ข้ามไปเนื้อหา
Update

Gold

USD/THB

สมาคมฯ

Gold965%

Gold9999

CrudeOil

USDX

Dowjones

GLD10US

HUI

SPDR(ton)

Silver

Silver/Oz

Silver/Baht

clubjew

วิเคราะห์ทองตามเทรน หาจุดซื้อขายที่ปลอดภัย by clubjew

โพสต์แนะนำ

เหอ..เหอ.. ทองขึ้นแต่บาทแข็งโป๊ก.. ราคาเลยไม่ขยับปายหนายเลย !19

แชร์โพสต์นี้

ลิงก์ไปโพสต์
แชร์ไปเว็บไซต์อื่น

ขอบคุณอ.จิ๊วมากคะ ตอนเช้านึกดีใจว่าสมาฯจะปรับให้อีก 50.- แต่ไหงเท่ากับเมื่อวานเลย !38 ขึ้นมาตั้ง 5 $ !19

น้องทองน่าจะเล่นเทรน น้ำเงินสบัดหางเข้าหาเทรนฟ้า ให้ยอมขยับสตอปลอสจากเมื่อเช้า ไปที่ 1234+- แล้วกัน ถ้าจบขา 3 เทรนชมพูน่าจะลงมาได้ที่ 1202

ปล. เล่นปลอดภัยสำหรับคนยังไม่ได้ทำอะไรให้รอขายหากหลุดเทรนน้ำเงินล่าง

'จารย์จิ๊ว ให้ดูที่ตีกราฟไว้เมื่อคืน

งั้นขออนุญาตเอามาแปะตรงนี้นะคะ แควนๆ อ.จิ๊ว จะได้ไม่ต้องย้อนกลับไปดู

ขอบคุณอ.จิ๊วมากคะ ตอนเช้านึกดีใจว่าสมาฯจะปรับให้อีก 50.- แต่ไหงเท่ากับเมื่อวานเลย !38 ขึ้นมาตั้ง 5 $ !19

ลองดูค่าเงินสิครับ แข็งสุดๆ ถ้าแข็งเรื่อยๆ ราคาทองในบ้านเราไม่ขยับมากหรอกครับ

ลองดูค่าเงินสิครับ แข็งสุดๆ ถ้าแข็งเรื่อยๆ ราคาทองในบ้านเราไม่ขยับมากหรอกครับ

น่านซิ <_< พอทองขึ้นบาทก็แข๊ง พอทองลงบาทก็อ่อนซะงั้น :angry: สงสัยต้องหาทางอื่นซะละมั้ง !54

ดูค่าเงินบาทด้วยซิครับ จะมาดุแต่spotของทองคำอย่างเดียวได้ยังไง เงินบาทแข็งค่าขึ้นรายวันเลย แบบนี้ ลุ้นให้ราคาดีดขึ้นไปสูงๆเหนื่อยครับ

ของวันนี้ดู เมื่อคืนได้เลย แต่ดูท่าทางจะออกเส้นน้ำเงินแล้ว ดีว่าเมื่อคืน ขายไว้ตรง 1226 แต่มีติด 1208 อยู่ตัวหนึ่ง เมื่อพฤหัสที่แล้วตั้งขายไว้ แล้วกลับไปบ้านนอก ถ้าอยู่หน้าจะไม่ขายแน่ๆ ตรงนี้ เพราะมันวิ่งผ่าน 1208 ไปแบบไม่ได้ติดไรเลย แต่ตั้งราคาไว้เลยต้องจำใจเอามากอดเล่น รอออกพร้อมตัว 1226 ที่ 1202+- กันไปเลย !57

ปล. บ้านผมมันบ้้านนอกมากๆ ขนาดซื้อ aircard ของ AIS สัญญานยังไม่มีเลย !033 เวลากลับบ้านนอกเลยไม่ต้องสนใจดีไปอีกแบบ !hh

ของ dtac ดีกว่าคีกว่าครับ อ.จิ๊ว ais หลุดบ่อยมาก หลายๆคน ก็บอก dtac ดีกว่า ทุกวันนี้ ผมก็ใช้dtac ใช้มา ปีกว่าแล้วครับ internet เข้าไม่ถึง บ้านหลังเดี่ยว ไปขอแล้วทาง ศูนย์ให้บริการ บอกว่าไม่มีคู่สาย ถ้าเสียเงินเพิ่ม ค่าเดินคู่สายก็ อีกเกือบ 2หมื่นบาท แต่ สัญญาณinternetก็มาไม่ถึงอยู่ดี เลย นำ aiscard มาใช้ ก็สะดวกไปอีกแบบ ช้าหน่อยก็ยังดีกว่า ไม่มีให้ ดูข้อมูล

ถ้าต้องการซื้อทองเพื่อเก็บระยะยาว ตอนนี้ซื้อได้มั๊ย

เห็นค่าเงินบาทแล้ว เซ็งจิต แข็งมันได้ทุกวัน ไม่รู้ไปโด๊ปอะไรเข้าไป

ภาพนี้บอกถึงผลกระทบทางราคาได้อย่างชัดเจน...

นั่นดิ.. spot ขึ้นไปอีกแล้ว แต่บาทก็แข็งขึ้นไปอีก.. สรุปราคาทองอยู่ที่เดิม ม่ายปายหนายเลย..เซ็งเจงๆ.... !_04

ถูกต้องเลยครับ ค่าเงินบาท ลดลงครั้งละ 10 สตางค์ ราคาทองสมาคมฯ ก็หายไป 50 บาท เห็นเขาเก็งกันว่าจะไปถึง 31.50 ก็จะหายไปอีก 100 บาท

งั้น ทองขึ้นไปอีก 10 เหรียญ ราคาสมาคมฯ ก็เท่าเดิม เซ็งห่านเลย

แต่ถ้าตาม อาจารย์ ว่า 1,202 ล่ะก็ ราคาก็จะลงไปถึง 18,100/18,000 น่าซื้อจังเลยครับ ยังไงก็ต้องดูวิเคราะห์จะ อาจารย์ ก่อน ว่าเอาไงดีครับ

ขอบคุณมากครับ

อาจารย์ครับ

ผมลองฝึกตีเทรนดู

ถ้ารอบนี้หลุด 1,200

ลงไปประมาณ 1,12X ถึง 1,14x รึเปล่าครับ

!10 !10