ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

ขอบคุณเฮียกัม เฮียแบทแมน อ.ซีซาร์ คุณคิกคาปู้ และทีมงานทุกคนที่จัดงานค่ะ !thk !thk

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

วันอาทิตย์ติดธุระ อดไปงานอาจารย์เลยคะ >.< เสียดายจิงๆ

ป.ล. หนูแอบเห็นdivergence ในกราฟรายวัน ของทอง, ทองแดง, SET ค่ะ แบบว่าราคานิวไฮ แต่rsi ไม่ทำยอดใหม่ ฝากช่วยพิจารณาด้วยคะ

love love

ขอบคุณเฮียกัมพล อ.ซี เฮียแบทแมน และคุณkikkapu สำหรับงานสัมนาที่ให้ความรู้เยอะแยะมากมายค่ะ...

ไปสัมนาแล้วได้ความรู้เพิ่มขึ้นเยอะเลยนะคะ...

ขอบคุณมากๆค่ะ :lol:

ถึง เฮียกัมและทุกท่านที่จัดงาน

ขอขอบพระคุณทุกท่านที่ได้จัดงานนี้ขึ้นมาด้วยความเหนื่อยยาก กำไรก็ไม่ได้ ค่าตัวก็ไม่มี แต่สิ่งที่ได้ทั้งผู้พูดและผู้ฟัง คือความสุขใจ

ทั้ง 2 ฝ่ายคือผู้ให้ ให้เต็มที่ไม่กั๊ก ผู้ฟังได้ความรู้เต็มๆๆ แมงเม่าจะได้หมดไปจากตลาดคะ เป็นการทำบุญที่ผู้พูดให้ปัญญาแก่ผู้ฟัง

ขอบพระคุณคะ คราวหน้าเจอกันใหม่นะคะ หวังว่าเฮียแบทแมนคงให้การสนับสนุนการทำบุญด้วยให้ปัญญาต่อไปนะคะ

แนวโน้มยังดูจะไปในทิศทางเดิมนะครับ อย่างที่ย้ำกันบ่อยๆนะครับ ไม่มีใครรู้จริง ทุกคนเดากันทั้งนั้นแหละ วันนี้ใ้ห้แนวรับแนวต้าน เป็นจุดตัวสินใจกัน(เอาเอง)เหมือนเดิม

แนวรับ 1389 1381 แนวต้าน 1400 1407 1430

คำแนะนำ ต้นทุนต่ำ ยังไม่ย่อ ก็ถือลุ้นไปเรื่อยๆครับ วันนี้สำหรับผม ไม่ควรเห็นหลุด 1380 เหรียญลงไป เพราะตรงกับแนวราว 38.2% ซึ่งหากวัดกลับด้านลงมาคือแนวรับ 61.8% นั่นแหละ ใครที่เรียนมาเมื่อวาน ลองทบทวนดูนะึีครับ ที่ผมบอกว่า ถ้าวัดตอนถอย ให้กลับหัวลงมา ใน chart ไม่ได้วัดกลับไว้ให้ดู แต่มันก็อยู่ประมาณนั้นแหละ

อีกกรณีคือมันเป็นบริเวณกลาง channel ราคาขาขึ้นรอบนี้ (เส้นประเหลือง) หลุดไปจากนั้น จริงๆก็ยังเชื่อว่าจะดีดได้ แต่ไม่รู้ตรงไหน ผมเลยวางแนวราวๆ 1380 ไว้เป็นแนวทำกำไรออกมาก่อน

ปล. อย่าลืมว่า นี่มุมมองระยะสั้นนะครับ

ขอสอบถามเฮียกัม.ครับ พอดีผมโหลดอินดิเคเตอร์ MACD WITH HISTROGRAM ตามที่เฮียกัมนำมาไว้ให้โหลด ในหน้ากระทู้

แต่ผมยังงงๆ เรื่องการแปลความหมายของกราฟครับว่าต่างจาก MACD ธรรมดาอย่างไรครับ เนื่องจาก

MACD - ปกติจะมีเส้น 2 เส้น เส้นแรกเป็นเส้นสัญญาณ (MA 9 วัน) เส้นที่สองเป็นเส้น MACD (MA 12 วัน - MA 26 วัน) การดูสัญญาณก็ดูแค่ว่าเส้น MACD ตัดเส้นสัญญาณขึ้นหรือลง

แต่ MACD WITH HISTROGRAM มีทั้งในส่วนของ แท่ง HISTROGRAM,เส้นกราฟ 2 เส้น ซึ่งผมไม่รู้ว่า เส้นทั้งสองแทนค่าอะไร และจะตีความหมายอย่างไร

รบกวนขอสอบถามเฮียด้วยครับ.

ขอบคุณอย่างสูง

:wub: :wub: ถูกแก้ไข โดย @@ iñ-lövé @@

เห็นเพื่อนข้างบ้านบอกมาว่าเฮียกัมลด นน.ได้ตั้ง13โล :lol: ยังไงคะบอกพี่เป็นวิทยาทานได้มั้ย !57 เผื่อว่าสุขภาพของพี่จะดีขึ้น !01

เห็นเพื่อนข้างบ้านบอกมาว่าเฮียกัมลด นน.ได้ตั้ง13โล :lol: ยังไงคะบอกพี่เป็นวิทยาทานได้มั้ย !57 เผื่อว่าสุขภาพของพี่จะดีขึ้น !01

อยากผอมเหมือนกันอะคะ เฮียกัมเฉลยหน่อย

ไม่ใช่น้ำหนักลดอย่างเดียวนะคะ เฮียกัมยัง หน้าใสเด้งด้วยอะคะอิอิ

รวมทั้งเฮียแบทแมนด้วย

อยากผอมเหมือนกันอะคะ เฮียกัมเฉลยหน่อย

ไม่ใช่น้ำหนักลดอย่างเดียวนะคะ เฮียกัมยัง หน้าใสเด้งด้วยอะคะอิอิ

รวมทั้งเฮียแบทแมนด้วย

เจ๊แว่นขาขขขขข สงสัยเฮียกัมใช้วิธีดูแลสุขภาพแบบหมอเขียวมั้งคร้ารรรรรร :D เดาเอาค่ะ ใช่รึเปล่าคะเฮียกัม :rolleyes: เฉลยหน่อยค่ะ

ตามมาขอบคุณ ครับ อิอิอิ ตามผมงานเฮียมานาน ครับ ซื้อเก็บ ไว้ตั้งแต่ 12600 ครับ ยังไม่ได้ปล่อยเลย ครับ

ถูกแก้ไข โดย ฝอยทอง

เฮียกำพลตัวจริงยังไม่แก่เลยนะค่ะ เพราะที่แรกนึกว่าจะ 60up เพราะเห็นเรียกกันว่าปู่...

ขอบคุณมากค่ะสำหรับการสัมมนาดีดี เห็นได้เลยว่าคุณครูทุกท่านตั้งใจสอน

พุ่งนี้ราคาทองคำแท่งจะเพิ่งหรือลดครับ ใครพอจะวิเคราะห์ออกช่วยบอกผมที แล้ว น่าจะลด ถึงวันหนายครับ

หวัดดีครับ

อยากรบกวนถามท่านผู้รู้ เกี่ยวกับ โปรแกรม matetiva น่ะครับ เห็นว่า มีการเทรด ทองคำ เงิน แพลตตินั่ม

รวมทั้ง forex และ หุ้นต่าง ๆ เคยได้ยินว่า forex และอื่น ๆ เทรดได้ ตลอด 24 ชม. ยกเว้น

ตี 5 ของวันเสาร์ ถึง ตี 5 วันอาทิตย์ นอกนั้นเวลาอื่น ๆ เทรดได้หมด แล้วในส่วนของทองคำ

เราจะเทรดผ่านโปรแกรม ตัวนี้ ดีหรือ ไม่ดี เสี่ยงรึป่าวครับ เพราะว่า ไม่ทราบว่า ช่องทางการ

เงิน ไม่รู้ว่า ผ่านช่องทางใด แล้วมีค่าธรรมเนียมยังไง ถ้ามีผู้รู้ อยากรบกวนขอความรู้ด้วยนะครับ