ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

ไม่ค่อยสันทัด คำศัพท์ ครับ ช่วยแปลให้หน่อยครับ อากู๋ แปลแล้วยิ่งงง หนักกว่าเดิม ครับ...

Buy the Fuxking Dip

Buy the Dip แปลว่าซื้อเมือลง(โดนทุบ)

ส่วนคำที่เกินมาเหมือนกับคำที่ผู้ชายไทยติดปากอ่ะครับ มีความหมายเท่ากับ ไอ้เอี้ยเอ้ย หรือ เอ๊ดแม่ ไอ้สราด ก็ได้

เป็นคำแถมเอามันเฉยๆไม่มีความหมายอะไร( เอ สงสัยว่าจะเอามะพร้าวห้าวมาขายสวนละมั้ง)tongue.gif

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันนี้ใครทราบราคา silver บ้างมั้ยค่ะ จะจัดเพิ่มดีมั้ยเนี่ย !_09

เอากราฟมาให้ดูค่ะ

post-21-085652900 1304322879.gif

เอากราฟมาให้ดูค่ะ

post-21-085652900 1304322879.gif

ดูมะเปงคะ แหะๆๆ อธิบายหน่อยนะคะ พลีสๆ

Buy the Fuxking Dip

Buy the Dip แปลว่าซื้อเมือลง(โดนทุบ)

ส่วนคำที่เกินมาเหมือนกับคำที่ผู้ชายไทยติดปากอ่ะครับ มีความหมายเท่ากับ ไอ้เอี้ยเอ้ย หรือ เอ๊ดแม่ ไอ้สราด ก็ได้

เป็นคำแถมเอามันเฉยๆไม่มีความหมายอะไร( เอ สงสัยว่าจะเอามะพร้าวห้าวมาขายสวนละมั้ง)tongue.gif

ขอบคุณ ครับ...

ฺBuy the ฟัก Dip นั้นเอง ใช่มัยครับ ผมก็แก่วไปด้วย เห็นเป็นเวป วิชาการ เอิ๊อก ๆ ๆ

ฝรั่งก็มีสะกด แผลง ๆ เหมือนกัน

แปลเป็นไทย ก็ ลงอีก ก็ซื้ออีก ส...เอ้ย

ถูกแก้ไข โดย VikingsX

ก็มันลงงัยคะ

แต่มันลงเพื่อจะขึ้นหรือเปล่า = bullish gartley หรือ bullish batt หรือ bullish ABCD อันนี้ มดแดงไม่มีความสามารถ แปลเดาๆก็ประมาณนั้นค่ะ อันนี้ว่าตามทฤษฎี ซึ่งก็อาจไม่ใช่ แต่ก็พึงระวังไว้ที่่อาจขึ้น

ทุกคนก็รอซื้อกันหมดแล้วอย่างงี้มันจะย่อดีม้ยครับเนี่ย =_="

ตามแพทเทินแล้ว จะลงถึงแถบแดงไหมค่ะคุณมดแดง

ตามแพทเทินแล้ว จะลงถึงแถบแดงไหมค่ะคุณมดแดง

รอฟังค่ะ จะลงอีกไหม จาได้ขัดช้อนคะ

มารอฟังด้วยคนว่าความเป็นไปได้ว่าจะถึงแดงมีกี่มากน้อย อัฐน้อย แต่อยากมีเอาไว้กับเขาบ้างอ่ะค่ะ

Silver ผมว่าคืนนี้กราฟเดี๋ยวก็ขึ้นแล้วครับ

ขอเศร้าอีกรอบ ไปถึงร้านเล่งหงษ์ว่าจะไปหิ้วคนน้อง แต่นึกว่าไม่มีราคาตามที่ร้านบอกตอนเช้าเลยหิ้วพี่ใหญ่มาแทน เศร้าๆๆๆ

!033 !033 !033

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

Silver ผมว่าคืนนี้กราฟเดี๋ยวก็ขึ้นแล้วครับ

ขอเศร้าอีกรอบ ไปถึงร้านเล่งหงษ์ว่าจะไปหิ้วคนน้อง แต่นึกว่าไม่มีราคาตามที่ร้านบอกตอนเช้าเลยหิ้วพี่ใหญ่มาแทน เศร้าๆๆๆ

!033 !033 !033

อย่า sad คะ ... ควงพี่ไปก่อนคะ ดีกว่าไม่มีสาวๆติดมือกลับบ้านคะ

ขณะนี้ดูท่ากราฟจะกำลังเตรียมเงยหัวขึ้นแล้วครับ T^T ดูท่าคืนนี้มีจรวด ถ้าไม่มีใครมาขย่มอีกนะ

อารมเดียวกัน แต่ว่า เค้าอยู่ไกล๊ ไกล ..... โทรไปจองที่ ร้านแม่โจ้มาค่ะ เมื่อกี้ 44345 bt /kg ค่ะ คนรับโทรศัพท์เสียงน่ารักเชียว ฮุฮุ

ผมก็เข้าแถวตามไปเหมือนกันนะครับ เป็นเพื่อนกัน ได้ราคาที่ 676 b/ 1 b

จริงๆๆ น่าจะได้ที่ราคา 640 -spot silver ก่อนเปิดร้านแม่โจ้ 11 โมงเช้าครับ

เค้าบอกว่าวันนี้ ซื้อมาแพง

ผมก็เข้าแถวตามไปเหมือนกันนะครับ เป็นเพื่อนกัน ได้ราคาที่ 676 b/ 1 b

จริงๆๆ น่าจะได้ที่ราคา 640 -spot silver ก่อนเปิดร้านแม่โจ้ 11 โมงเช้าครับ

เค้าบอกว่าวันนี้ ซื้อมาแพง

ช่ายคะ รู้สึกว่าราคาผิดจากที่กะไปหน่อยนึง แต่ก็นะ ... จัดมาซักโล T^T ดีกว่ามือว่างๆ