ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

โพสต์แนะนำ

รู้สึกว่า ฝรั่งจะให้ความสำคัญกับตลาด Futures เมืองไทยเป็นพิเศษ รอให้เราปิดก่อน แล้วค่อยทุบ ระวังยังไง ก็ไม่ทัน เปิดมารอบดึกเหลือแค่ 168x โดนบังคับเล่นต่อไปโดยปริยาย แล้วด่านถัดไป 1650 เหรียญ ก็มาให้เห็น เลยไม่รู้จะหนี หรือจะโกยเข้าพอร์ทต่อดี

CME หรือตลาด Futures นิวยอร์คเพิ่มมาจิ้นทองคำอีก 21% คงเป็นสาเหตุ ราคาจึงรูดผ่าน 1700 เหรียญง่ายดายขนาดนั้น ไม่ต้องลงแรงแก้เศรษฐกิจ ใช้วิธีกดราคาทองคำแทน ง่ายกว่า

- ตาม chart จะเห็นว่า หลุดจาก 1700 เหรียญมา ก็โล่งเลยนะครับ รูดถึงแนวรับถัดมาไม่ยากเย็นเลย ด่านต่อไป ก็แถว 1600 เหรียญ เลขกลมๆ กับแนวยอดคลื่น 1 1576.48 เหรียญ 2 แนวนี้ รับไม่อยู่ก็คงเจอกันต่ำกว่า 1500 เหรียญเลย

- แนวต้านวันนี้ คงไม่มีที่ไหน นอกจากแนวแถว 1700 เหรียญที่หลุดลงมา สังเกตว่า มีแนว trend ส้ม ตรงนั้น การที่ราคาลงมาเร็วเกินไป ก็มีความเป็นไปได้ ที่ราคาจะดีดกลับไปทดสอบ ถ้าใครจะออก อาจพิจารณาแถวนั้น

- แนว 1647.17 เป็นระดับ 61.8% เป็นแนวที่ควรเด้งได้ ใครจะเล่นคลื่นเด้งอาจพิจารณาเป็นจุด cutloss ถ้าหลุดลงอีก มีโอกาสเจอ 1600 เหรียญหรือต่ำกว่า

สรุป แนวรับ 1643 1600* 1586 แนวต้าน 1702* 1727 1750

เห็นด้วยอย่างที่สุดค่ะ มาทุบตอนทําไรไม่ได้ แถมดีดนิดเดียวตอนเปิดตลาด นึกว่าหยุด ลงต่อซะงั้น

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณคะ เฮียกัมพล หวังว่าเช้าวันจันทร์ จรวดมานะคะ ส่งใจช่วยเหลือชาวดอยด้วยคนนะคะ :wub:

สวัสดีค่ะคุณกัมพล

ระยะนี้ทองลงน่าดูค่ะ มีคนที่รู้จักกันทำงานเกี่ยวกับเงินๆทองๆบอกว่า...ตอนนี้คนกรุงเทพหันมาเล่นเพชรกันแล้วทองก็จะหล่นมากถึงมากที่สุดอยากฟังความเห็นค่ะ.

ในความคิดตัวเองก็แค่รับฟังเฉยๆๆ ในใจก็ยังสนใจทองอยู่ดี..ตอนนี้ก็มีดอยเห็นๆๆแล้ว ไม่เป็นไรคิดเก็บให้ลูกๆๆ ลงอีกก็ยิ่งดีจะได้เก็บต่อจริงมั้ยค่ะ :D :D

:rolleyes: :rolleyes: ขอบคุณค่ะ เฮียกัม

ป.ล. ขอกางเต็นท์ข้างเจ๊แว่นด้วยนะคะ เห็นเมนูอาหารแล้วน่าสนใจมาก

เพราะน้ำท่วมบ้านนานเกือบเดือนแล้วเจอแต่เมนูปลากระป๋อง และบะหมี่(ชีวิตจริง)

แต่ซื้อทองติดดอยอยู่

ขอบคุณครับเฮีย อีก1-2 อาทิตย์ น่ามีเด้งครับ

ขอขำเจ๊แว่นด้วยคนครับ :D

!01เฮียกำพล เที่ยวนี้ลูกค้าถล่มเจ้ามือ เจ้ามือเลยนิ่งเลย เมื่อคืนดอยต่ำๆไม่ยอมโดด ตอนนี้ดอยสูงกลับอยากจะโดดเดี๋ยวก็พิการกันพอดี !53 !17

สวัสดีครับ พี่ ๆ ทุกคน

พอดีเพิ่งลองเล่นทองแท่ง ไม่ทราบว่าตอนนี้ทำไงดีอ่ะครับ

ลงเยอะเลยอ่ะ แง ๆ

ปล. ลงรูปอีโมยังไงอ่ะทำมะเป็น

ขอกางเต้นท์ข้างๆเจ๊เเว่นด้วยคนคร๊า ติดดอยซะเต็มปอดเลยค่ะ

ขอบคุณครับเฮีย ล้างพ๊อต ไป แล้ว กำไร พอเพียง ไม่คิดอะไรมาก ครับ

ใครอยู่ตีนดอยช่วยส่งสะเบียงขึ้นมาให้เจ๊แว่นด้วยนะคะ จะกางเต้นท์กินอยู่บนดอยกับเพื่อนๆ!Announce

ขอพวกหูฉลามน้ำแดง เป๋าฮื้อ ปูออสเตเรีย ไข่ปลาคาเวียร์ ประมาณนี้นะคะ เราชาาวไทยโกลด์ไฮโซคะ !17

เจ้แว่นไฮโซขา พั้นซ์ว่าจะส่งเสบียบไปให้ แต่พอเห็นรายการอารหารที่เจ้แว่นชอบ พั้นซ์เลยมิกล้า เพราะพั้นซ์ก็โซเหมือนกันค่ะ แต่ไม่ใช่โฮโซนะค่ะ กำลังโซเซค่ะ 5555

ลงมาขนาดนี้ปีนี้ยังลุ้น 2000 ไหวไหมค่ะ :ph34r:

ใครอยู่ตีนดอยช่วยส่งสะเบียงขึ้นมาให้เจ๊แว่นด้วยนะคะ จะกางเต้นท์กินอยู่บนดอยกับเพื่อนๆ!Announce

ขอพวกหูฉลามน้ำแดง เป๋าฮื้อ ปูออสเตเรีย ไข่ปลาคาเวียร์ ประมาณนี้นะคะ เราชาาวไทยโกลด์ไฮโซคะ !17

ในวันที่ทุกคนติดดอย มีเจ้แวนคอยปล่อยมุข ก็สร้างรอยยิ้มเล็กๆ ขึ้นมาได้เหมือนกันครับ ขอบคุณ เจ้แวน เฮียกัม กูรูท่านอื่นๆ รวมถึง เพื่อนๆชาวดอย ครับ โชคดีทุกคน