ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

คุณหาร..อ่านอยู่ตลอดนะ..

ไม่ค่อยได้แวะเข้ามาทัก.ขอขอบคุณครับ.. :gd

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขายที่ high เดิมเมื่อคืนดีมั๊ยเอ่ย? คุณพวงชมพู คุณกบจ๊า

รอจานอั๋น กับคุณหารซิ่น เพื่อความแน่ใจ

พุ่งๆๆๆๆๆๆ ขึ้นไปก่อน :upstrong: :upstrong:

คิดอยู่เหมือนกันคุณนู๋ชบา รอคุณharnsinกับจานอั๋นมากระซิบ

ทักทายยามเย็นอาจารอั๋นและอาจารหารซิน ช่วงนี้บรรยากาศทิศทางน้องทองเวียนวนอยู่แถวที่เดิม เหมือนดูฉายหนังซ้ำเลยน้าค้าบอาจาร :_18 :_18 :_18

ขายที่ high เดิมเมื่อคืนดีมั๊ยเอ่ย? คุณพวงชมพู คุณกบจ๊า

รอจานอั๋น กับคุณหารซิ่น เพื่อความแน่ใจ

พุ่งๆๆๆๆๆๆ ขึ้นไปก่อน :upstrong: :upstrong:

คุณนุช ... High เมื่อคืนเท่าไหรค่ะ. มาดามว่าจะขายเหมือนกัน

มันมี gap ข้างล่างที่ยังไม่ปิดที่ 1569-1564 อยู่นะจ๊ะ

แหะๆ....สวัสดีครับ เมื่อเช้าแวะมาแนะนำว่าให้เพื่อนๆใช้แผนของ อ.จิ๊ว กันก่อนก็เพราะผมเองก็นึกอะไรไม่ออกเหมือนกัน เลยแนะนำให้เล่นตาม อ.จิ๊วก่อน เพราะเรื่องการรบระยะประชิดนั้น ท่านมีความแม่นยำสูง อีกอย่างผมเห็นว่าเพื่อนๆเข้าสั้นๆกัน ผมก็เลยไม่รู้จะแนะนำยังไง ก็เพราะตอนนี้ราคามันอยู่ BuyZone และ sideway อยู่ หากเพื่อนๆ ขายก่อนในเขตที่มันกำลังจะระเบิดอยู่นี้ หากมันพุ่งขึ้นไปได้ คุณอาจจะถึงกับตะลึง การเล่นตามแนวโน้มยังไงก็ปลอดภัยกว่านะครับ ด้วยความหวังดี

คุณนุช ... High เมื่อคืนเท่าไหรค่ะ. มาดามว่าจะขายเหมือนกัน

มันมี gap ข้างล่างที่ยังไม่ปิดที่ 1569-1564 อยู่นะจ๊ะ

ภาวนาให้มันกลับมาปิดอีกที. จะได้กระโดดขึ้นรถบ้าง

หวัดดีค่ะคุณ madam

เมื่อคืนอยู่ที่ 1631 ค่ะ ส่วนGap ล่าง รอเก็บอยู่เหมือนกันค่ะ

โชคดี รวยๆๆๆ นะคะ :v@ :30

ภาวนาให้มันกลับมาปิดอีกที. จะได้กระโดดขึ้นรถบ้าง

ต้องดูว่าจะระเบิดชึ้นได้มั้ย หากระเบิดขึ้นบนได้แรงๆ ก็คงจะลืมเรื่อง gap ไปได้พักนึงครับ

ช่วงนี้หากมองขึ้นก็ไม่ยากครับ ทุกครั้งที่ลงมาแตะ 1610 ให้ซื้อขึ้นไว้เลย และหากเลย 1590 ก็หยุดดูก่อน ส่วนการไป S จาก High เพื่อลงมาขายสั้นๆนั้น ไม่แนะนำเท่าไหร่ครับ วิธีการ Shot ให้ปลอดภัยต้องไม่ Shot ตอนมันกำลังจ่อแนวต้านอยู่นะครับ และจุดที่ปลอดภัยที่น่า Shot ก็จะเป็นตอนที่ราคาหลุดเทรน หรือ Neckline แล้วไม่สามารถกลับเข้าไปได้ อันนั้นจะปลอดภัยกว่าจ้า

ถูกแก้ไข โดย Harnsin

สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน มารอ อ.อั๋น กับ คุณ harnsin ครับ

แหะๆ....สวัสดีครับ เมื่อเช้าแวะมาแนะนำว่าให้เพื่อนๆใช้แผนของ อ.จิ๊ว กันก่อนก็เพราะผมเองก็นึกอะไรไม่ออกเหมือนกัน เลยแนะนำให้เล่นตาม อ.จิ๊วก่อน เพราะเรื่องการรบระยะประชิดนั้น ท่านมีความแม่นยำสูง อีกอย่างผมเห็นว่าเพื่อนๆเข้าสั้นๆกัน ผมก็เลยไม่รู้จะแนะนำยังไง ก็เพราะตอนนี้ราคามันอยู่ BuyZone และ sideway อยู่ หากเพื่อนๆ ขายก่อนในเขตที่มันกำลังจะระเบิดอยู่นี้ หากมันพุ่งขึ้นไปได้ คุณอาจจะถึงกับตะลึง การเล่นตามแนวโน้มยังไงก็ปลอดภัยกว่านะครับ ด้วยความหวังดี

ขอบคุณนะจ๊ะคุณหารซิ่นที่เตือนสติ

เราต้องรอบคอบหน่อยละ ม่ายงั้นเดี๋ยวมองรถไฟเหาะตาค้าง อิอิ :_06

ส่วนที่ผมแนะคุณเด็กอู่ทองให้เลื่อนจุดตัดกำไรมาที่ 1603 นั้นเพราะผมคิดไว้ว่าหากมันจะขึ้นมันไม่ควรลงมาแตะได้ครับ หมายความว่า หากมันขึ้นคุณก็คุ้มสุดคุ้ม หากมันลงมาแตะ ก็แค่เสมอตัวนะครับ ไม่ต้องซีเรียส

คุณharnsinครับหมายถึงว่าตอนนี้ยังไม่ถึงเวลาขาย แต่ถ้าน้องทองย่อมา1610ก็ให้เก็บได้แต่ถ้าลงไปถึง1590ก็ให้cut lose ประมาณนี้ ผมเข้าใจถูกไหมครับ

ผมเข้าใจแล้วครับ วิธีนี้เรียกว่ามีแต่กำไรมาก กับ เท่าทุน ไม่เสีย แล้วเราก็จะได้ไม่ต้องไปเครียดและหมกหมุ่นกับมันมากด้วยใช่ไหมครับ

คุณharnsinครับหมายถึงว่าตอนนี้ยังไม่ถึงเวลาขาย แต่ถ้าน้องทองย่อมา1610ก็ให้เก็บได้แต่ถ้าลงไปถึง1590ก็ให้cut lose ประมาณนี้ ผมเข้าใจถูกไหมครับ

จริงๆ 1590 มันเป็นแนวที่ตัดขึ้นมาแล้วไม่ควรหลุดกลับลงไปอีกครับ แล้วดูจากรูปแบบเวฟย่อยๆ ที่กำลังขึ้นนี้ เวฟก็ดูปกติดีไม่มีแสดงความอ่อนแอออกมาเท่าไหร่ ผมจึงคิดว่าในเมื่อรูปแบบมันโอเคแล้ว ราคามันควรจะแสดงความแข็งแกร่งโดยการไม่ลงมาแตะ SL บริเวณนั้น หรือหลุดกลับไปใต้ 1590 อีกครั้ง (แต่ดันเปิด gap)

แล้วที่แนะนำว่าให้เข้าที่ 1610 ได้ก็เพราะว่า หากคุณตกรถกันไปแล้ว การรอบริเวณ 1590 อาจทำให้คุณพลาดได้ เพราะอยากได้กำไร มันก็คงต้องยอมเสี่ยงกันครับ