ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

จรวดโดนเตะขัดขาหัวคะมัมเลย O_o

แต่ในอีกแง่นึง มันย่อมาแล้ว ^_^

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เจอการเพิ่มค่ามาร์จิ้นเข้าไป 3 รอบใน 2 อาทิตย์

เล่นเอาเหนื่อยเลยอย่างงี้ :blink:

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

ติดดอยมานานแล้วนะคร้าบ ช่วยขึ้นหน่อยเถอะ :(

ผมก็ติดดอย อยู่หลายลูกเลยครับ

สูงสุดก็ 730 ครับ

พอดีไม่ค่อยมีความรู้ด้านเงินเม็ด อยากถามทุกท่านดังนี้ว่า

1.ซื้อเงินเม็ดที่ร้านไหนดี

2.ถ้าเราซื้อมาเก็บไว้นานๆมันจะดำหรือเปล่า

3.ถ้าเราซื้อเม็ดเงินจากร้านนึงต้องขายที่ร้านเดิมหรือเปล่า

4.เงินเม็ดมีราคาอ้างอิงแบบทองไหม หรือต้องโทรถามร้านเอาครับ

ช่วยตอบด้วยนะครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัดและส่วนมากจะซื้อทองมาตลอด ถ้าตอบหลังไมค์ก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ

พอดีไม่ค่อยมีความรู้ด้านเงินเม็ด อยากถามทุกท่านดังนี้ว่า

1.ซื้อเงินเม็ดที่ร้านไหนดี

2.ถ้าเราซื้อมาเก็บไว้นานๆมันจะดำหรือเปล่า

3.ถ้าเราซื้อเม็ดเงินจากร้านนึงต้องขายที่ร้านเดิมหรือเปล่า

4.เงินเม็ดมีราคาอ้างอิงแบบทองไหม หรือต้องโทรถามร้านเอาครับ

ช่วยตอบด้วยนะครับ พอดีอยู่ต่างจังหวัดและส่วนมากจะซื้อทองมาตลอด ถ้าตอบหลังไมค์ก็ได้นะครับ ขอบคุณครับ

รบกวนกลับไปอ่านที่หน้า 1 ของกระทู้นี้

ตั้งแต่หน้าแรกเลย จะใช้เวลาประมาณ 1 วัน (แบบว่างๆๆ งานนะครับ)

บางคำตอบอาจจะต้องอ่านหลายๆๆรอบ เพื่อให้เข้าใจมากขึ้น

ต้องมีความพร้อม หลายๆๆเรื่อง

เช่น ปัญญาถึง เงินถึง บุญถึง ใจถึง และโอกาส(เวลา)ถึง

นำคำสอนของครู.., คุณลุงโฉลก และอาจารย์ผู้ถ่ายทอดวิชาการเทรดครับ

ถูกแก้ไข โดย skpk

เจอการเพิ่มค่ามาร์จิ้นเข้าไป 3 รอบใน 2 อาทิตย์

เล่นเอาเหนื่อยเลยอย่างงี้ :blink:

กรรมการอนุญาตให้อีกฝ่ายชกใต้เข็มขัดได้ถึง3รอบ ถ้ากรรมการเกิดบ้ากว่านี้อนุญาตให้อีกฝ่ายกัดหูได้จะทำไงดีนะ นึกถึงมวยคู่ที่มีการกัดหูแล้วยังอึ้งไม่หายเลย

ต้นเดือนตั้ง position กันใหม่ ขา S เลยส่งลงมากลบ เพื่อกดให้ cover loss

งานนี้ระวัง ผมว่ามันเหมือนสปริงนะครับ ยิ่งกดนาน พอลื่นปุ๊บ ก็...........

ต้นเดือนตั้ง position กันใหม่ ขา S เลยส่งลงมากลบ เพื่อกดให้ cover lossงานนี้ระวัง ผมว่ามันเหมือนสปริงนะครับ ยิ่งกดนาน พอลื่นปุ๊บ ก็...........

ก็เด้งดึ๋งๆๆๆๆๆ เลยอ่ะดิคร้าบบบ เพี้ยงงงง

วันนี้พึ่งไปซื้อเงินเม็ดจากร้านแม่โจ้มาครับ (ราคาอยู่ที่ประมาณ 44 USD = 44017 บาท)

ก่อนไปซื้อตัดสินใจอยู่นานกลัวติดดอย เลยเทียบระหว่าง

1 ถ้าเงินมันลง มันก็ไม่น่าหลุดเกิน 40 นะ - ก็จะขาดทุนไป 10% หรือ = 4000 บาท (พอรับไหว)

2 ถ้าขึ้น มันน่าจะไปอีกยาว - กลัวตกรถไฟ ก็เลย... เอาวะ

คิดมากเหมือนกะซื้อเยอะ...จริงๆ ซื้อมาแค่ 2 โลครับ :P

(แค่ 2 โล ไอเงินที่เก็บมาทั้งชีวิตก็เหลือแค่ 3000 บาทแล้วครับ :blink: )

กลับมาบ้าน มาดู vdo

วิเคราะค่าเงิน (Silver)

เค้าดันวิเคราะห์ว่าเป็นช่วง "ขาลง"

ก็คงต้องทำใจไปละครับ

โทษตัวเอง ที่ดูทางเทคนิคไม่เป็นหน่ะ

แต่ก็ยังไม่คิดเร่งเรียนครับ ซื้อจากพื้นฐานสบายใจกว่า :D

(แอบเซ็งเล็กๆ ก็ไอตอนที่เค้าชั่งน้ำหนักตอนเราไปกดตัง เลยไม่ได้ดูเลยว่าชั่งครบมั้ย จะให้เค้าชั่งใหม่ก็....เกรงใจ :(

ก็เลยเอามาทั้งอย่างนั้นเลย... เฮ้ออออออ....

ตรูหนอตรู <_<

กลายเป็นว่าอ่านแล้วเหมือนไปทำร้านเสียชื่อมั้ยเนี่ย?

จริงๆ เป็นที่ตัวผมที่สะเพล่านะครับ ไม่ได้เกี่ยวกับร้าน

ร้านอัธยาศัยดีมากครับ แถมวันนี้ยังโทรมาสอบถามผมอีก

มีบริการหลังการขายด้วย 55+

ถูกแก้ไข โดย oholit

วันนี้พึ่งไปซื้อเงินเม็ดจากร้านแม่โจ้มาครับ (ราคาอยู่ที่ประมาณ 44 USD = 44017 บาท)

ก่อนไปซื้อตัดสินใจอยู่นานกลัวติดดอย เลยเทียบระหว่าง

1 ถ้าเงินมันลง มันก็ไม่น่าหลุดเกิน 40 นะ - ก็จะขาดทุนไป 10% หรือ = 4000 บาท (พอรับไหว)

2 ถ้าขึ้น มันน่าจะไปอีกยาว - กลัวตกรถไฟ ก็เลย... เอาวะ

คิดมากเหมือนกะซื้อเยอะ...จริงๆ ซื้อมาแค่ 2 โลครับ :P

(แค่ 2 โล ไอเงินที่เก็บมาทั้งชีวิตก็เหลือแค่ 3000 บาทแล้วครับ :blink: )

กลับมาบ้าน มาดู vdo

วิเคราะค่าเงิน (Silver)

เค้าดันวิเคราะห์ว่าเป็นช่วง "ขาลง"

ก็คงต้องทำใจไปละครับ

โทษตัวเอง ที่ดูทางเทคนิคไม่เป็นหน่ะ

แต่ก็ยังไม่คิดเร่งเรียนครับ ซื้อจากพื้นฐานสบายใจกว่า :D

(แอบเซ็งเล็กๆ ก็ไอตอนที่เค้าชั่งน้ำหนักตอนเราไปกดตัง เลยไม่ได้ดูเลยว่าชั่งครบมั้ย จะให้เค้าชั่งใหม่ก็....เกรงใจ :(

ก็เลยเอามาทั้งอย่างนั้นเลย... เฮ้ออออออ....

ตรูหนอตรู <_<

ราคาดีแล้วค่ะ ถูกกว่าเมื่อวาน T^T

ขอบคุณทุกๆข่าวสารและการวิเคราะห์ของทุกคน 5fc0f220.gif เป็นประโยชน์มากเลยค่ะ คิดถึงคุณเน็กซ์แล้วหายไปนาน ขอบทความยาวๆสักตอนนะคะ ราคาเงินเช้านี้ร่วงไปอยู่ที่ 41.11 $ ใครเตรียมสวิงไว้น่าช้อนมากเลยค่ะ

ถูกแก้ไข โดย nicole 101

ราคามันกลับลงมาแล้วนะคะ

ดูโดยรวมราคายังลงนะคะ เพราะกราฟรายวันยังลงงไม่เปลี่ยนแปลง

post-21-008287300 1304466419.gif