ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ทองแท่งซื้อได้ยังครับ อาจารย์ จิ๊ว

ผมว่าควรขายมากที่สุดครับ ใครที่มีของ ถึงแม้จะเข้าเทรนฟ้าได้ แต่ผมมองแค่ว่าเป็นการสบัดเข้ามาอ่ะครับ ผมว่ามันใกล้ร่วงเต็มที่แล้ว

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

น้องทองเรียกแม่งเม่านานจัง... !_09

เมื่อคืนกองทุนซื้ออีก 8 ตันได้ ต่ำๆ ดันขาย พอสูงทำมาเป็นซื้อ มาหลอกกันอีกเปล่านี้....

1. หลุดเทรนน้ำเงินแล้วผมว่าอย่างน้อยน่าจะย่อได้ 1210+- แล้วต้องมาดูกันว่าขา 5 จะเป็นแบบไหน

2. กรณีถ้าขึ้นไปทำขา 3 ร่วมก็คงไปได้ไม่เกิน 1237+- ช่วงนี้ใครที่ติดขายคง สั่นจนทนแทบไม่ไหวแล้วมั่ง แต่ก็คงต้องทนต่อไป ผมขาย 1208 กับ 1226 ถ้ามา 1237 คงต้องใส่ชุดที่ 3 ถ้าเกินนี้คงต้องยอมจริงๆ ถือว่ารอบนี้ โดนมันไป การลงทุนก็ต้องมีโดนกันบ้าง แต่ผมคิดว่า ไงก็ใกล้ร่วงแล้วแต่ว่า ปั่นอยู่...

ปล. แต่ใครที่ซื้อน้ำมันตรง 75 ตามที่ผมบอกวันนี้คงได้ค่าขนมกันบ้างแล้ว ไปสูงสุดเมื่อคืนก่อน 77 เหรียญเลย เอามากอดกันหนาวกันไปก่อน

post-725-090304100 1282093397.jpg

ถูกแก้ไข โดย clubjew

ขอบคุณครับ อ.จิ๊ว ... !_087 ....ผมติดตัวหนัก s 1180 อยู่ !49 ควรคัดลอส ออกตอน ย่อ 1210+ รึป่าวครับ....ขอบคุณครับ

ขอบคุณครับ อ.จิ๊ว ... !_087 ....ผมติดตัวหนัก s 1180 อยู่ !49 ควรคัดลอส ออกตอน ย่อ 1210+ รึป่าวครับ....ขอบคุณครับ

ถ้ายังไม่ได้ซ้ำเลย ก็ให้รอหลุด เส้นชมพูล่าง กับติดแดงบนครับ น่าจะเฉลี่ยได้ดีแต่ถ้าไม่อยากซ้ำก็ต้องทนไปก่อนครับผมว่าไม่นานร่วงแน่ๆ

ขอบคุณคะจารย์ รอเวลาร่วงงงง :rolleyes:

น้ำมันปิด 75.77 ขึ้นมาจากวันจันทร์ 75.24 แต่ dbo วันจันทร์ 23.96 เมื่อวานปิด 24.33 :o

ดีนะที่ซื้อไปเมื่อวันจันทร์ :lol:

ถูกแก้ไข โดย anjukosang

อาจารย์จิ๊วคะ รบกวนขอ SET 50 ขอบคุณค่ะ

อาจารย์คะเข้าซื้อตอน 18400 พอดีเลย ทำไงต่อดีคะเนี่ย...เห็นว่าน้องทองจะร่วงลงหรอคะ ทำอะไรไม่ถูกแล้วจ้า

ขอบคุณคะจารย์ รอเวลาร่วงงงง :rolleyes:

น้ำมันปิด 75.77 ขึ้นมาจากวันจันทร์ 75.24 แต่ dbo วันจันทร์ 23.96 เมื่อวานปิด 24.33 :o

ดีนะที่ซื้อไปเมื่อวันจันทร์ :lol:

เล่นทิสโก้ แล้วเซ้ง เซ็ง ตรงค่าเงิน us น่ะสิ อ่อนค่าลงทุกวี่ทุกวัน มีผลให้ค่า NAV ต่ำลงด้วยนะ ซิบอกให้ค่ะ B)

จากรุ่นฮาแตก

เล่นทิสโก้ แล้วเซ้ง เซ็ง ตรงค่าเงิน us น่ะสิ อ่อนค่าลงทุกวี่ทุกวัน มีผลให้ค่า NAV ต่ำลงด้วยนะ ซิบอกให้ค่ะ B)

จากรุ่นฮาแตก

แต่ตอนนี้ค่าเงินบาทแข็ง ค่าnav ไม่น่าจะแพงนะคะ เพราะแต่ก่อน nav 9.5318 oil 68.04 dbo23.44 แต่เมื่อวันจันทร์ nav 9.5015 oil 75.39 dbo 24.02 ก็ถือว่าโอเคนะคะ :lol:

แต่ตอนนี้ค่าเงินบาทแข็ง ค่าnav ไม่น่าจะแพงนะคะ เพราะแต่ก่อน nav 9.5318 oil 68.04 dbo23.44 แต่เมื่อวันจันทร์ nav 9.5015 oil 75.39 dbo 24.02 ก็ถือว่าโอเคนะคะ :lol:

ก็แบบว่าตอนซื้อก็โอเค แต่ตอนขายน่ะสิคะ ต้องให้ DBO สูงขึ้นมามากพอกับการด้อยค่าของ US ด้วย

เพราะทิสโก้ ไม่ประกันค่าเงินเลยค่ะ ซึ่งตอนนี้แนวโน้ม us จะอ่อนค่าลงเรื่อย ๆ ซึ่งเวลากองทุนเขาคิด

NAV เขาต้องใช้ค่าเงินมาคำนวณด้วย (อาการเดียวกับทองแท่งเวลานี้เลยค่ะ) มาแชร์ข้อมูลเฉย ๆ ไม่มี

ส่วนได้เสียอะไร สรุปว่า ถ้าเล่นกองทุนทิสโก้ ต้องเข้าและออก ในช่วงเวลาที่ค่าเงินไม่ต่างกันมากค่ะ

จึงจะได้กำไร :D