ 2 ตัว โดนเป็นหมื่นเลย ตอนได้ ได้ทีละไม่กี่พัน

เดี๋ยววันจันทร์ จะจัดหนักเหมือนกัน เข้าเพิ่มอีก ให้มันรู้กันไป happy.gif

เฮียกัม silver มีสัญญาณขายนะ อย่าพึ่งเข้า อีกอย่าง SV volume น้อยมากๆๆๆๆๆๆๆ ขายยากมาก อย่าถือเยอะ เวลาลงหาคนมารอซื้อไม่ค่อยได้ :wacko:

โดนเหมือนกันหลักหมื่น 5555+++ แต่ออกแล้ว ยอมยกธงค่ะ ไว้ค่อยลุยใหม่ถ้ามันกลับขึ้นมาได้ !54 กราฟมันไม่หลอกเราเพราะมันไม่เอาความกลัว ความโลภเข้ามาคำนวนด้วย ระวังนิดนะค้าาาาาาาาา !Hot

ดูกราฟเหมือน่าลงต่อน่า silver มันโหดมากๆ ครับ ผมเคยเจอครั้งนึง สัญญาเดียวล่อไป 5-6 พัน ตอนแรกผมมี 4 สัญญาแล้ว ทยอยออกไปก่อน 4 ทุ่ม ไม่งั้นผมตายเหมือนเขียดแน่

ตอนนี้ต้องคอยดูถ้าไม่มีโลว์ต่ำกว่าเมื่อคืน ก็พอใจแล้วค่ะ ต่อไป ขอซัก 49 แบบไม่โลภ 555555

เอา 49 เลยหรือครับ แค่ 45 ผมก็เผ่นแล้ว ผมว่านักลงทุน เขามองน้องเงินเป็นสินค้าอุตสาหกรรม

พอเศรษฐกิจโลกไม่ดี น้องเงินก็พลอยเดี้ยงไปด้วย

ซื้อเงินเหรียญเก็บค่ะ เพิ่งมาคิดได้เมื่อไม่ถึงเดือนนี่เอง พอดีมีที่ให้ซื้อเป็นเหรียญเงินแท้หน้าเหรียญเป็นรูปพระบ้าง กรมหลวงชุมพรบ้าง รวมทั้งพระเจ้าตากสิน

ให้เช่าราคาเดิมตั้งแต่ปี 2546 ค่ะ เลยเช่ามาเกือบหมดตู้ ลองเอาไปชั่งน้ำหนักเหรียญขนาด 30มม. หนัก 13.6 กรัม ราคาเช่าเหรียญละ 599 บาท

นี่ก็ว่าจะไปเช่าเพิ่มค่ะ เก็บไว้เป็นสมบัติลูกหลาน (คิดซะไกลเชียว)

สนใจจัง

เงินเม็ดผมซื้อที่เล่งหงษ์ครับ ไม่มีไรแค่สะดวกและน่าเชื่อถือครับ

ส่วน SVQ11 ผมต้นทุนต่ำครับเลยรอดตัว แต่ขาดทุนกำไร 75% เลยคืนเดียว แต่ที่อยากกว่าคือปิดสัญญาครับ

แค่ 35 สัญญา ผมใช้เวลาปิดตั้งแต่ตลาดเปิดเช้าจนตลาดปิดเย็นเลยกว่าจะปิดได้ครบ ส่วนราคาก็ ปิดต่ำสุดห่างจาก

สุงสุด ถึง 16 บาทเลย 1180-1196 ส่วน SVV11 ยิ่งอยากกว่าอีกมี 20 สัญญา สงสัยต้องรอให้ลงแล้วเก็บเฉลี่ยต้นทุนไปเรื่อยๆ

แต่คิดว่าจะเก็บเฉลี่ยที่สัญญา SVZ11 ดีกว่า ต่ำกว่า 1150 ว่าจะเริ่มเก็บครับ และทุกๆ 20 บาทที่ลงจะเก็บ หนึ่งสัญญา !_18 !034 !_09

ส่วนเม็ดเงินไม่ขายครับมีแต่ลงจะเก็บเพิ่มนี่ก็เก็บมาได้ครึ่งหนึ่งแล้วเหลืออีกครึ่งลงคราวนี้เป็นโอกาสเก็บเพิ่มครับ

ถูกแก้ไข โดย cocohill

เจี๊ยกคร่อก มัสัญญาณลงเพลานี้อยากมีเงินเทียมไปสอยเงินแท้จัง !034

สวัสดีค่ะคุณส้มโอมือ

ตามลิ้งค์นะคะ

http://www.sealthailand.com/index.php?option=com_content&view=article&id=87 เข้าไปที่กองทุนพระเจ้าตาก

แต่รู้สึกว่าเหรียญพระจ้าตากสินเหรียญใหญ่จะหมดแล้วเหลือแต่เหรียญขนาด20 มม.

หนักประมาณ 6.8 กรัม ราคาเช่าเหรียญละ 399 บาทค่ะ

มีพระยอดธงเงินแท้ด้วยนะคะ สวยมากๆ 499บาทเท่านั้นเองค่ะ

ส่วนเหรียญเงินแท้หน้าเหรียญรูปกรมหลวงชุมพรและหลวงปูอี๋ มีทั้งขนาด 30 มม.และ 20 มม.ค่ะ

ถูกแก้ไข โดย kitty

เฮียกัม silver มีสัญญาณขายนะ อย่าพึ่งเข้า อีกอย่าง SV volume น้อยมากๆๆๆๆๆๆๆ ขายยากมาก อย่าถือเยอะ เวลาลงหาคนมารอซื้อไม่ค่อยได้ :wacko:

โดนเหมือนกันหลักหมื่น 5555+++ แต่ออกแล้ว ยอมยกธงค่ะ ไว้ค่อยลุยใหม่ถ้ามันกลับขึ้นมาได้ 332f960b.gif กราฟมันไม่หลอกเราเพราะมันไม่เอาความกลัว ความโลภเข้ามาคำนวนด้วย ระวังนิดนะค้าาาาาาาาา 64caf316.gif

สวัสดีครับ คุณกุ้ง และทุกท่าน ที่มีเงินแท่ง เงินเมล็ด และ SF ciniplextongue.gif

มีเมล็ดเงิน ช่วงดอย 48 us / 710 บาท angry.gif

แรกๆ เล่น SF ก็พอได้ค่าขนมหลักพัน (หลอกให้ได้ก่อน แล้วต่อมาก็เสียหลักหมื่น) หลัง ๆ ก็ ผลัดกันได้ ผลัดกันเสีย ครับ

เห็นด้วยกับคุณกุ้ง เรื่อง SF วอลลุ่มซื้อขาย ใครกะถือ SF เดือน ธันวา แบบยาวเหมือนเม็ดเงิน คงลำบากครับ เพราะ ขนาดเดือนสิงหา เดือนตุลา ยังวอลลุ่มน้อยเลยครับ

การจับคู่กันค่อนข้างลำบาก ครับ (เจ้ามือ ในความรู้สึกผมว่ากินส่วนต่าง แบบว่าเกินไปจริง ๆ ครับ) เคยโดนติด pre matched ด้วยครับ รออยู่ จนตกใจเหมือนกันครับ เพราะมันไม่มีการจับคู่ แถมบ้างที ราคา จะขึ้น/จะลง กะว่าได้กำไรแน่ ๆ ก็มีการ ตั้ง ซื้อขาย ห่างกัน ซะ แถม เหมือนจะมีการตัดราคา อยู่ ๆ ก็มี 10 - 20 สัญญา

(ไม่รู้โผล่มาไง 4d6161fd.gif) จากกำไร เลยได้เป็น กำไลหนังสติ๊ก ต้องเอาไว้รัดหัวใจตัวเองให้เลือดมันเดินช้า ๆ จะได้ใจเย็นๆ ครับceb85dec.gif

ยิ่ง 2 วันนี้ โดนจัดหนัก คงโดนทุบได้ง่ายกว่าทองกระมั่งครับ เลยโดนบ่อย ๆ 3 เดือนโดนที f60952e1.gif

(แต่นับว่ายังโชคดี ในโชคร้าย นะครับ สำหรับ ขา L เพราะค่าเงินบาท มันบาดไม่ลึกเท่าไหร่ แต่สำหรับขา S คงฮืีม ๆ 4d6161fd.gif)

คงต้องรอดูวันจันทร์ครับ ว่า เงินบาท มันจะบาดหนักอ่ะป่าว เห็นหน้าเว็บ 29.60 แถมกราฟ เงินบาท ในราย 4 h ยังดิ่งลง คงต้องรอดูครับ

ส่วนสัญญาณรายวันบอกลง ครับ ผมเอาindy ที่คุณ P 59 แนะนำมาลองใช้ดูครับ indy " Nonlagma"

ตอนนี้มีเม็ดเงินอยู่ครับ ควรขายทิ้งมั้ยครับ เพราะดูๆแล้วน่าจะลงไปอีก - - หรือเก็บเพิ่มให้รู้แร้วรู้แรดไปเลย

ถูกแก้ไข โดย Occult

ตอนนี้มีเม็ดเงินอยู่ครับ ควรขายทิ้งมั้ยครับ เพราะดูๆแล้วน่าจะลงไปอีก - - หรือเก็บเพิ่มให้รู้แร้วรู้แรดไปเลย

ถ้าอ่านมาตั้งแต่ต้น และซื้อแบบเงินเย็น ก็รอเก็บเพิ่มนะครับ