ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

ดีใจจังที่คุณพิ้งโกลสุขภาพแข็งแรงแล้ว กลับมาอยู่เป็นเพื่อนกันน๊า

นำดอกไม้มาต้อนรับกลับบ้านค่ะ

post-432-040256000 1281234712.jpg

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณทุกๆ ท่านที่เข้ามาทักทายให้กำลังใจผมมาโดยตลอด เวลานี้ผมเองก็หายดีเป็นปกติแล้วwub.gif นับจากนี้ไปก็จะเริ่มบทการวิเคราะห์ทองคำเหมือนเดิมครับ

สัปดาห์หน้าทิศทางทองคำน่าจะไปได้ต่ออีกหน่อยสืบเนื่องจากวันศุกร์ที่ผ่านมา ราคาทองคำกลับมีกำลังซื้อเข้ามาอย่างต่อเนื่องจนทำขึ้นมาทดสอบแนวต้าน

ที่ระดับ 1212 และทำให้สัญญาณของระบบ Stoch เริ่มเข้าเขต Over Bullish ถ้าไปต่อก็ได้อีกหน่อยแล้วจะย่อตัวลงของรายวันเพราะนักลงทุนเทขายทำกำไร

มาดูทางด้านทองคำแท่งกันบ้าง: ระบบก็เขียวแท่งแรกมาให้ได้เห็นกับแบบเต็มๆ แต่ก็น่าจะเป็นนการ Rebound ไม่มากถ้าดูจากกราฟทองคำจะเห็นได้ว่ารูปแบบ

ที่ 1 และ 2 มาในทิศทางที่คล้ายๆ กันครับ ยังไงท่านที่เก๋าประสบการณ์ไม่มีของจะลองเสี่ยงเข้าทำในช่วงระยะสั้นๆ ก็ได้ครับ ส่วนมือใหม่แนะนำให้เล่นตามระบบ

รายวันดีกว่าครับเพื่อหลีกเลี่ยงการเจ็บตัวเพราะยังใหม่อยู่ ส่วนใครที่ไม่มีของก็รอเข้าเก็บแถว 1185 ดีกว่าครับไม่แนะนำให้เข้าเพิ่มในช่วงนี้สัญญาณรายวันเริ่มตัน

เรื่องของกองทุนให้รอไปก่อนทิศทางยังไม่แน่นอนนัก สอดคล้องกับเทรนใหญ่รายเดือนก็ยังส่งสัญญาณลงต่ออยู่ นิ่งๆ เข้าไว้ใจเย็นๆ ครับ ด้วยความหวังดี

ทองคำแท่งระบบเขียว

คำเตือน: จงอย่าเชื่ออะไรง่ายๆ โดยไม่คิดพิจารณาด้วยสติของตนเองก่อนตัดสินใจ ระบบเป็นเพียงแค่แนวทางในการตัดสินใจเท่านั้น เพราะไม่มีระบบไหนที่ 100% Prinkgold

ถูกแก้ไข โดย Prinkgold
  • ถูกใจ 29

ขอคุณครับอาจารย์ Prinkgold ผมมีเพลงมาฝากด้วยเช่นกันครับเข้ากับบรรยากาศ

http://www.youtube.com/watch?v=wbqsUKXiJOk

เพราะมากๆ ลอกของหนู๋หยกมาฟังแล้วชอบมากครับ

เพลงชะตาชีวิต...เพลงพระราชนิพนธ์

นกน้อยคล้อยบินมาเดียวดาย...คิดคิดมิวายกังวลให้หม่นฤทัยหมอง

ขาดมวลมิตรไร้คนสนิทคู่เคียงครอง...หลงไหลหมายปองคนปรานี

ขาดเรือนแหล่งพักพำนักนอน...ขาดญาติบิดรและน้องพี่...บาปกรรมคงมี จำทนระทม

ท้องฟ้าสายัณห์ตะวันเลือน...แสงลับนับวันจะเตือนให้ใจต้องขื่นขม

หากเย็นลงฟ้าคงยิ่งมืดยิ่งตรอมตรม...ชีวิตระทมเพราะรอมา

จวบจันทร์แจ่มฟ้านภาผ่อง...เฝ้ามองให้เดือนชุบวิญญา...สักวันบุญมา ชะตาคงดี

ดนตรี 25 Bars..23...24...25..

นกน้อยคล้อยบินมาเดียวดาย...คิดคิดมิวายกังวลให้หม่นฤทัยหมอง

ขาดมวลมิตรไร้คนสนิทคู่เคียงครอง...หลงไหลหมายปองคนปรานี

ขาดเรือนแหล่งพักพำนักนอน...ขาดญาติบิดรและน้องพี่...บาปกรรมคงมี จำทนระทม

ท้องฟ้าสายัณห์ตะวันเลือน...แสงลับนับวันจะเตือนให้ใจต้องขื่นขม

หากเย็นลงฟ้าคงยิ่งมืดยิ่งตรอมตรม...ชีวิตระทมเพราะรอมา

จวบจันทร์แจ่มฟ้านภาผ่อง...เฝ้ามองให้เดือนชุบวิญญา...สักวันบุญมา ชะตาคงดี

ถูกแก้ไข โดย mama
  • ถูกใจ 1

คุณ mama เล่นอันเชิญเพลงพระราชนิพนธ์ ชะตาชีวิตมาเลย..ชอบๆค่ะ

ถูกแก้ไข โดย หนู๋หยก

ขอบคุณมากค่ะคุณPrinkgold.ดีใจมากที่หายดีแล้วขอให้สุขภาพแข็งแรงมีความสุขทุกวันค่ะ

ขอบคุณ อ.PG สำหรับการวิเคราะห์ราคาทองสัปดาห์หน้า +1 เป็นกำลังใจให้ครับพ้ม

ขอบคุณครับ สำหรับบทวิเคาระห์และแนวทางดีๆ ก่อนตลาดเปิดครับกราฟสวยมากๆ สีสันสดใสฟังเลงไปอ่านไปเพลินดีครับ !Announce !gd !01

ถูกแก้ไข โดย yaya

ช่วงนี้บาทแข็งมากๆ เลยครับ...

กำไรก็เลยหดไปบ้าง...555+

คึกคักกันใหญ่เลยนะจ๊ะ..กระทู้ยอดฮิตจริงๆขอบใจมากนะสำหรับบทวิเคราะห์ก่อนตลาดเปิด ทั้งทองคำรายวันกับกองทุนทองคำแท่งแจ่มมากๆ !v@ !10 !01

ถูกแก้ไข โดย ยายทองสุก

ขอบคุณค่ะ

สรุปว่าทองแท่งรอก่อนนะคะ

เห็นด้วยค่ะ....ความสุขที่แท้จริงคือการให้โดยไม่หวังสิ่งตอบแทน.

สามารถเข้าทองแท่งได้แล้ว รอสัญญาลงมาก้อซื้อได้เลย จะทำตามแนะนำค่ะ ขอคุณมากนะค่ะ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...