ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

ตัวหลังสตอปลอสสัก 1228+- ครับ ส่วนใครที่ขาย 1208+- ให้ขยับสตอปลอสขึ้นไปที่ 1228+- เ่ช่นกันครับ เพราะว่ามันไต่เทรนทำให้มันขึ้นมาเรื่อยๆ ดีว่าพฤหัสที่แล้วกับบ้านไปไหว้แม่ เลยไม่ได้ทำไรมาก บารมีคุณแม่คุ้มครอง อิอิ

ขอบคุณค๊ะ คนดีผีคุ้มค่ะ :wub:

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ผมขอคำแนะนำจาก อ.จิ๊ว ครับ ตอนนี้ผม เปิดสถานะ shot GFQ10 เฉลี่ย 18,236 / $ 1,193 วันนี้คงต้องเพื่มเงินอีกมาก ควรเปิด shot เพิ่มเพื่อเฉลี่ยดีใหม ? ควรเปิดสถานะ GFQ10 หรือ GFV10 ดีครับ ?

ผมติดตามการวิเคราะห์ของ อ.จิ๊วมานานเพิ่งจะถามเป็นครั้งแรกครับ ขอบคุณครับ

เป็นคำถามแรกที่ผมตอบยากจริงๆ เพราะว่า ผมไม่เคยเล่น GF เลยครับ เพราะมันมีความเสี่ยงสูงเพราะทองวิ่งกลางคืน แต่กลต. เปิดให้เล่นกลางวัน แบบว่าถ้าผมมันผิดทางสตอปลอสไม่ได้อ่ะครับ แล้วที่ผมบอกทุกวันจะเห็นได้ว่ามันลงมาให้ทำกำไรกลางคืนประจำ ซึ่งคนเล่น GF ออกทำกำไรไม่ได้ ตัวอย่างเช่น ที่ผมให้ขาย 1210+- รอบที่แล้ว มันก็ลงให้ออก 1193 ตอนกลางคืนผมก็ออกมาบอกว่าผมออกทำกำไรแล้วน่ะ บางคนก็ออกตาม พวกเล่น ออนไลท์ กับ gold spot ที่ทำกำไรได้ อย่างน้อยถ้าคนเล่น GF ออกกลางคืนได้ ก็คงกำไรเพราะมันขึ้นมาให้ขาย 1210 ตอนกลางคืนแล้วก็ร่วงลงไปให้ออก 1193 อย่างน้อยก็ได้กำไรตัวบน ตัวล่างเท่าทุน ตอนนี้ผมเลยไม่กล้าฟันธงให้ซ้ำ เพราะมันย่อลงมากลางคืนกลางวันมันขึ้นต่อก็ปวดหัวอีก ตอบยากจริงๆครับ สำหรับคนเ่ล่น GF !45

...ขอบคุณครับ อ.จิ๊ว ....ผมติด s ไว้หลายตัวเลย ...ที่หนักสุดก็ 1180 โน่น.. !064 ...ดูจากคำแนะนำแล้ว ผมควร รอคัดลอส ทั้งหมดตรง 1200 ใช่รึป่าวครับ....ขอบคุณครับ...

set50 ถ้าผ่าน 586 ค่อยเปิด เเอล ไม่ผ่าน ร่วงต่อ

ท่านอ.ครับผมขอแนวรับด้วยได้ไหมรับ ของ set50 ครับ ไม่ทราบว่าจาร่วงถึงประมาณไหนครับ

ขอบคุณครับ

ขอบคุณอ.จิ๊วมากคะ แบ่งซื้อน้ำมันไปแล้วคะตามที่อ. บอก :lol:

ขอบคุณอ.จิ๊วมากคะ แบ่งซื้อน้ำมันไปแล้วคะตามที่อ. บอก :lol:

ไม่ทราบว่า คือ กองทุน เคออยล์ รึป่าวคะ!38

ไม่ทราบว่า คือ กองทุน เคออยล์ รึป่าวคะ!38

เล่นของทิสโก้คะ

อาจารย์ครับ ผมส่ง เมลล์ ไปถามอาจารย์แล้วว่า อาจารย์เล่นกับโบรคไหน อาจารย์เช็คเมลล์ด้วยนะครับ ผมเล่น gf ตามอาจารย์ไม่ทันต้องรีบปรับทางด่วน จะได้หายติดลบ

...อ่า แย่แล้ว ...นี่ มัน กลับเข้า เทรน ขึ้น เดย์ ไปแล้วใช่รึป่าวครับเนี่ย.... !dd

น้องทองน่าจะเล่นเทรน น้ำเงินสบัดหางเข้าหาเทรนฟ้า ให้ยอมขยับสตอปลอสจากเมื่อเช้า ไปที่ 1234+- แล้วกัน ถ้าจบขา 3 เทรนชมพูน่าจะลงมาได้ที่ 1202

ปล. เล่นปลอดภัยสำหรับคนยังไม่ได้ทำอะไรให้รอขายหากหลุดเทรนน้ำเงินล่าง

post-725-075508900 1281963147.jpg