ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

จะเกิดอะไรขึ้นถ้าคนประมาณ 10%-20% ที่ได้กำไรมากมายจากทองครั้งนี้ ขายทำกำไรแล้วมาไล่เก็บแร่เงิน อย่าว่าแค่ 2-3 เหรียญเลย ผมว่า เงิน จะขึ้นวันเป็น 10 เหรียญเลยน่ะครับ ยืนยันว่าลงได้อย่างมากก็ 10 เหรียญ แต่ขึ้นได้หลายร้อยเหรียญ ครับ สถานการณ์ตอนนี้รอราคาระเบิดอย่างเดียว

ถูกแก้ไข โดย chung6

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตามอ่านย้อนหลัง หลายหน้าเลยครับ ใจร่มๆๆๆ ถือต่อไป

ปล.ถ้าเวลาที่ "พวกเรา" รอคอยมาถึงจริงๆ เราจะนั่งจิบชา earl grey ชมข่าวในโทรทัศน์ในเรื่องยุคตื่นทอง ผู้คนเบียดเสียดกันซื้อทอง โลหะเงิน เหมือนภาพในประเทศจีนที่มีการเบียดเสียดแย่งกันซื้อทองกันแบบไม่ลืมหูลืมตา

ผมเริ่มนั่งจิบชาแล้วครับ :rolleyes:

วันนี้ตั้งใจจะไปซื้อเหรียญเงินเพิ่มค่ะ

แล้วนั่งจิบชากุหลาบหอมๆ ให้ชื่นใจ

รอแสงเงินส่องคู่กับแสงทองค่ะ

จะเกิดอะไรขึ้นถ้าคนประมาณ 10%-20% ที่ได้กำไรมากมายจากทองครั้งนี้ ขายทำกำไรแล้วมาไล่เก็บแร่เงิน อย่าว่าแค่ 2-3 เหรียญเลย ผมว่า เงิน จะขึ้นวันเป็น 10 เหรียญเลยน่ะครับ ยืนยันว่าลงได้อย่างมากก็ 10 เหรียญ แต่ขึ้นได้หลายร้อยเหรียญ ครับ สถานการณ์ตอนนี้รอราคาระเบิดอย่างเดียว

แต่ผมกลับว่าตอนนี้ยังติดปัญหาอยู่ซัก 2-3 ข้ออยู่ดีนะครับ

:excl: Silver มีคนที่รู้จักหรือให้ความสนใจที่น้อยกว่าคนพี่อย่างมากมาย ทุนที่ออกจากพี่ยังมีโอกาศกระจายตัวอยู่

:excl: ผมว่า สำหรับ Silver คนน้อง ขาใหญ่ยังสามารถกดได้ง่ายกว่าพี่ทองเยอะเลยนะครับ สังเกตุว่าชนเส้น 40 เหรียญหัวแตกซ้ำๆกันมาจนแทบความจำเสื่อมกันเลยทีเดียว

:excl: Silver เป็นสินค้าอุตสาหกรรมด้วย ไม่ได้ทำหน้าที่ Saving Harvest อย่างเดียวผมเลยว่าคนทุบคงมีมากกว่า 1

แต่อย่างไหรก็ดีแม้ว่ารถคันนี้ยังคงจอดรอเราอยู่อีกซักพักใหญ่ แต่สุดท้ายก็จะไปขึ้นจรวดกัน

ดังนั้นในเมื่อมียักที่ยังไม่ถูกปลุกนอนอยู่ข้างๆอย่างงี้ เราจะช้าอยู่ใยครับ !57

High Risk High Return

อยากขอเป็นมือแรกๆ กับเค้าบ้างครับ :lol:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

วันนี้ตั้งใจจะไปซื้อเหรียญเงินเพิ่มค่ะ

แล้วนั่งจิบชากุหลาบหอมๆ ให้ชื่นใจ

รอแสงเงินส่องคู่กับแสงทองค่ะ

ขอถามหน่อยคะ ซื้อเหรียญเงินที่ไหนคะ

คุณ Puriku คะ

ตามลิงค์ในหน้า78นะคะ ถ้าดูแล้วสงสัยก็ถามเพิ่มได้นะคะ

ผมเชื่อว่ายังไงก็ไม่มี new low ต่ำกว่า 33 แล้วล่ะครับ ปัจจัยขนาดนี้ ถ้าคุณรอซื้อถูกอาจได้ต่ำกว่านี้อีก 6-7 เหรียญ ก็อาจจะมีโอกาส แต่ถ้ามัวช้า ระวังมันไม่รอน่ะครับเพราะถ้ากลับ 40 ได้รอบนี้ผมว่ามันไม่พักตรง 40 ต้นเพื่อรอให้คนตามหรอกครับ มันจะพุ่งเป็นจรวดแบบคนตามไม่ทันเลย อย่างที่ คุณ Next บอกว่า ว่าที่ทองขึ้นนี่ เด็กๆ ไปเลย ถูกต้องครับ

ขอรายงานตัวครับ ว่าผมเป็น 1 ใน 10-20% ที่ำเอากำไรจากทองไปซื้อ Silver ดักรอไว้ก่อนแล้วเดี่ยวมาซื้อตอนพุ่งแบบทองน่ากลัวแย่เลย ลงไปก็ไม่กลัวเพราะเป็นกำไรที่ได้มาครับ เผื่อเหลือเผื่อขาดไว้แล้วครับ ว่าแต่ไม่เห็นมันขึ้นอ่ะ รู้งี้ ไม่น่ารีบขายทองไปเลยอ่ะ เฮ้อ

หลายเดือนก่อนช่วงราคาโลหะเงินกำลังขึ้น มีเพื่อนๆบ่นว่าหาซื้อโลหะเงินยาก ประมาณว่าของหมด ตอนนี้ใครสนใจจะเก็บโลหะเงินผมว่าควรรีบ เพราะรอเวลาโลหะเงินขึ้นจริงแล้ว จะหาซื้อของได้ยาก ร้านขายโลหะเงินส่วนมากเป็นร้านเล็กๆ ช่วงคนแห่ซื้อโลหะเงินอีกครั้งเรื่องโทรสั่งคงยากมากเพราะสายคงไม่ว่างตลอด สุดท้ายเดินทางไปที่ร้านเลยดีกว่า แต่หลานร้านอยู่ในซอยเล็ก การจราจรในซอยคงวุ่นวายมากมาย

--ถ้าคุณเป็นเจ้าของโรงงานอุตสาหกรรมที่ต้องใช้โลหะเงินเป็นวัตถุดิบ คุณเห็นราคาทองคำขึ้นไปมากขนาดนี้แล้ว ถามจริงๆคุณจะยังใจเย็นไม่สั่งมาตุนจำนวนมากในโรงงานคุณหรือ สำหรับผมสั่งเต็มพิกัดแน่

--ผู้ผลิตโลหะเงินเห็นราคาทองขึ้นไปมาก เขาน่าชะลอการขายโลหะเงินลง เพราะราคาโลหะเงินในอนาคตน่าจะดีกว่านี้มาก(ผู้ผลิตโลหะมีค่าช่วงนี้คงร่ำรวยมากมาย ไม่รีบร้อนขายของพราะต้องการเงินสด)

--ผมไม่เชื่อว่าราคาโลหะเงินจะลงกว่านี้ได้มาก ถึงพวกขาใหญ่จะทุบราคาโลหะเงินในสัญญาซื้อขายล่วงหน้า เจ้าของเหมืองซึ่งตอนนี้ร่ำรวยมากจะยอมขายของจริงที่ราคาโดนกดมั้ย

--ถ้ารอสัญญาณซื้อของโลหะเงินมา จะหาซื้อของไม่ได้นะ(ตรงนี้สำคัญที่สุด)

--ไม่กลัวและไม่โลภ พิจารณาอย่างมีสติแต่ต้องรีบตัดสินใจ ห้ามทำอะไรเกินกำลังนะไม่ว่าจะเป็นของจริงหรือตลาดล่วงหน้า

ถูกแก้ไข โดย ส้มโอมือ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ ผมว่าตอนนี้รอเวลาระเบิดอย่างเดียว หากทองขึ้นมากแล้วสิ่งที่จะต้องขึ้นต่อไปก็คงไม่พ้นเงิน ใจเย็นๆกันได้เลยครับบบ :D