ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

Prinkgold

กราฟทองรายวัน(ฟันธงหน้าเขียว-ถือต่อตามระบบ)

โพสต์แนะนำ

อาจารย์ขา ไม่มีทองแท่งเลยค่ะ วันนี้เข้าซื้อไหวไหมคะ ขอบคุณมากมากค่ะ em0009.gif em0009.gif em0009.gif

ทองคำแท่งมาถึงช่วงนี้อย่าเพิ่ิงเข้าซื้อเลยครับ ราคามันสูงรอย่อตัวปรับฐานค่อยเข้าซื้อก็ยังไม่สายครับรอราคาถูกว่านี้ก่อนใจเย็นๆ04a97f13.gif

• ถูกใจ 5

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ทองคำแท่งมาถึงช่วงนี้อย่าเพิ่ิงเข้าซื้อเลยครับ ราคามันสูงรอย่อตัวปรับฐานค่อยเข้าซื้อก็ยังไม่สายครับรอราคาถูกว่านี้ก่อนใจเย็นๆ04a97f13.gif

ขอบคุณ..คุณปู่พริ้งฯ แท่งเข้าได้เมื่อไหร่ อย่าลืมตะโกนดังๆ นะคร้า

ขอบคุณมากมากค่ะ รักอาจารย์จริงๆ !10 !10 !10

ขอบคุณครับ+2 ถึงแม้สัญญาเขียวมาช้าแต่ลูกศรมาก่อนขึ้นรถตั้งแต่เมื่อวานแล้วครับอาจารย์ ดีดๆๆๆ ขึ้นไป 1285 เลยวันนี้ไปทำงานอย่างมีความสุขจริงๆ หุ้นขึ้นเงินเดือนก็ขึ้นรวยๆ !01 !La !La !_06

หลานโลโซพูดถูกแล้วสัญญาณเข้าซื้อตาเฮียพริ้งใช้ได้ทีเดียว เมื่อวานให้หลาน PM ไปถามตาพริ้งบอกให้เข้าซื้อไว้เลย ก็เข้าซัดซะหนักวันนี้นั่งกินหมากสบายใจจริงๆ :lol:

ถูกแก้ไข โดย ยายทองสุก

GC-Comex Gold ระบบเขียวร้อนแรง

เมื่อคืนทองคำมีแรงฮึด!! ดีดตัวขึ้นทำ New High ไปเป็นที่เรียบร้อยที่ระดับ 1274.85$ มาปิดที่ระดับ 1268.50$ มูลค่าการซื้อขาย 17,269$ ดอลลาร์สหรัฐ

เมื่อวานใครที่ปิด S แล้วเปิด L ไว้ตามคำแนะนำคงนั่งยิ้มอยู่แน่ๆ และมีอีกหลายคนที่กำลังจะขึ้นรถรอบนี้อยู่ แต่มาดูราคาเข้าซื้อวันนี้ค่อนข้าง จะสูงอยู่พอ

สมควร แต่ทิศทางทองคำยังอยู่ในแดนบวกและจะขึ้นต่ออีกสักระยะหลังจากที่ย่อตัวลงหลุดกรอบขาขึ้นกลับมาเข้าเทรนได้อีกครัง แสดงว่าย่อมไม่ธรรมดาแน่

นอนเผลอๆ อาจะไปทดสอบที่ระดับ 1300$ ก็มีความเป็นไปได้สูงทีเดียว หลังจากที่นักลงทุนเทขายทำกำไรในช่วงระยะสั้นก่อนกลับซื้อเข้ามาซื้ออีกครั้ง

เพราะว่าสถานการณ์ของเศรฐษกิจโลกที่กำลังผันผวนอยู่ขณะนี้ บวกกับปัจจัยอีกหลายๆ อย่างทำให้นักลงทุนหันกลับเข้ามาถือทองคำซึ่งเป็นสินทรัพย์

เพื่อป้องกันความเสี่ยงอีกครั้ง

เมื่อวานนี้ใครที่ปิดไม่ทันก็ไม่ต้องเสียใจไปครับผมยังมองขาลงเพื่อปรับฐานรอบนี้ไว้ที่ 1220$-1210$ อยู่ก่อนจะพุ่งเป้าหมายไปที่ระดับ 1300$ ถึง 1380$

อย่างที่ได้กล่าวไว้ก่อนหน้านี้ ช่วงนี้เล่นตามเทรนขาขึ้นไปก่อนเพราะระบบเขียวอยู่หน้าซื้อถ้ามีอะไรเปลี่ยนแปลงจะแจ้งให้ทราบก่อนแน่นอน ใครที่ติดตามอ่าน

กระทู้และระบบของผมอยู่เมื่อวานคงมีหลายท่านปิดสถานะ S และเปิด L ตาม วานนี้ผมก็ปิดแล้วเปิด L ไว้กะเล่นระยะสั้นแต่ไม่นึกว่าจะผ่านแนวต้านที่ให้ไว้

จนหมดก็ถือต่อตามระบบไปครับ ส่วนนักลงทุนหน้าใหม่ที่ยังไม่มีสถานะใดๆ แนะนำให้นั่งรอไปก่อนรอเข้าเล่นขา S รอบนี้ลงหนักเพื่อปรับฐานก่อนขึ้นยาวถึง

ปลายปีเวลานี้ศึกษาระบบเขียวแดงและสัญญาณเตือนไปก่อน ส่วนนักลงทุนขาโจ๋วจะเสี่ยงลองเปิดตามระบบก็ไม่ว่านะครับอยู่ที่ดุลพินิจของแต่ละบุคคล

ทองคำแท่งถือต่อตามระบบไปครับทิศทางยังสดใสระบบเขียวถือยาวกันต่อไป มุมมองวันนี้ย่อตัวระหว่างวันตามสัญญาณ H1 หาจังวะเข้าซื้อก่อนขึ้นต่อcool.gif

แนวต้าน 1270 1274 1278 1282

แนวรับ 1262 1258 1254 1250

สวัสดีครับฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับอาจารย์ปู่ ติมตามระบบมาสักระยะหนึงได้แล้วครับวันนี้อดใจไม่ไหวสมัครเข้ามาให้กำลังใจกระทู้อาจารย์ซะเลย

ขอบคุณมากครับจะติดตามผลงานต่อไปเรื่อยๆ ครับอาจารย์อย่าหนีหายไปไหนนะครับเพราะอาจารย์คือที่พึ่งของการลงทุนทองคำของผมแล้วนับจากนี้ !01 !01 !01 !01 !01

• ถูกใจ 4

ขอขอบคุณๆ prinkgold มากเลยครับ สำหรับสัญญานดีๆที่กรุณาส่งมาทุกๆเช้า เมื่อวานบอกว่ามีสัญญานกลับตัวขึ้น ผมเก็บเพิ่มเต็ม 100%ไปแล้วครับ บวกให้ทุกวันครับ !01

:wub: ขอบคุณคุณพิงค์โกลด์ ขึ้นรถไม่ทันเมื่อวาน หะหะ อากาศแบบนี้หวัดเริ่มระบาดแล้ว คุณพิงค์โกลด์ดูแลสุขภาพด้วย เป็นห่วงอ่ะ พักผ่อนเยอะๆนะ:D

มาบวกให้กำลังใจอาจารย์ครับ เมื่อวานผมก็เข้าเก็บไปแล้วครับตอนนี้นั่งลุ้นต่อ กราฟอาจารย์สวยดีครับดูแล้วสบายตาอ่านแล้วเข้าใจง่ายดี +2 !10 !01

ถูกแก้ไข โดย yaya

ขอบคุณ อ.PG นะคะ และก็ระบบที่สุดยอดจริงๆ นับถือๆ ค่ะ

ผมเองจะมีระบบคอยช่วยตัดสินใจแล้วก็ยังหนีไม่พ้นการวิเคาระห์ไปในตัวด้วย เรื่องของระบบถ้าเป็นของผมเองผมย่อมให้ความสำคัญอยู่แล้วครับเพราะมันเป็นสิ่งที่เราต้องมีไว้เพื่อหากินในตลาดนอกต้องให้ความสำคัญครับเรื่องของระบบผมให้ 60% ส่วนที่เหลือคือจิตวิยาและประสบการณ์ ระบบท่านอื่นผมไม่รู้หรอกนะครับแต่การดูถูกระบบเท่ากับดูถูกตัวเอง

ผมชอบประโยคนี้ของอาจารย์จริงๆ กินใจผมมากเห็นถึงความสำคัญของระบบนับถือๆ บวกให้หมดใจเลยครับ !_087 !_087 !_087 !_087

ตลาดเปิดแล้วจะขาย set เอาเงินซะหน่อยรวยตามระบบต่อไป :rolleyes:

ถูกแก้ไข โดย LOSO

5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif5fc0f220.gif ขอบคุณคะ คุณทองชมพู ฮ่าๆ ขำดีคะ ขาโจ๋ว ใช้คำไ้ด้แหล่มเจงๆ โซดาสารภาพเลยคะว่า แหกคอประจำ อิอิ แต่ว่าไม่ใช่ไม่เชื่อ หรือไม่ศรัทธาระบบของคุณทองชมพูนะคะ เคารพและศรัทธา อย่างมากๆคะ แต่ นิสัยส่วนตัวโซดาเลยแระคะ ใครบอกซ้าย ช้านไปขวา แต่ก็ได้เก็บทุกวันนะคะ

ผู้มาเยือน
กระทู้นี้ถูกปิดรับการตอบกลับแล้ว

• เข้ามาดูเมื่อเร็วๆนี้   0 สมาชิก

ไม่มีผู้ใช้งานที่ลงทะเบียนกำลังดูหน้านี้

• สร้างใหม่...