ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

ผมตั้งรับตามเส้น fibo ครับ แต่ที่อยากได้ราคาที่สุดคือ 35$ แต่ไม่รู้จะถึงไหม

มี 47$ อยู่หน่อย เป็นช่วงเวลาสำหรับคนที่ไม่มีของครับ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ราคามันกลับลงมาแล้วนะคะ

ดูโดยรวมราคายังลงนะคะ เพราะกราฟรายวันยังลงงไม่เปลี่ยนแปลง

โอว มีกระทู้ โอกาสเงิน ด้วยขอเข้ามาหาความรู้ด้วยคนนะครับ ขอบคุณ K.Next เจ้าของกระทู้ด้วยครับ

คงต้องเรียนรู้ จาก คุณ moddang เเล้วเเระครับ กราฟสวยจังเลย

:lol: :lol:

โอว มีกระทู้ โอกาสเงิน ด้วยขอเข้ามาหาความรู้ด้วยคนนะครับ ขอบคุณ K.Next เจ้าของกระทู้ด้วยครับ

คงต้องเรียนรู้ จาก คุณ moddang เเล้วเเระครับ กราฟสวยจังเลย

:lol: :lol:

อุ๊ ว๊าว :wub: แหมคุณ เสม ...พูดมะออก มดแดงเห็นคุยกันโดยไม่มีกราฟเลย (หรือเปล่า) ก็เลยเอามาแปะให้ดู เท่านั้นค่ะ

!32 มดแดงแค่พยายามหาทางหัดเดินด้วยตัวเองค่ะ...มิบังอาจขนาดนั้นหลอกค่ะ แค่ช่วยๆกันเตือนในสิ่งที่เห็นอ่ะค่ะ !17

ถูกแก้ไข โดย moddang..

พอดีไม่ค่อยมีความรู้ด้านเงินเม็ด อยากถามทุกท่านดังนี้ว่า

1.ซื้อเงินเม็ดที่ร้านไหนดี

2.ถ้าเราซื้อมาเก็บไว้นานๆมันจะดำหรือเปล่า

3.ถ้าเราซื้อเม็ดเงินจากร้านนึงต้องขายที่ร้านเดิมหรือเปล่า

4.เงินเม็ดมีราคาอ้างอิงแบบทองไหม หรือต้องโทรถามร้านเอาครับ

ช่วยตอบครับ

1.อ่านได้ที่หน้า 4 กระทู้นี้ครับ คุณลีโอรวมไว้ให้แล้วครับ

2.อันนี้ผมซื้อที่เล่งหงษ์นะ เค้าแพ็คใส่ถุงมา บอกว่าไม่ต้องแกะถุง จะไม่ดำ

3.ยังไม่เคยขายเลยครับ แต่อย่างทอง ผมซื้อที่ไหนก็ขายที่นั่นนะ สะดวกดี

ที่เล่งหงษ์ เฮียแกบอกว่า ถ้ายังไม่รับเอาของไป เวลาขายก็โทรสั่งขายได้เลย

4.ไม่มีครับ ต้องโทรถาม แต่ละร้านราคาไม่เท่ากัน

ขอเสียงอุ่นๆ ออกมาปลอบประโลมให้หายห่วงดอยหน่อยค่ะ...เดาทางไม่ถูกจะไปทางไหน กลัวจิงๆ

รบกวนคุณ moddang ขอลิ้ง mt4 ที่มี กราฟ เงิน หน่อย่ครับ

ขอบคุณครับ

วันนี้พึ่งไปซื้อเงินเม็ดจากร้านแม่โจ้มาครับ (ราคาอยู่ที่ประมาณ 44 USD = 44017 บาท)

ก่อนไปซื้อตัดสินใจอยู่นานกลัวติดดอย เลยเทียบระหว่าง

1 ถ้าเงินมันลง มันก็ไม่น่าหลุดเกิน 40 นะ - ก็จะขาดทุนไป 10% หรือ = 4000 บาท (พอรับไหว)

2 ถ้าขึ้น มันน่าจะไปอีกยาว - กลัวตกรถไฟ ก็เลย... เอาวะ

คิดมากเหมือนกะซื้อเยอะ...จริงๆ ซื้อมาแค่ 2 โลครับ :P

(แค่ 2 โล ไอเงินที่เก็บมาทั้งชีวิตก็เหลือแค่ 3000 บาทแล้วครับ :blink: )

กลับมาบ้าน มาดู vdo

วิเคราะค่าเงิน (Silver)

เค้าดันวิเคราะห์ว่าเป็นช่วง "ขาลง"

ก็คงต้องทำใจไปละครับ

โทษตัวเอง ที่ดูทางเทคนิคไม่เป็นหน่ะ

แต่ก็ยังไม่คิดเร่งเรียนครับ ซื้อจากพื้นฐานสบายใจกว่า :D

(แอบเซ็งเล็กๆ ก็ไอตอนที่เค้าชั่งน้ำหนักตอนเราไปกดตัง เลยไม่ได้ดูเลยว่าชั่งครบมั้ย จะให้เค้าชั่งใหม่ก็....เกรงใจ :(

ก็เลยเอามาทั้งอย่างนั้นเลย... เฮ้ออออออ....

ตรูหนอตรู <_<

ผมว่าให้เข้าชั่งใหม่อีกทีก็ได้นะครับ บอกเขาไปตามตรงจิคับว่าไปกดตังมาไม่ทันเห็น เจ้าของร้านเขาอัธยาศัยดีครับ ไม่เหวี่ยงลูกค้าง่ายๆหรอกคับ เขายังเคยหลอมเงินเม็ดเทสให้ผมดูเลยว่าของจิงบริสุทจิงไม่มีปน เขาก็ไม่มีทีท่าจะเหวี่ยงผมเลยแม้แต่น้อยนะครับ หัวเราะเอิ๊กอ๊ากอีกตะหาก :lol:

โดยส่วนตัวแล้วผมคิดว่า ช่วงนี้ก็เป็นโอกาสดีนะคับที่พอคุณเข้ามาแล้วติดดอยพอดี จะได้เรียนรู้ว่าโลหะเงินเวลาสะบัดลงมันแรงขนาดไหนครับ ผมซื้อมาตอน46,641แพงกว่าอีกครับ ตอนนี้เห็นราคาแล้วยังอยากซื้ออีกเลยถ้ามีตังซื้ออะนะ :)

ถูกแก้ไข โดย AunTonio

รบกวนคุณ moddang ขอลิ้ง mt4 ที่มี กราฟ เงิน หน่อย่ครับ

ขอบคุณครับ

มดแดงใช้ fxpro ซึ่งมันก็อยู่ที่ metal ทีเดียวกะทอง นะคะ ตามนี้น่าจะใช่

https://www.fxpro.com/downloads/platforms/client-terminal

มดแดงใช้ fxpro ซึ่งมันก็อยู่ที่ metal ทีเดียวกะทอง นะคะ ตามนี้น่าจะใช่

https://www.fxpro.com/downloads/platforms/client-terminal

ขอบคุณครับ !01 !01 !01

ราคามันจะลงไปอีกนานไหมครับเนี่ย ติด ที่ 710 (48 $) ไปซะ 6 ส่วนครับ (แต่กะถือกลาง ๆ ครับ 4-8 เดือน)แอบหวังว่าน่าจะขึ้นนะครับ :rolleyes:

ไอ้เจ้ามาร์จิ้นเนี่้ย เค้าจะขึ้นก็ขึ้นเลยเหรอครับ :blink: แล้วพอจะหาข้อมูลได้ที่ไหนครับว่ามันจะปรับเพิ่มอีกหรือไม่

แล้วพี่ทองเรา จะโดนเพิ่มมาร์จิ้นบ้างหรือเปล่าครับ :wacko:

โอ๊ววว ยังลงอีกเหรอ อยากซื้อจัง ลงอีกๆๆๆๆ

ถูกแก้ไข โดย barista

ทุบอีก ทุบอีก โอ้ว ๆ ทุบแรง ๆ อู๊ยยย...

จะได้ไปออกของอีก สักโล 2 โล...