ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

เป็นกำลังใจให้อ.ทองใหม่นะคะ เราจะผ่านมันไปด้วยกันค่ะ

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ลองใช้วิธีที่ผมใช้อยู่ซิครับ ฐานโถส้วมชั้น2ที่น้ำท่วมไม่ถึง จะมีรูอยู่2รู ด้านซ้ายและขวาของตัวฐานส้วมที่มีปูนอุดไว้อยู่ หากไม่มีสว่านก็ใช้ตะปูเจาะให้ทะลุทั้ง2รู เมื่อซักราดน้ำจะมีอากาศถ่ายเทได้ น้ำก็จะไม่ค้างครับ ไม่ทราบที่ผมบอกนี้เข้าใจได้ไหม หากไม่เข้าใจบอกมานะครับ ผมจะถ่ายรูปแล้วลงให้ดู เผื่อเพื่อนๆที่อยากอยู่เฝ้าบ้านจะมีห้องน้ำใช้ได้ครับ

ขอบคุณที่แนะนำค่ะ แต่สงสัยว่าทำไมเขาไม่เปิดไว้ทั้ง 2 รูแต่แรก มันมีข้อดี ข้อเสียยังไงคะ แล้วถ้าเป็นชักโครกแบบกด ถ้าเกิดปัญหาจะมีวิธีแก้ไขไหมคะ,.., เอาใจช่วยนะคะ คุณทองใหม่ อ่านแล้วเศร้าใจค่ะ เห็นคนลอยคออยู่แท้ ๆ ยังไม่ช่วยเหลือ เอาไว้พรุ่งนี้จะโทรไปฝ่ายข่าวทางทีมงานสรยุทธให้อีกทาง ไม่ทราบว่าต้องการเรือไหมคะ ส่วนเรื่องอินเตอร์เนท ทำเรื่องงดเว้นเพราะประสพภัยน้ำท่วมได้นะคะ

ขอบคุณที่แนะนำค่ะ แต่สงสัยว่าทำไมเขาไม่เปิดไว้ทั้ง 2 รูแต่แรก มันมีข้อดี ข้อเสียยังไงคะ แล้วถ้าเป็นชักโครกแบบกด ถ้าเกิดปัญหาจะมีวิธีแก้ไขไหมคะ,.., เอาใจช่วยนะคะ คุณทองใหม่ อ่านแล้วเศร้าใจค่ะ เห็นคนลอยคออยู่แท้ ๆ ยังไม่ช่วยเหลือ เอาไว้พรุ่งนี้จะโทรไปฝ่ายข่าวทางทีมงานสรยุทธให้อีกทาง ไม่ทราบว่าต้องการเรือไหมคะ ส่วนเรื่องอินเตอร์เนท ทำเรื่องงดเว้นเพราะประสพภัยน้ำท่วมได้นะคะ

เรื่องฐานส้วม---บ้านผมก็ใช้ซักโครกแบบกดเหมือนกัน จะแบบซักโครกหรือแบบเทราดน้ำก็ใช้แก้ปัญหาแบบเดียวกันนี่แหละครับ ส่วนทำไมเขาไม่เปิดไว้ตั้งแต่แรก เพราะอาจมีกลิ่นเหม็นขึ้นมาจากรูนี้ได้ครับ แต่เท่าที่ผมใช้มา3วันแล้วยังไม่มีกลิ่นส่งขึ้นมาครับ อาจเป็นเพราะช่วงนี้น้ำขังในท่อส้วมเยอะเลยยังไม่มีกลิ่นครับ ต้องการเรือไหม------------หากมีเรือที่ติดเครื่องยนต์ได้ก็จะดีครับ ส่วนเรื่องที่หน่อยงานต่างๆเขาผ่านเลยหมู่บ้านพฤกษา13ไปไม่แจกถุงยังชีพนั้น ถ้าให้ผมเดานะ ไม่ใช่การวิจารณ์ ----------หมู่บ้านพฤกษา13เป็นหมู่บ้านใหญ่มีสามพันเจ็ดร้อยกว่าครัวเรือน แต่ช่วงน้ำท่วมผู้คนพากันหนีออกไปเกือบหมด คงยังมีซักร้อยสองร้อยครัวเรือนที่อยู่เฝ้าบ้านไม่ยอมหนีไปไหน ส่วบหมู่บ้านวราลักษณ์โครงสร้างและการป้องกันเขาดี ได้รับยกย่องเป็นหมู่บ้านตัวอย่างช่วงน้ำท่วม ผู้คนอยู่ครบไม่ได้หนีไปไปไหน เวลาหน่อยงานต่างๆมาแจกถุงยังชีพ ก็จะได้ถ่ายทำวีดีโอไว้เป็นหลักฐานว่า ได้ช่วยเหลือผู้คนไว้มากมาย ส่วนหมู่บ้านพฤกษา13 ผู้คนละทิ้งบ้านเรือนหนีภัยน้ำท่วมไปเกือบหมด คงยังเหลือผู้คนจำนวนน้อยนิดที่อยู่เฝ้าบ้านเรือน จึงไม่เป็นที่สนใจของหน่อยงานต่างๆครับ ......................

ขอขอบคุณทุกๆกำลังใจที่ให้มา ณที่นี่นะครับ ขอบคุณครับ :wub:

สู้ๆ นะครับ อาจารย์ทองใหม่

เป็นกำลังใจให้ครับ

สวัสดีค่ะ เข้ามาเป็นกำลังใจให้คุณทองใหม่ด้วยค่ะ

ห่วงคุณทองใหม่ค่ะ ออกมาอยู่ที่ศูนย์อพยพดีกว่ามั๊ยคะ เผื่อมีอะไรจะได้มีคนคอยช่วยเหลือ ยังไงก็ อย่าลืมทานยาทุกวันนะคะ ดูแลตัวเองดีๆค่ะ

ขอบคุณครับอาจารย์ปู่ เดือดร้อนอยู่ยังอุตส่าห์มาโพสกราฟฝากเพื่อน ๆ ต้องบวกคะแนนให้เยอะ ๆ อิอิ

:ph34r:

ขอขอบคุณในทุกความห่วงใยนะครับ :wub: