ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

aunson

บรรยากาศทองคำ ณ ช่วงเวลานี้ BY Rจานอั๋น

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณRจานอั๋นสำหรับข้อมูลดีๆด้วยครับ

ช่วงนี้ขอศึกษาข้อมูลและรบกวนถามพี่ๆ เพื่อน และRจานฯ ไปพรางๆก่อนน่ะครับ

บอร์ดหายเงียบเหงาแล้วน่ะครับพี่กระต่าย

ว่าแล้วก็จะนอนแล้วเช่นกันครับ

หลับฝันดีนะคะ กำไรเต็มกาปุกเมื่อไหร่ อย่าลืมแบ่งมั่งนะคะคริคริ :gvme

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

เล่น gt ก็ลุ้นตัวโกงแล้วหล่ะครับ อิอิ ค่อยมีกำลังใจเล่นหน่อย ลงเล่นแบบไม่คิดมาก เนื่องจากงบน้อยอ่ะ ฮ่าๆๆๆ

ค่อย ๆ เก็บเล็กผสมน้อย เดี๋ยวก็เยอะเองค่ะ ฝึก ๆ ไว้ จะได้เก่ง ๆ ฟังกูรูที่เขาสอนทุกวัน เดี๋ยวก็ซึมใส่หัวไปเองแหละค่ะ

หลับฝันดีนะคะ กำไรเต็มกาปุกเมื่อไหร่ อย่าลืมแบ่งมั่งนะคะคริคริ :gvme

ค่อย ๆ เก็บเล็กผสมน้อย เดี๋ยวก็เยอะเองค่ะ ฝึก ๆ ไว้ จะได้เก่ง ๆ ฟังกูรูที่เขาสอนทุกวัน เดี๋ยวก็ซึมใส่หัวไปเองแหละค่ะ

ขอบคุณค๊าบบบ แบ่งให้แน่นอนครับ คร๊อกฟี๊.......

ถูกแก้ไข โดย กาปุกออมสิน

สาธุ ขอให้ราคาขึ้นๆๆๆๆๆ อย่างที่อาจารย์อั๋นบอกทีเถอะ

ขอบคุณอาจารย์อั๋นสำหรับข้อมูลดีๆครับ :gd

เข้ามาทักทายพี่กระต่าย และพี่น้องทุกท่านเลยนะครับ

ได้กำลังใจและข้อคิดดี ๆ จากพี่กระต่ายมากเลย ขอบคุณมากนะครับ

ขอบคุณพี่ๆ ทุกคนครับวันนี้ เหนื่อยจริงๆ ข่มตานอนดีก่าาา

ลืมขอบคุณข้อมูลดีดีและน้ำใจอันดีงามของจารย์อั๋นไปได้ยังไงเนี่ย ขอบคุณจารย์อั๋นมาก ๆ เลยครับ นับถือ นับถือ

ขอบคุณอาจารย์อั๋น ขอให้หายป่วยไวๆๆๆๆๆครับ

ลงได้รุนแรงจริงๆ ครับ มือใหม่ดอยกระจาย

อรุณสวัสดิ์ครับทุกท่าน

ถึงทองจะลงก็สู้ๆนะครับ (บอกตัวเองด้วย T-T)

หาอะไรทำไปเรื่อยๆ และคงจะต้องวางแผนใหม่สำหรับการลงทุนรอบหน้า (บอกตัวเองด้วยอีกเช่นเคย)

ขอให้ประสบความสำเร็จกับการลงทุนทุกคนครับบบบ ^^

ติดตามกระทู้อาจารย์อั๋น มานานแล้วคับ อยากทราบการตีกราฟของอาจารย์ครับ อาจารย์ใช้เทรนไลน์อย่างเดียวเลยหรอคับ พอมีสอนหรือไม่คับ พอดีผมอยากศึกษาการดูกราฟแบบนี้บ้างคับผม สำหรับมือใหม่คับ รบกวนอาจารย์หน่อยคับ ขอบคุณครับผม :01 :01

:031 หวัดดีคะจานอั๋น และเพื่อนๆ บายดีมีความสุขมีกำไรนะคะพี่น้อง :01 เป็นเจ้าของชีวิต จึงต้องฉลาดที่จะจัดการชีวิต อย่ามองโลกเศร้าหมองสีดำ มองทำไมให้ใจหม่นเศร้า เป็นทุกกำลังใจให้นะคะ :_087

สวัสดีอาจานอั๋น พี่กระต่าย และเพื่อนๆพี่ๆทุกคนค่ะ เช้าวันนี้อากาศขมุกขมัว ราคายังคงที่จากเมื่อวาน ไม่รู้ว่าจะไปในทางไหน เอาไงดีน้าาาา

สวัสดีอาจานอั๋น พี่กระต่าย และเพื่อนๆพี่ๆทุกคนค่ะ เช้าวันนี้อากาศขมุกขมัว ราคายังคงที่จากเมื่อวาน ไม่รู้ว่าจะไปในทางไหน เอาไงดีน้าาาา

:031 มิอาจเดาใจกองทุนใหญ่ และผู้คนทั้งโลกด้ายจิงๆ ถ้าเราเล่นสั้นๆ ก้อต้องมีจุดตัดขาดทุน เพื่อมาช้อนซื้อใหม่ที่ราคาต่ำกว่า ทองขาลงพอเด้งขึ้นท่องไว้ต้องขายอย่าเพลิน เพื่อมารอช้อนซื้อกลับใหม่อาจด้ายส่วนต่างตรงนี้มากกว่าที่ขายตอนเด้งขึ้น บางคนที่ชั่วโมงบินสูงจึงมักเล่นS ขายก่อนแร้วค่อยซื้อกลับคืนเค้า ส่วนซื้อแร้วทิ้งไว้รอราคาเด้งขึ้นมาเยอะหน่อยแร้วขาย ต้องเล่นในขณะที่ทองอยู่ขาขึ้น เราต้องดูว่าเวลานี้ทองคำอยู่เทรนไหน แร้วเล่นตามเทรนนั้น ลองดูนะคะเพื่อนๆ เลือกที่จะลงทุนแร้วเราต้องรับสภาพความเสี่ยงที่เกิดขึ้นให้ได้ แร้วปรับกลยุทธ์ตาม อย่าดื้อรั้น ตัดสินใจเองให้ดี เงินเป็นของเรา ไม่มีใครช่วยเราได้นอกจากตัวเราเองจิงๆคะ โชคดีทุกการตัดสินใจนะคะ :_Rd