ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณสำหรับความห่วงใยค่ะ. จานอั๋น. คุณHarnsin. ขอบคุณบทวิเคราะห์ด้วยค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณสำหรับความห่วงใยค่ะ. จานอั๋น. คุณHarnsin. ขอบคุณบทวิเคราะห์ด้วยค่ะ

ขอบคุณจ้าที่แวะมาเยี่ยมเยียน :57

มีความจำเป็นสิ่งใดเล่า ที่ต้องรู้ทฤษฏีในการกินข้าว ?? เวลากินต้องอ้าปากกี่องศา ใช้ลิ้นส่วนใดสัมผัสเพื่อรับรสอาหารจึงอร่อย

เพราะเด็กเล็กกับคนไม่ปกติทางสมองต้องฝึกตักข้าวใส่ปากตัวเองครับ..เย้าเล่นครับหากซีเรียสขอโทษครับ

เล่าเรื่อง gap ต่อนะครับ เหมาะกับหยุดโล่งๆดีครับ

เพราะเด็กเล็กกับคนไม่ปกติทางสมองต้องฝึกตักข้าวใส่ปากตัวเองครับ..เย้าเล่นครับหากซีเรียสขอโทษครับ

เล่าเรื่อง gap ต่อนะครับ เหมาะกับหยุดโล่งๆดีครับ

สวัสดีครับคุณ Gold Bullish เข้ามาถึงก็ฮาก่อนเลย อิๆ ขอบคุณครับ (คิดดีๆ มันก็ถูกนะครับที่คุณว่ามาน่ะ) เช่นการวิปัสนาเนี่ย ตอนผมไปฝึกมา ขนาดตอนเคี้ยวข้าวก็ต้องกำหนดตามรู้เช่นกัน แต่ผมชอบนะครับแบบนั้นน่ะ เพราะมันเป็นการรู้ที่เห็นด้วยตนเอง โดยใช้ใจเป็นตัวรู้

ส่วนเรื่อง gap นี่ ผมเทรดมาเจอบ่อยๆ เห็นมันปิดทุกทีเลยครับ แปลกดีเหมือนกัน แต่บางครั้งเจ้า gap เนี่ยมันเหมือนกับเราจับปลาที่ยังไม่ตาย (บนบก)ด้วยสองมือเปล่า มันมักจะดิ้นไม่ยอมให้จับง่ายๆ การเห็น gap แล้วกระโจนเข้าใส่ทันที บางครั้งมันอาจจะเล่นงานให้ margin เราหมดได้เลย อิๆ ระวังกันนิดนะครับ

อันนี้เป็นภาพการเดาครับ 55 หากตอนนี้เราอยู่ใน wave 4 ที่มีคลื่น 3 เป็นคลื่นลูกที่ยาวที่สุด w1 กับ w5 มักจะมีความยาวใกล้เคียงกัน ตรงนี้ เพื่อนๆก็ลองดูตามโดยการจับคู่สีเลยนะครับ แต่หากเวฟ 5 ไม่สามารถลงมาทำ lowใหม่ได้ ราคาก็มีแนวโน้มที่จะดีดกลับไปได้ สูงบริเวณ 1700- 1750 ได้เช่นกันครับ

คำเตือน...เวฟ 3 น่าจะยังไม่จบ !! และระวังผมเดาผิด เอิ้กๆ หากคลื่น 5 ยาวกว่าคลื่น 3 เมื่อไหร่ ระวังงานงอกครับ

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

เชิญท่านผู้รู้แลเทพทั้งปวงร่วมสนทนาธรรม

แล้วว่าเรื่อง gap ต่อได้เลยนะครับ

จะขอไปต้มน้ำเตรียมชากาแฟ snack ไว้รอท่าท่านทั้งหลาย..จะมามั้ยน้อ

ถูกแก้ไข โดย GoldBullish

เชิญผู้รู้แลเทพทั้งปวงร่วมสนทนาธรรม

แล้วว่าเรื่อง gap ต่อได้เลยครับ

อิๆ ตามบทความนั้นผมไม่ได้หมายความว่าผมรู้เด้อ แต่ผมแชร์ความรู้สึกว่าผมคิดอย่างไรเมื่อเห็น gap ครับ นั่นสิ มีใครมีรายละเอียดตรงนี้ รบกวนนำมาแชร์กันด้วยครับ ผมเองก็อยากรู้

Rจานอั๋นเจ้าบ้านกลับมาตอบด้วยครับ

เคยจำได้ว่าRจานอั๋นนำเสนอสถิติเดือนธค.ไว้ ผมลองลงรายละเอียด

รู้สึกหลังหยุด Xmas 2-3 วันก่อนสิ้นปีราคาทอง LBMA มีขึ้นครับ

ย้อนไปถึงปี 84 มี 40 % ราคาทองธันวาตกลงมากรวมทั้งปีที่มีวิกฤติต่างๆแต่ 70% ของทั้งหมดรวมปีที่ปกติราคามีกระตุกขึ้นในช่วงดังกล่าว

มีโปรโมชั่นอะไรกันหรือ...ไม่ซีเรียสนะครับ..คิดถึงอยู่

ถูกแก้ไข โดย GoldBullish

:Hi หวัดดีคะเพื่อนๆ หนาวแล้วอย่าลืมดูแลตัวเองกันด้วยนะคะ บายดีนะคะส่งเสียงด้วยคะเหงาอีกแร้ว :_cd

สวัสดีครับคุณกระต่ายทองและพี่ๆทุกท่านรายงานตัวครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

สวัสดีครับคุณกระต่ายทองและพี่ๆทุกท่านรายงานตัวครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ

:031 หวัดดีคะ ยินดีต้อนรับนะคะ มีอารายให้แนะนำก้อบอกนะคะ เพื่อนๆช่วยกันคะ เดี๋ยวรอดีเจหารซิ่นซักครู่นะคะ ส่วนจานอั๋นคงต้องรอช่วงบ่ายคะ :53

แอบอ่านมานานแล้วครับรู้สึกอบอุ่นมากครับ

สวัสดีตอนเช้าค่ะ

วันนี้ขอให้น้องทองแรงดีๆ ด้วยนะคะ สู้ๆ ทุกคนค่ะ :K2 :_06

สวัสดีเช้าวันจันทร์ คุณกระต่ายทองจ้า ลุ้นกันต่อ ฮิๆๆๆๆ