ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Nexttonothing

โอกาส "เงิน" (จริงๆ) : ระยะประชิด

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณมากเลยครับทั้งคุณลีโอและคุณ GoldofCourse สำหรับรูปเงินเม็ด สวยจิงๆครับ

เผาไฟด้วยปืนไฟปะครับแล้วน้ำกรดที่ใช้ทดสอบนี่หาได้จากไหนหรอคับ แบบว่าอยากลองทดสอบดูบ้าง

ขอบคุณมากๆครับ !01

น้ำกรดผมก็ไม่รู้แหล่งครับ พอดีไปแ็ฮ็ปมาจากแล็ปคนรู้จักครับ :lol:

ขออภัยด้วย

ถูกแก้ไข โดย leo_attack

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคุณleo_attack ที่โพสรูปเปรียบเทียบเม็ดเงินไทยกับเงินนอกให้ดูค่ะ เพิ่งเคยเห็นเม็ดเงินของไทยเป็นอย่างนี้นี่เอง :lol:

ขอบคุณคุณGoldofCourse ที่โพสรูปเม็ดเงินให้ดูค่ะ สวยมากๆ

flying-silver-shine-aeroplane.gifอัพเดต New High ในรอบ 31 ปีสำหรับ Silver อีกครั้ง 44$ ได้เห็นแล้วครับ....ในขณะที่ทองคำก็เดินหน้าทำ New all time high แตะ 1500$ เป็นครั้งแรก ถึงกระนั้น Gold/Silver ratio กลับลดลงเหลือเพียง 34 !! ในเวลาอันรวดเร็วกระทิงเงินเวลาอาละวาดนี่ดุจริงๆครับ ล่าสุด เหมืองที่ผลิต Silver ใหญ่เป็นอันดับ 15 ของโลกถล่ม !Lucky Friday Mine ผู้ผลิต Silver 350,000 ออนซ์ต่อปีต้องหยุดการผลิต ในภาวะที่ Silver ยิ่งขาดแคลนข่าวนี้เป็นข่าวร้ายสำหรับสำหรับ JP Morganแต่สำหรับผู้ที่ลงทุนใน Silver แล้วแนะนำกอดแน่นๆอย่างเดียวครับปล.เหตุสุดวิสัยที่เกิดขึ้น-ขออวยพรให้ชาวเหมืองที่ติดอยู่กลับขึ้นมาได้อย่างปลอดภัยครับ

สวัสดีค่ะคุณnext

ตอนนี้ 45$ แล้วค่ะ จะกอดไว้แน่นๆค่ะ

ขอบคุณสำหรับข่าวด้วยค่ะ !thk

เนื่องจากมีคนของ "วิกิลิกซ์" ไปรั่วข้อมูล ความลับระดับชาติ ในเวปราชการแห่งหนึ่ง :ph34r:

จึงจำเป็นต้องเปิดเผยข้อมูลนี้สู่สายตาให้รับรู้กันถ้วนหน้ากันเลยดีกว่า

วิธีซื้อเหรียญกษาปณ์เงินถูกกว่าชาวโลก !57

ถูกแก้ไข โดย Meaw_Joe

รบกวนหน่อยค่ะ วิธ๊คิดคำนวณ silver แปลงเป็นเงินบาท เค้าทำกันอย่างไรค่ะ ขอบคุณค่ะ

ถ้าซื้อตอนนี้ ยังจะช้าไปอยู่มั้ยค่ะ พอดีเพิ่งได้เงินมา จะได้มีกอดไว้เหมือนคนอื่นๆ บ้าง

ดู PM จากผมนะครับ

SKPK

ขอบคุณหน้าจออีกรอบค่ะ คุณ skpk :lol:

คุณ Meaw_Joe คะ เหรียญเพิ่งจะขายหมดไป โทรไปสอบถามกรมธนารักษ์์วันนี้ เสียดายจังค่ะ

ตอนนี้ประมาณบาทละ 670-680 แล้วครับ เมื่อ2-3วันก่อนยังบาทละ 640-650อยู่เลย

วันนี้ ตอนสาย ๆ ผมโทรไม่ หา คุณ หลง ร้านเล้งหงษ์ ไปล๊อกราคาไว้ครับ

พอตอน บ่าย เอาเงินไปซื้อ ราคาขึ้นไปแล้ว แต่ คุณหลง ก็ยังใจดี ให้ตามราคาที่ล๊อกไว้ครับ ...

ปล. ผมไม่ได้แบกกลับ ครับไม่ไหว ครับ... ฝากไว้กับทางร้านเลยครับ

ทางร้านก็ให้ใบฝากมา... แต่ไม่ได้ระบุว่า เป็น เม็ด ไทย หรือ นอก หรือ กี่เปอร์เซ็นต์ ... แต่ที่ร้านเค้าคงมีแบบเดียว.. มังครับเลยไม่ได้ระบุไว้ ผมก็ลืมถามไปซะได้

ออ.. ทางร้านรับเงินสด หรือ โอนเข้า บ/ช ครับ ผมครั้งแรกก็เลยไม่กล้าไปโอน ไปที่ร้านเลย ทางร้านก็ให้เด็กมารับเงินที่ ธ. ครับ... บริการดี

ผมไม่ต้องแบกเงินเอง อิอิ สบายไป

ธ.ที่อยู่ใกล้ ๆ สะดวก ๆ ก็ กสิกร ไทย กับ ทหารไทย ครับ...

จริง ๆ น่าจะรับเป็น แคชเชียร์เช็ค นะครับ จะได้สะดวกทั้งสองฝ่าย

เวลารับมาก็โทรไปคอนเฟิมกับ ธ.ที่ออกให้ โดยโทรไปถามเบอร์สาขาที่ ศูนย์ แล้วก็ให้ทาง สาขายืนยัน ก็จบ... แต่ทางคุณหลงบอกว่าจะเสียเวลาเอาเช็คไปขึ้นเป็นเงินสด ต้องรอเคลี่ยริ่ง อีก 1 วัน ทำการ

ก็เป็นเงินสด จะสะดวกที่สุดครับ...

ก็รองพิจารณาดูนะครับ...

ราคาตอนนี้ ผมก็ยังไม่แน่ใจว่าจะไปได้อีกเท่าไร หรือมีย่อลงมัย

เพราะผมเองก็ ไม่รู้เรื่องอะไรเลยละมากกว่า ได้แต่อาศัย

พี่ ๆ น้อง ๆ ในบอร์ดเค้าวิเคราะห์กันคุยกัน ก็อ่าน ๆ เอา

ยังไง ก็ถ้าไม่รบกวนมากก็ขอบทวิเคราะห์ บาง พูดคุยกันบาง ก็จะได้เป็นประโยชน์ กับทุกคนครับ

สุดท้ายนี้ ขอให้รวย ๆๆ กันทุกคนครับ...

วันนี้ ตอนสาย ๆ ผมโทรไม่ หา คุณ หลง ร้านเล้งหงษ์ ไปล๊อกราคาไว้ครับ

พอตอน บ่าย เอาเงินไปซื้อ ราคาขึ้นไปแล้ว แต่ คุณหลง ก็ยังใจดี ให้ตามราคาที่ล๊อกไว้ครับ ...

ปล. ผมไม่ได้แบกกลับ ครับไม่ไหว ครับ... ฝากไว้กับทางร้านเลยครับ

ทางร้านก็ให้ใบฝากมา... แต่ไม่ได้ระบุว่า เป็น เม็ด ไทย หรือ นอก หรือ กี่เปอร์เซ็นต์ ... แต่ที่ร้านเค้าคงมีแบบเดียว.. มังครับเลยไม่ได้ระบุไว้ ผมก็ลืมถามไปซะได้

ออ.. ทางร้านรับเงินสด หรือ โอนเข้า บ/ช ครับ ผมครั้งแรกก็เลยไม่กล้าไปโอน ไปที่ร้านเลย ทางร้านก็ให้เด็กมารับเงินที่ ธ. ครับ... บริการดี

ผมไม่ต้องแบกเงินเอง อิอิ สบายไป

ธ.ที่อยู่ใกล้ ๆ สะดวก ๆ ก็ กสิกร ไทย กับ ทหารไทย ครับ...

จริง ๆ น่าจะรับเป็น แคชเชียร์เช็ค นะครับ จะได้สะดวกทั้งสองฝ่าย

เวลารับมาก็โทรไปคอนเฟิมกับ ธ.ที่ออกให้ โดยโทรไปถามเบอร์สาขาที่ ศูนย์ แล้วก็ให้ทาง สาขายืนยัน ก็จบ... แต่ทางคุณหลงบอกว่าจะเสียเวลาเอาเช็คไปขึ้นเป็นเงินสด ต้องรอเคลี่ยริ่ง อีก 1 วัน ทำการ

ก็เป็นเงินสด จะสะดวกที่สุดครับ...

ก็รองพิจารณาดูนะครับ...

ราคาตอนนี้ ผมก็ยังไม่แน่ใจว่าจะไปได้อีกเท่าไร หรือมีย่อลงมัย

เพราะผมเองก็ ไม่รู้เรื่องอะไรเลยละมากกว่า ได้แต่อาศัย

พี่ ๆ น้อง ๆ ในบอร์ดเค้าวิเคราะห์กันคุยกัน ก็อ่าน ๆ เอา

ยังไง ก็ถ้าไม่รบกวนมากก็ขอบทวิเคราะห์ บาง พูดคุยกันบาง ก็จะได้เป็นประโยชน์ กับทุกคนครับ

สุดท้ายนี้ ขอให้รวย ๆๆ กันทุกคนครับ...

ซื้อโลเท่าไรครับ...งงครับ วานนี้แฟนผมโทรเชด(02-2215111)

ทางเล่งหงษืบอกที่ร้านไม่มี-ไม่ได้จำหน่ายเงิน จำหน่ายเฉพาะทอง และรับซื้อคืนเฉพาะทองของที่ร้านเท่านั้น

ฟังแฟนผมคุยกับทางร้านผมยังงงๆอยู่เลย

ซื้อโลเท่าไรครับ...งงครับ วานนี้แฟนผมโทรเชด(02-2215111)

ทางเล่งหงษืบอกที่ร้านไม่มี-ไม่ได้จำหน่ายเงิน จำหน่ายเฉพาะทอง และรับซื้อคืนเฉพาะทองของที่ร้านเท่านั้น

ฟังแฟนผมคุยกับทางร้านผมยังงงๆอยู่เลย

0-2224-5251 <<< โทรเบอร์นี้เลยครับ

edit : ลองโทรไปเบอร์นี้นะครับ ผมโทรเบอร์นี้ครับ ร้านเล่งหงษ์

ถูกแก้ไข โดย sbrmaya

ยังไม่เปิดเป็นทางการครับ หน้าร้านเค้าก็เลยยังไม่ทราบเรื่องกันครับ

ต้องบอกว่าติดต่อคุณ หลง โดยตรง ครับ...