ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

อาจารย์สุดยอดมากครับ !gd ผมซื้ออั้นไว้ตั้งแต่วันที่ 2

ฝ่าฟันมรสุมมา 3 วัน ก็เห็นแสงสว่างที่ปลายอุโมงค์ !57

เพราะอาเอียแท้ๆ ขอบคุณครับ แต่โดนเตะสกัดด้วยเงินบาทตามเคย :blush:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ตกลงเมื่อคืนกองทุน SPDR เค้าซื้อหรือเค้าขายทอง เมื่อเช้าเห็นบวก2ตันกว่าๆ พอมาสายๆเป็นลบ6ตันกว่าๆ

search ดูรูปและวิธีทำน้ำใบย่านาง

เห็นสีแบบนั้นแล้ว อยากถามอ. ว่ามันมีกลิ่น หรือรสชาติออกแนวเหม็นเขียวมั้ยครับ

น่าสนใจ จะลองหามาทำ ขยี้ๆๆๆ hand made จริงๆครับ

ETF ซื้อเข้าหรือขายออกครับ

อีทีเอฟซื้อทองเพิ่ม2.43ตัน ที่ราคา1409.30 ในเวลา2010-11-9 05:56:51น.(เวลาประเทศจีน)

แหล่งทีมา : อาจารย์ทองใหม่ค่ะ :rolleyes:

อีทีเอฟซื้อทองเพิ่ม2.43ตัน ที่ราคา1409.30 ในเวลา2010-11-9 05:56:51น.(เวลาประเทศจีน)

แหล่งทีมา : อาจารย์ทองใหม่ค่ะ :rolleyes:

ขอบคุณครับ

SPDR(ton)

611.35-6.13

ดูแล้วงงอะครับ

ถูกแก้ไข โดย anucha

search ดูรูปและวิธีทำน้ำใบย่านาง

เห็นสีแบบนั้นแล้ว อยากถามอ. ว่ามันมีกลิ่น หรือรสชาติออกแนวเหม็นเขียวมั้ยครับ

น่าสนใจ จะลองหามาทำ ขยี้ๆๆๆ hand made จริงๆครับ

ช่วยเฮียกัม ตอบนะคะ พอดีได้ทำและดื่มดูแล้ว กลิ่นจะเหม็นเขียวแบบใบไม้คะ แต่ไม่มีรสชาดอะไร ถ้าไม่รังเกียจกลิ่นก็ดื่มง่ายเลยละคะ

พอดีจำหน้าในกระทู้นี้ไม่ได้ เพราะเคยมีรายละเอียดทั้งสรรพคุณและวิธีทำอยู่คะ เท่าที่จำได้สรรพคุณรวมๆ ช่วยปรับสมดุลย์ในร่างกาย และเป็นอาหารฤทธิ์เย็น

ขอตอบแทนนะคะ ว่าไม่ค่ะ เมื่อเทียบกับใบบัวบก หรือม่ายงั้นก็ผสมใบเตยหรือน้ำมะพร้าว (อ่านมานะคะ) สำหรับตัวเองใช้ใบเตยค่ะ แค่ประมาณ 3 ใบค่ะ ก็จะได้กลิ่นหอมนิดๆ

ไม่ทราบว่าใบย่านางมีผลิตเป็นแคปซูลหรือยังครับ

เพื่อน ๆ แปะขึ้นให้อีก 50 บาทและ โดดเป็นเพื่อนกันหน่อยนะะะะ

โดดคนเดียวมันเจี๋ยววววว.....จิง ๆ ๆ :ph34r:

ถูกแก้ไข โดย insensitive

เฮียคะ คืนนี้จะขึ้นอีกหน่อยมั้ยคะ พอดีเล่น แบบ Solution คะ เสียดอกเบี้ย 1 เดือนจะครบในวันเสาร์นี้แล้ว ถ้าเลยวันเสาร์ไป่จะโดนดอกเบี้ยอีกเป็นเดือนครึ่งคะ ว่าจะออกก่อน แล้วค่อยหาจังหวะเข้าใหม่ อยากได้อีก 50 บาทคะ (19800) รอปล่อยพรุ่งนี้ จะไปไหวมั้ยคะ

อย่าเอาเวลาเป็นตัวกำหนดนะครับ คล้ายๆกับใน GF ที่บางท่านติดแล้วบอกว่า สัญญาณมันยังอีกนาน ถือต่อได้ แม้จะสวนทางอยู่ อะไรประมาณนั้น

ถ้าถามผม ผมก็บอกให้ดู trend นะครับ เราถือคติว่า เราเป็นเพื่อนกับ trend "Trend is your friend" ท่องไว้

ถ้าเพื่อนเปลี่ยนเส้นทาง ไม่ว่าจะเป็นเวลาไหน เราก็ต้องพร้อมร่วมทางไปกับเพื่อนเสมอ tongue.gif

ส่วนขาที่ว่า จะ้เป็น 4 หรือเปล่า คงตอบไ่ม่ได้หรอกครับ แต่เมื่อมีการย่อแล้ว สัญญาณมีจังหวะน่าเข้า ก็เข้าครับ อาจเป็นขาย่อยของขาไหนสักขาก็ได้ ไม่มีใครรู้ เหมือนที่ผมนับคลื่นให้ดูในงาน ตอนนี้มันซ้อนขึ้นมาอีกแล้ว จากเดิมที่คาดว่าจบ 5

ขอบคุณครับเฮียกัม.สำหรับความรู้เรื่อง MACH WITH HISTROGRAM

พอดีเมื่อวานดูอินดิเคเตอร์ผิด เลยไปทำ S ที่ spot 1,388 อิอิ (ดูแค่รายวัน Sto ชนเพดานตัดเส้นสัญญาณลง ,RSI เข้า OVERBOUGHT แถมกลับหัวลง ,MACD ก็ตัดเส้นสัญญาณลงอีก)

คิดว่าลงแน่สัญญาณทุกอย่างชี้ชัด แต่ผมลืมดูอย่างเดียวที่สำคัญที่สุดคือลืมดู Trend :D เลยต้องรอต่อไป

ผมเลยเล่นขัดกับหลักเฮียเลย "Trend is my enemy" :D ถือเป็นบทเรียนไม่ซีเรียสครับ พยายามศึกษาต่อไป

ยังไงขอขอบคุณเฮียมากครับเรื่อการชี้แนะการดูอินดิเตเตอร์ ขอให้เฮียมีสุขภาพแข็งแรงครับ

http://www.bloggang.com/mainblog.php?id=imaginer&month=30-09-2009&group=9&gblog=84

เจอแล้ว ที่เก็บไว้ วิธีคั้นใบย่านาง

เฮียคะ คืนนี้จะขึ้นอีกหน่อยมั้ยคะ พอดีเล่น แบบ Solution คะ เสียดอกเบี้ย 1 เดือนจะครบในวันเสาร์นี้แล้ว ถ้าเลยวันเสาร์ไป่จะโดนดอกเบี้ยอีกเป็นเดือนครึ่งคะ ว่าจะออกก่อน แล้วค่อยหาจังหวะเข้าใหม่ อยากได้อีก 50 บาทคะ (19800) รอปล่อยพรุ่งนี้ จะไปไหวมั้ยคะ

ไม่ต้องตอบแล้วคะ เฮีย ปล่อยเรียบร้อยแล้วคะ ที่ 18750 พอปล่อยปุ๊ป มันก็ร่วงไปที่ 18700 ทันที แบบชนิดไม่ถึงนาทีเลยคะ ตื่นเต้นมาก... !v@ !023 !17