ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอรบกวนสอบถามของ R จานอั๋น ว่าตั้งจุดเข้าไว้ที่เท่าไหร่ค่ะ จะได้เข้าตาม อิอิ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณมากคะ Rจานอั๋น พอจะหายคันมือแต่ยังไม่คันหูนะคะ :lol:

อืม เอาแบบนัน้เลยเหรอ ดีนะเนี้ยที่คันมือ.............ถ้าเป็นคันหูละก็ .....................ฮาตรึมอิอิ

ต้องบอกว่าราคาตอนนี้เริ่่มจะขยับลงมาเกือบ จะ เห็น 1700 ละ มีมา ทดสอบ แถว 1705 บ่อยๆๆและหลายครั้งละ

แต่ก็มีแรงซื้อกลับไปตลอด

ถ้าคันมือจริงๆๆนะ แนะนำครับ ทยอยเข้าซื้อแถว 1705-1714 เข้าซื้อราคาไหนก็ได้ ถ้าได้ราคาถูก ๆ ก็ดี

และแนะนำให้ขายทำกำไรบริเวณ 1720-1747 ........

แต่ต้องขอบอกนะครับว่า ถ้าคันมือจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆอ่า บางครั้งอาจจะติดเนินดอยได้นะ ต้องเสี่ยงดวงดูครับ พูดเหมือนเสี่ยงซื้อหวยเลย เน้อ อิอิbiggrin.gif

เพราะอะไรนะเหรอ ก็ให้คุณ GORDON สังเกตุดูนะครับว่า ช่วงนี้ ราคาทองไม่ขยับไปไหนลยหรือถ้าขยับก็จะเป็นประมาณ 10-20 เหรียญ

ตรงนี้ละครับ สำคัญ เหมาะสำหรับการเก็งกำไรระยะสั้น ของกลุ่มกองทุน............ต่างๆๆนานา ที่มีกำลังซื้อค่อนข้างจะมากครับ ส่วนพวกเรา

ก็เปรียบเป็นมดตัวเล็กๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆที่ไม่ทำให้ราคาทองคำขยับเลย แล้วจะเอาอะไรไปสู้เค้าดีน้า..................................biggrin.gif

ถูกต้องครับ

ขอรบกวนสอบถามของ R จานอั๋น ว่าตั้งจุดเข้าไว้ที่เท่าไหร่ค่ะ จะได้เข้าตาม อิอิ

จุดเข้านะเหรอครับ.................อืม บอกตามตรงเลยนะครับ

ถ้าเป็นผมนะ ผมยังไม่ยากเหนื่อยตอนนี้อ่าครับ

เห็นราคาทองขยับแบบนี้ ถึงจะทำกำไรก็ไม่มาก........แถมลุ้นเหนือ่ยมาก

ไม่รุ้เลยว่าพรุ่งนี้จะ ไปไปในทิศทางแบบไหน ก็ราคาทองมันขยับขึ้นมา 100 เหรียญ ใช่เวลา ประมาณ 3-4 วันเอง

ตอนนี้ก็ค่อยลงแบบทีละนิด วันละ 10-20 เหรียญ โดยประมาณ อืมเดาทิศทางที่แน่นอนลำบากนะครับ

ถ้าถามใจผมนะ (เป็นความคิดส่วนตัวมากๆไม่แนะนำให้เชื่อนะครับ)ผมคิดว่าราคาทองคำน่าจะย่อตัวลงไป แถว 1660-1680 ถ้าเป็นแบบนั้นราคาน่าจะขยับได้สูงถึง 1750-1800 เลยทีเดียวcool.gif

แต่อยากจะเข้าซือ้นะครับ แนะนำมือเป็น 1705-1714 แล้ว รอทำกำไรบรเวณ 1720-1747 ครับ (ต้องเสี่ยงดวงเอานะครับ ) ส่วนผม เป็นคนไม่มีดวงอ่าครับ อิอิbiggrin.gif

ยังรอค่ะ รอ 1660-1680

ปล 2 วันนี้ลุ้นกราฟเหนื่อยจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :wacko: :wacko: :wacko: :wacko: :wacko:

ยังรอค่ะ รอ 1660-1680

ปล 2 วันนี้ลุ้นกราฟเหนื่อยจริงๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ :wacko: :wacko: :wacko: :wacko: :wacko:

อืมครับ ตอนนี้ ก้ลุ้น 1705 อยุ่ๆๆๆๆๆๆๆใกล้ละ อิอิcool.gif

ถ้าหลุดคงต้องถอยแล้วลงไปปักธง ...................สุดcool.gif

จานอั๋น - ตอนนี้หลุดมาที่ 1697 แต่ดีดขึ้นไป 1700 แล้ว เราจะปักธงที่เท่าไหร่ดี

ตอนนี้ราคาใกล้จะหลุด 1700 ละครับ 1699 ละ เตรียมรับ 1694 ก่อน ถ้าหลุด 1680 และ 1660 ครับ ............อย่าเพิ่งเข้าซื้อครับ

รอดูสถานการณ์จริงๆก่อนนะครับ คาดว่าราคา ยัง เกิดแรงซื้อกลับอยู่ต้องดูกันนะครับ ว่าจะต้าน แรงขายได้หรือไม่ครับ ผม..................cool.gif

ตอนนี้บ่อนยังไม่เปิดค่ะ ยังคงต้องรอต่อไป

รอดูคืนนี้ ราคาจะไหลแรงแค่ไหน หวังว่าคงเห็นตอนเปิดตลาด ราคาสมกับนั่งรอนะคะ 1680 น่าจะแวบฯ มาสักหน่อย แล้วถ้าเกิดแรงห้ามไม่อยู่ จะเจอ1645 อีก รู้สึกทองเป็นสินทรัพย์เสี่ยงเกินไปหรือเปล่านะ แบบมาเร็วเคล็มเร็ว รวยเร็วเจ็งเร็วแบบงงฯ ยิ่งถ้าไม่ได้ติดตามข่าวสาร หมดตัวเร็วสุด ต้องขอชมเชยผู้กล้า แบบน้าเคน อาจารย์ซี เฮียกัมพล สุดน่ารักไม่มีเกินต้องRจานอั๋น และสุดยอดในดวงใจประทับใจมากต้องยกให้เฮียปิรัีนย่า เข้าใจเลยสึนามิ คืออะไร หนาวสุดขั้วจริงฯฯ :wub:

จานอั๋น - ตอนนี้หลุดมาที่ 1697 แต่ดีดขึ้นไป 1700 แล้ว เราจะปักธงที่เท่าไหร่ดี

อืม ต้องดูอ่าครับ ว่าตลาดจะหลอกเราหรือปล่าวนะครับ อย่างมากถ้าจะรีบราว ก็ไม่น่าจะเกิน 1720 ครับ

ต้องรอดูครับ ลุ้นเหนื่อยๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆแน่ ๆ งานนี้ อิอิcool.gif

จานอั๋น - ถ้าสัญญาณขายหมดแล้ว รบกวนส่งสัญญาณด้วยนะค่ะ จะเข้าซื้อล่ะ ขอบคุณค่ะ

รอดูคืนนี้ ราคาจะไหลแรงแค่ไหน หวังว่าคงเห็นตอนเปิดตลาด ราคาสมกับนั่งรอนะคะ 1680 น่าจะแวบฯ มาสักหน่อย แล้วถ้าเกิดแรงห้ามไม่อยู่ จะเจอ1645 อีก รู้สึกทองเป็นสินทรัพย์เสี่ยงเกินไปหรือเปล่านะ แบบมาเร็วเคล็มเร็ว รวยเร็วเจ็งเร็วแบบงงฯ ยิ่งถ้าไม่ได้ติดตามข่าวสาร หมดตัวเร็วสุด ต้องขอชมเชยผู้กล้า แบบน้าเคน อาจารย์ซี เฮียกัมพล สุดน่ารักไม่มีเกินต้องRจานอั๋น และสุดยอดในดวงใจประทับใจมากต้องยกให้เฮียปิรัีนย่า เข้าใจเลยสึนามิ คืออะไร หนาวสุดขั้วจริงฯฯ :wub:

55555555555 ชมอาจารย์ทุกคนแบบนี้ ถ้าอาจารย์ทำทำกระทู้หรือ มาให้ข้อมูลได้รับรู้คงจะมีกำลังใจมากๆอิอิ

ขอบคุณครับ......................คุณ GORDON

ต้องบอกว่าราคาทองคำเป็นตอนนี้เป็นสินทรัพย์ที่ป้องกันเงินเฟ้อ และก็เกิดการเก็งกำไร ระยะสั่น ในปัจจุบัน นี้ค่อนข้างที่จะมาก

ต้องบอกว่า ทองคำอ่าครับ ถ้ารู้จักตลาดจริงๆๆเราก็รุ้ครับ ว่าราจะทำกำไรกับราคาทองยังไง

เช่น ถ้าขึ้น 100 เหรียญ อย่างเมื่อาทิตย์ที่ผ่านมา เราก็รู้ได้เลยว่า ถ้าขึ้น มาไว ก็ต้องลงไปไวแน่นอนครับcool.gif อิอิ เป็นความเห้นส่วนตัวนะครับอิอิ

จานอั๋น - ถ้าสัญญาณขายหมดแล้ว รบกวนส่งสัญญาณด้วยนะค่ะ จะเข้าซื้อล่ะ ขอบคุณค่ะ

อืมได้ครับ..................................... แต่ถ้าบอกว่า อาจจะไม่ใช่วันนี้ จะโกรธไหมอิอิ ที่ไม่ได้เชียร์ให้ขึ้นอ่าcool.gif